• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-04 - C6v40 for 5233/5230/5530/5800 (01/08/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

shido_katori

Active Member
Thực ra mình đã tìm ra cách fix, mình tin tưởng là fix thành công 99% nhưng do mình ko có ai test dùm (mình ko có máy 5530). Bạn có khả năng flash, cook firmware thì pm Y!M thanh.badboy, mình sẽ gửi cho bạn mod fix và bạn test dùm mình, đc ko?
coi bộ thấy ae 5530 ít người xài CFW nhỉ

tung93st

Haizz, bản 5800 qua tốt rồi, nhưng kết nối với tivi lại không lên hình chứ...

minhduy199

Thực ra mình đã tìm ra cách fix, mình tin tưởng là fix thành công 99% nhưng do mình ko có ai test dùm (mình ko có máy 5530). Bạn có khả năng flash, cook firmware thì pm Y!M thanh.badboy, mình sẽ gửi cho bạn mod fix và bạn test dùm mình, đc ko?
zậy là anh fix đèn rồi hả, sao không up lên luôn đi, em chỉ biết flash với bung file ra thôi chứ không biết cook ji trong đó hết

zk91

Duy Thanh ơi mình thay đổi font chữ thì tin nhắn đến còn hiện dc mấy cái mặt cười ko :-S

haianhdt

DT ơi.Mình thấy FW này có effect ma sao mình không thấy có vậy.Mình dùng 5233.Có gì mong anh em đừng chém!!!

Desperado015

Mình có 1 lỗi k biết là của máy hay là của bản CFW này, đó là hiển thị thời gian tn đến bị chậm khoảng 4'. Ví dụ như tn đến máy chính xác là 12h04 nhưng trong phần Inbox lại ghi là 12h:-/, có ai bị lỗi này k và mong mọi người chỉ mình cách fix
1 vấn đề nữa là khi tn thì cả màn hình lại sáng lên, làm thế nào để chỉ có phím cứng trắng ở giữa sáng nhấp nháy khi tn đến ạ :-/
À mình dùng 5800,mong mọi ng giúp đỡ :D

ajinomoto1410

Mình có 1 lỗi k biết là của máy hay là của bản CFW này, đó là hiển thị thời gian tn đến bị chậm khoảng 4'. Ví dụ như tn đến máy chính xác là 12h04 nhưng trong phần Inbox lại ghi là 12h:-/, có ai bị lỗi này k và mong mọi người chỉ mình cách fix
1 vấn đề nữa là khi tn thì cả màn hình lại sáng lên, làm thế nào để chỉ có phím cứng trắng ở giữa sáng nhấp nháy khi tn đến ạ :-/
À mình dùng 5800,mong mọi ng giúp đỡ :D

cái này hình như tùy thuộc máy gwit nữa thì phải :-? em cũng k rõ, nhưng chưa bao h gặp lỗi....... nếu so sánh vs máy gửi và máy nhận thì khác nhau là bt :D

Desperado015

cái này hình như tùy thuộc máy gwit nữa thì phải :-? em cũng k rõ, nhưng chưa bao h gặp lỗi....... nếu so sánh vs máy gửi và máy nhận thì khác nhau là bt :D
Ò k, ý mình là lệch h ngay trên máy mình ấy chứ:-s. Mình nhìn đúng trên đồng hồ của máy là 12h04 thì nó lại ghi là 12h b-(

ajinomoto1410

Ò k, ý mình là lệch h ngay trên máy mình ấy chứ:-s. Mình nhìn đúng trên đồng hồ của máy là 12h04 thì nó lại ghi là 12h b-(

ak ak... vậy bác thử cài đặt lại múi h, mấy cái về thời gian đi, cân thiết thì reset... 58 ít ng dùng hơn nên cũng k rõ lắm :D

anhphu18

DT ơi, mình down icon N8 của Binh24 về rồi chép đè lên cfw của cậu được không vậy

monkey_nami

hix! có bác nào bị lỗi khi xem video ko? e 5230 của e load video nặng không tả nổi! giật hình liên tục rồi hình thì đứng im còn tiếng và time vẫn chạy :|

buihoa88

flash 2 lần , restart nhiều lần, chờ vài phút mới nhấn , kết quả lần nào cũng nhấn media bar không được
mình dùng 5233

cylopsking

flash 2 lần , restart nhiều lần, chờ vài phút mới nhấn , kết quả lần nào cũng nhấn media bar không được
mình dùng 5233

bạn xem lại thế nào chứ mình cũng dùng bản cho 5233 vẫn dùng media bar next qua lại bình thường có sao đâu.

shido_katori

Active Member
khi nào mới fix cái email vậy Thanh ? ấn vào ko đọc dc nội dung

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.