• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW HD For X6 - BẢN TÌNH CUỐI - Design by hoangphonghd

ducanh0215

hic...pdaviet đang bị lỗi malware...mong rằng admin sớm sửa chữa....bị bể hết giao diện rồi

hoangphong cho mình yahoo nhé

mình flash bằng JAF nó toàn báo như thế này

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-559\
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_32.0.002_001_000_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Can't detect flashing server!

bạn nào giúp mình với

ducanh0215

mình thấy trong folder thường có tất cả là 9 file nhưng sao cái folder mà hoangphong chia sẻ chỉ có 5 file vậy??? đó là do thiếu file hay là cần thêm những file gì nữa vậy cậu???

ducanh0215

đã flash xong......theo cám nhận thì cảm ứng mượt hơn fw gốc nhưng gõ chữ trong tin nhắn bị lệch

kenillo95

các bác tạo 1 topic nho nhỏ cho các ae newbie đi. Hướng dẫn mọi ng up cfw cho máy bằg jaf hoặc phoenix. Mọi ng lúg túg quá. Nói đơn gjản dễ hiểu thôi là đc. Tks các bác tr.

LoiPT

hic...pdaviet đang bị lỗi malware...mong rằng admin sớm sửa chữa....bị bể hết giao diện rồi

hoangphong cho mình yahoo nhé

mình flash bằng JAF nó toàn báo như thế này

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-559\
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_32.0.002_001_000_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Can't detect flashing server!

bạn nào giúp mình với
Lỗi này là do bạn thiếu file,
kiểm tra đủ file rồi Flash nhé

các bác tạo 1 topic nho nhỏ cho các ae newbie đi. Hướng dẫn mọi ng up cfw cho máy bằg jaf hoặc phoenix. Mọi ng lúg túg quá. Nói đơn gjản dễ hiểu thôi là đc. Tks các bác tr.
đây nhé, thế này là cực kỳ chi tiết rồi bạn ak
http://www.loinguyen.tk/huong-dan-flash-dien-thoai-bang-jaf/

ducanh0215

có cách nào mod cảm ứng của x6 thành giống như của C7 ( về zoom đa điểm ) không vậy các pro?

tand18

đã thử tất cả các flie flash mà chưa cái nào được như 2 hình cuối. chắc có lẽ là ứng dụng belle shell

Dragon459

Manager
đã thử tất cả các flie flash mà chưa cái nào được như 2 hình cuối. chắc có lẽ là ứng dụng belle shell
đoạn này chủ thớt đã nói rõ ràng rồi mà
Đây là ứng dụng Belle Shell mang HDH belle của Nokia tới 90% lên S60V5 già cỗi

[video=youtube;-ymXh5FjcOE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=-ymXh5FjcOE[/video]

TẢI VỀ TẠI ĐÂY THANK DRAGON459

luzlie

Hmm mod lại xóa bài em thế này tại em đang dùng sandbox nên nó k tích hợp >.<.Bác hoàng phong chỉ mình cách thay hình ngoài lock screen với

Last edited by a moderator:

anhtin10

bạn chỉ chi tiết từng cái cho mình được ko.để up menu như bạn ở trên thì phải làm từng bước như thế nào.máy mình đang là X6 RM-559 V40.h phải làm gì nữa hả bạn

tand18

anh phong ơi. anh cho em hỏi muốn thay phông chữ khác cho FW thì làm thế nào ạ.có phải thế này không ạ : chỉ cần bung File rofs2 vào Resource vào Fonts xóa phông cũ rồi thêm phông mình thích vào ạ?

hoangphonghd

anh phong ơi. anh cho em hỏi muốn thay phông chữ khác cho FW thì làm thế nào ạ.có phải thế này không ạ : chỉ cần bung File rofs2 vào Resource vào Fonts xóa phông cũ rồi thêm phông mình thích vào ạ?

Chuẩn ko cần chỉnh rùi đó
nhưng có lưu ý với em như sau
1. Nếu bản CFW em đang dùng ko có Mod Belle thì thay vô tư
2. Nếu bản CFW em đang dùng có Mod Belle thì khi thay font mới mà ko tương thích thì nó sẽ bị lỗi các ký tự Belle nhé
3. Have fun

dongphuongkieu

"Mở khóa chỉ đứng ko ngang => Đỡ gây bất tiện"
vậy làm thế nào để có thể mở khóa ngang? mình thấy mở khóa đứng bất tiện quá