• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW hoàn chỉnh C6 + N97 mini For 5530 XM Pro By daugiang1987 (26/09/11)

w0nderb0y

bản đó nhìn cũng đẹp nhỉ nhưng ko có thời gian liều test thử

xài symbian đúng là nguy hiểm hơn mấy máy android, webos vs window7,
nhất là up rom toàn phải mang ra quán nhờ làm hộ, tự làm mà chết máy là ô hô ai tai... Mấy hdh kia up rom tẹt, up lên 99% mà mất điện vẫn up lại đc mà ok, phải symbian up hỏng ra quán thì nó cho hỏng hẳn rùi bắt sửa. V.v.v đủ loại
ép xung cpu thì cứ lên gấp đôi, từ 600 lên 1.2ghz. Vẫn ok, . Thế mà anh em symbian đụng đến ép xung từ 400 or 500 lên 600 or 800 là sợ tái mật... Đúng là hdh khác thì kiến thức và phong cách cũng khác nhau quá xa đi.... :/

mềnh giờ mới thấy hồi trước xài symbian dùng ouverlock hay aiopatch mà cứ sợ linh tinh ... Dúng là ất thật.... :D

thientruongx

@daugiang1987: cho mình hỏi chút là máy của mình flash Rom gốc nhưng khi gọi đi hay có cuộc gọi đến thì che cái mắt cảm biến khoảng cách là màn hình tắt đi. Nhưng khi bỏ ra thì màn hình vẫn tối đen ko sáng lại. Kéo nút trượt mở khoá thì nó rung hơn bình thường và màn hình sáng lên rùi lại tắt luôn

jack_hunter97

xài symbian đúng là nguy hiểm hơn mấy máy android, webos vs window7,
nhất là up rom toàn phải mang ra quán nhờ làm hộ, tự làm mà chết máy là ô hô ai tai... Mấy hdh kia up rom tẹt, up lên 99% mà mất điện vẫn up lại đc mà ok, phải symbian up hỏng ra quán thì nó cho hỏng hẳn rùi bắt sửa. V.v.v đủ loại
ép xung cpu thì cứ lên gấp đôi, từ 600 lên 1.2ghz. Vẫn ok, . Thế mà anh em symbian đụng đến ép xung từ 400 or 500 lên 600 or 800 là sợ tái mật... Đúng là hdh khác thì kiến thức và phong cách cũng khác nhau quá xa đi.... :/

mềnh giờ mới thấy hồi trước xài symbian dùng ouverlock hay aiopatch mà cứ sợ linh tinh ... Dúng là ất thật.... :D
wow chém hay ha nhưng anh nói sai die thì đi up lại và những máy 600 thì lên 800 và 800 lên 1g và 1g lên 1.5g

Chỉnh sửa cuối:

jack_hunter97

Em có chém đau sự thật là thế mà driod con nào 600 lên tối 800 là max 800 lên 1g và 1g thì 1.2g còn máy s60v5 đang jaf hư máy thì jaf lại chứ đau cần ra tiệm đâu ( ra tiệm khi nào giống anh bom ấy vô nước die cpu )

jack_hunter97

ở 5530 chỉ phụ thuộc dc 2 ng thui ( daugiang vs daituongquan) mún làm bản cfw nhưng chả bít làm sao T_T

masda

cho mình hỏi chút là máy của mình flash Rom gốc nhưng khi gọi đi hay có cuộc gọi đến thì che cái mắt cảm biến khoảng cách là màn hình tắt đi. Nhưng khi bỏ ra thì màn hình vẫn tối đen ko sáng lại. Kéo nút trượt mở khoá thì nó rung hơn bình thường và màn hình sáng lên rùi lại tắt luôn
Đúng rồi đó, ở bản gốc hay các bản CFW nào cũng vậy. Khi nhận cuộc gọi, hoặc gọi đện thì che cảm biến khoảng cách lại màn hình sẽ tắt ( màn hình tắt chứ ko khóa), và khi bỏ ra thì màn hình sẽ sáng lại, cái này là để tiết kiệm pin. ở bản này cũng vậy. Nhưng bản này có mod thêm cảm biến khoảng cách nữa là khi ko thực hiện cuộc gọi thì che cảm biến lại sẽ khóa phím.
Kéo nút trượt mở khoá thì nó rung hơn bình thường và màn hình sáng lên rùi lại tắt luôn
Cái này hình như phải kéo gat nhanh nếu ko là vậy.

hungdaica1

Đúng rồi đó, ở bản gốc hay các bản CFW nào cũng vậy. Khi nhận cuộc gọi, hoặc gọi đện thì che cảm biến khoảng cách lại màn hình sẽ tắt ( màn hình tắt chứ ko khóa), và khi bỏ ra thì màn hình sẽ sáng lại, cái này là để tiết kiệm pin.
không phải để tiết kiệm pin đâu. mà là nó tắt để khi mình dí vào tai không chạm vào nút tắt cuộc gọi

thientruongx

Đúng rồi đó, ở bản gốc hay các bản CFW nào cũng vậy. Khi nhận cuộc gọi, hoặc gọi đện thì che cảm biến khoảng cách lại màn hình sẽ tắt ( màn hình tắt chứ ko khóa), và khi bỏ ra thì màn hình sẽ sáng lại, cái này là để tiết kiệm pin. ở bản này cũng vậy. Nhưng bản này có mod thêm cảm biến khoảng cách nữa là khi ko thực hiện cuộc gọi thì che cảm biến lại sẽ khóa phím.

Cái này hình như phải kéo gat nhanh nếu ko là vậy.

Bình thường nó là thế nhưng của mình bỏ tay ra nó vẫn tối om, màn hình vẫn tắt>> ko làm sao mà kết thúc đc cuộc gọi
Kéo mở khoá thì nó nháy 1 cái rùi lại tối om

hungdaica1

Bình thường nó là thế nhưng của mình bỏ tay ra nó vẫn tối om, màn hình vẫn tắt>> ko làm sao mà kết thúc đc cuộc gọi
Kéo mở khoá thì nó nháy 1 cái rùi lại tối om
thế là máy bạn có vấn đề rồi thử reset lại máy xem sao