• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

LeKhangAn

đổi cái ji để dc FW là 50.0.001
mình ko muốn lên 50.6.002 thì phải làm sao ?
Bạn download file Rofs2 5230 RM-588 "CFW Deviant-02 FINAL" ROFS2 FILE ở trên về , giải nén ra có 2 file . Bạn đồi tên 2 file Rofs2 FW 50.6.002 sau cho giống tên 2 file Rofs2 FW 50.0.001
sau khi đổi xong bạn coppy 2 file Rofs2 mới đổi tên chép đè vào 7 file FW 50.0.001 cũ bạn nhé . Rồi tiến hành flash bình thường bạn nhé
Mình cũng như bạn đang ở N97 Mini FW v40.6.003 khi flash xong nó thành C6-00 V40.0.21 vãi tè :D

NguyenDuyThanh

cho mình tất đi///
chứ mình lấy giao diện của bản này cho vào N97 mini thì không dùng được
yes,bác mặt dày nhề,haha:D
Câu này mình cũng định nói đấy.

Swipe to unlock bạn tách các file dưới đây và cho vào fw.
Sys\bin\PopupClock
Resource\apps\popclock.r01
Resource\apps\popclock.r96
resource\apps\telgesturecontrol.mif
private\10003a3f\apps\autolock_reg.rsc
private\10003a3f\apps\PopupClock_reg.rsc
private\10202be9\2000fdc3.txt

M4_Vu0ng_001

Câu này mình cũng định nói đấy.

Swipe to unlock bạn tách các file dưới đây và cho vào fw.
Sys\bin\PopupClock
Resource\apps\popclock.r01
Resource\apps\popclock.r96
resource\apps\telgesturecontrol.mif
private\10003a3f\apps\autolock_reg.rsc
private\10003a3f\apps\PopupClock_reg.rsc
private\10202be9\2000fdc3.txt
tiện thể DT cho mình xin cái bàn phím mặc đính được ko,sau khi đọc mấy cm trước mới thấy nó full nút...:D

socloc20

À mà mình hỏi luôn, cái camera của bản CFW này cực tốt, ảnh rất rõ chứ ko có nhoè, Duy Thanh cho mình xin mấy file quy định camera tham khảo nhé, Cám ơn :D

M4_Vu0ng_001

ah,DT cho hỏi nếu mình dùng cái mod fix rompatcher ko auto bên topic của ngviethoa thì có xung đột với thằng swype to unclock ko,do thấy trong mod swpye của bình 24 có file giống thế...
tiện thể cho mình hỏi luôn nếu cho toàn bộ mấy file swye tách được trong fw của Thanh thì có cần dùng đến bộ swpye của binh24 không.mình cứ cop đè vào hay là xóa hết đi mới cop vào??

belove212

cho mình mod đèn lim dim của bạn vs mod xoay ngang swype to unlock đc k DT. Và 3 đèn phím là phụ thuộc file nào nhỉ.

belove212

ak mình mới tập cook nên hỏi câu này nữa mog ai bik thì giải đáp dùm :(.. Làm sao để port fw c6 sang 5530 hay là chỉ cần dow bộ fw c6 xog đổi tên là đc ?

Minhdart

Hixhix,e rất thik bản này nhưng có thể chỉ cho e cách xoá cái app Swipe to unlock được không,em không thích cái đó

TY_muonnam

Font chữ củ bản này bị lỗi trong phần mềm SPB Weather duy thanh àh. Mấy cái ký tự nhiệt độ biến thành ô vuông nhìn kỳ lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.