• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v41.0.10 RM-612 Full Tiếng Việt

7534286

New update: 21.02.2012 - BELLE VERSON

Phiên bản Belle làm cho anh em dựa trên bản kia nên hầu như không có lỗi gì cả nhé ^^!. những lỗi tìm thấy mình đã fix hết sạch rồi, bạn nào mà tìm thấy lỗi gì thì nói mình mình fix nhiệt tình cho ^^!

Mod mới:
-Thay đổi camera thành hình ảnh
--Mod icon Tắt nguồn và Khởi động lại
-Hiệu ứng kiểu mới đảm bảo không lag ^^! Hiệu ứng bong bóng lấy trong firmware của ThanhTungHT

1 số hình ảnh

Link down: Bài #1

congio

tại sao ở chỗ danh bạ tại màn hình chủ ko phải biêu tượng đó mà là hẳn chữ contacts bác fix luôn đi!

Phiên bản Belle làm cho anh em dựa trên bản kia nên hầu như không có lỗi gì cả nhé ^^!. những lỗi tìm thấy mình đã fix hết sạch rồi, bạn nào mà tìm thấy lỗi gì thì nói mình mình fix nhiệt tình cho ^^!

Mod mới:
-Hiệu ứng kiểu mới đảm bảo không lag ^^! Hiệu ứng bong bóng lấy trong firmware của ThanhTungHT

1 số hình ảnh

Oải, giờ đọc mới biết bồ này ít hơn mình vài tuổi :)). Cho hỏi là bản này chỉ là mod belle vào bản trước đó đúng không em?

tại sao ở chỗ danh bạ tại màn hình chủ ko phải biêu tượng đó mà là hẳn chữ contacts bác fix luôn đi!

Vào chọn lại phím phải là menu là đc bạn à.

Chỉnh sửa cuối:
Ở ngoài màn hình chủ. Bấm theo thứ tự sau:
Tùy chọn => Chỉnh sửa nội dụng => tùy chọn => Phím chọn phải => ứng dụng . Kéo đến chọn menu rồi ok thoát ra

congio

Ở ngoài màn hình chủ. Bấm theo thứ tự sau:
Tùy chọn => Chỉnh sửa nội dụng => tùy chọn => Phím chọn phải => ứng dụng . Kéo đến chọn menu rồi ok thoát ra

Mà bác cho em xin cái theme bản mode của bác đc ko?

7534286

à. Như tên gọi. Lúc chụp xong thay vì hiện ra hình share thì no hiện ra hình đó. Lúc bấm vào nó sẽ đưa mình đến thẳng file hình ảnh :d

congio

Cám ơn 2 bác! giờ thi mình đã có 1 bản rom ko lỗi của bác chủ đây và 1 chủ đề đẹp của bác hoàng. ngon! từ đầu đã nói 2 bác nên hợp vào làm 1 mà.

congio

Khi bác mode them theme vào bác chỉnh lại font chữ như ban đầu nhé, chứ font chữ bác đang dùng duyệt web bằng opera mini khó đọc lắm. Để font bình thường vẫn dùng ý! như thế sẽ rất tuyệt! cuối cùng cũng có 1 bản rom hoàn hảo cho C6-00 cám ơn 2 bác nhiều.

Cám ơn 2 bác! giờ thi mình đã có 1 bản rom ko lỗi của bác chủ đây và 1 chủ đề đẹp của bác hoàng. ngon! từ đầu đã nói 2 bác nên hợp vào làm 1 mà.

Tuyệt phải nó đến bản Photon: Unlimited Battery for 523x/5250/5530/5800/C6-00/X6/N97/N97mini by vurain84 này bác ạ.
Mình sửa lại bản đó với mod belle giống hệt trên dùng chưa có lỗi nào cả mà lại Pin lâu, ram tốt (khoảng 60Mb khi flash xong)

phucdt3

blue_hope_92

Mod mới:

1 số hình ảnh

mình không vào được phần tự khóa phím trong cài đặt?
mới cả muốn xòa một số ứng dụng cũng không được,bạn fix lại được không?

7534286

mình không vào được phần tự khóa phím trong cài đặt?
mới cả muốn xòa một số ứng dụng cũng không được,bạn fix lại được không?

oh để chiều nay mình fix lại. xóa ứng dụng mình vẫn xóa được như thường mà ??????????????????? chỉ có không cài đặt tự động khóa phím được thôi !!!

7534286

New update: 22.02.2012 - HOT FIX

Fix lỗi không vào cài đặt khóa phím được

Nếu ai không thích font Android thì hãy xóa file RM-612_41.0.010_C01_prd.rofs3.fpsx rồi flash là sẽ có font mặc định nhé :)

blue_hope_92

oh để chiều nay mình fix lại. xóa ứng dụng mình vẫn xóa được như thường mà ??????????????????? chỉ có không cài đặt tự động khóa phím được thôi !!!

một số ứng dụng có sẵn trong fw như là Bloomberg,CNN Video,Friendster,Twitter,... mới cả cái ứng dụng tự ngắt cuộc gọi được dùng thử 15ngày mình cũng muốn xóa đi
mà mình thấy có cả mod quay phim HD,bạn xem có thêm vào được không?

7534286

một số ứng dụng có sẵn trong fw như là Bloomberg,CNN Video,Friendster,Twitter,... mới cả cái ứng dụng tự ngắt cuộc gọi được dùng thử 15ngày mình cũng muốn xóa đi
mà mình thấy có cả mod quay phim HD,bạn xem có thêm vào được không?

làm gì có "Bloomberg,CNN Video,Friendster,Twitter" mấy cái đó?
Tự ngắt cuộc gọi cook vào rom thì làm sao xóa hã bạn? Bạn tự bung firmware ra rồi xóa nhé :)
Mod camera thế nào thì cũng chỉ được thế thôi không ăn thua đâu!