• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW hoàn chỉnh C6 + N97 mini For 5530 XM Pro By daugiang1987 (26/09/11)

Luu_Tan_Vu

cái mod đó thì thấy rồi.mà cũng không thấy hay lắm. khôgn cần thiết.mà đâu có thời gian đâu.
đang làm cái bộ icon N9 mà đang tìm hiểu Illustrator để tạo icon SVG.
6bda43dccd7265bc37a0b8731d8d8501_35914942.2011meegolaunchercreationkit02.png
[/IMG]
mới tạo được cái nền thôi. còn cái vẽ biểu tượng trên đó thi đang tìm hiểu
cái này mình có nhưng là png

daituongquan

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

AI em dùng cũng đc một thời gian nhưng vẽ icon thì :|. Thứ nhất là lười (mặc dù đã có action rồi). Thứ hai: Vẽ xong rồi so với mấy cái icon của IND190 hay Daeva112 thấy của mình xấu như con châu chấu :(.

daituongquan

nói chung làm bộ icon cho giống N9 thôi. mấy icon kia xem không đẹp lắm. icon N9 đơn giản màu sắc rất sáng và lại sặc sỡ nữa
ví dụ iocn Video nó sáng hơn icon của anna đang dùng. icon gallery đẹp quá cỡ thợ mộc
trong core meego trên thì có icon nhưng phải là icon N9 . khôgn biết nó nàm ở đâu nữa

thimdiem

2 hình đầu của bác troly là sao vậy ?. có phải giao diện của bản CFW này ko. làm sao để cái đồng hồ và mấy nút "tùy chọn" "thoát"nó trong suốt như 2 hình đó được vậy ;;)

jack_hunter97

mình vừa mới qua bên này thì thấy 1 bản mới với tieu đề Anna Symbian v7 CFW cho Nokia 5230 5530 5800 X6http://www.symbianlatino.com/2011/10/cfw-symbian-anna-v7-para-nokia-5230.html
và 1 số new tính năng
Dựa trên lõi mới của Nokia N97 để quản lý tốt hơn của RAM
Tốc độ xử lý tăng lên đến 536 Mhz ( ko bít thật hem )
New trình duyệt web với giao diện cải tiến v7.3.1.25 ( đỉnh )
Hỗ trợ cho tin nhắn biểu tượng cảm xúc và biểu tượng ( cái này máy cfw nào chả có =.=)
Ngang menu trong màn hình đầy đủ với các thanh xuống
Ngôn ngữ tiếng Anh và tiếng Tây Ban Nha La tinh ( ai add tiếng việt thì hay nha
Cố định bàn phím trong chế độ chân dung để làm cho đánh máy dễ dàng hơn
Ovi Maps tích hợp 6,3 Final (Phiên bản độc quyền)
Nokia tối ưu hóa nguồn tinh khiết ( chả hỉu)
Tích hợp các cửa hàng mới NOKIA CỬA 1,16 ( ovi store)
New mặc định chủ đề lịch sự của Anna Symbian @ aj23thememaster (nhìn hình sẽ hỉu)
Cải thiện nâng cao Sidebar nhỏ hơn nhiều trong tất cả các ứng dụng không gian
Bàn phím QWERTY, Symbian Anna
Hình ảnh mới và tắt
Mở khóa Mở khóa vòi nước làm tăng hiệu năng bộ nhớ và pin
Hành vi của đèn thay đổi lịch
Firmware làm sạch kỹ lưỡng để có được nhiều không gian miễn phí
hình

[ấn vô đây để thăng hoa]http://www.multiupload.com/10XHXDR45C[/DOWNLOAD]

jack_hunter97

Mình vừa mới qua bên này thì thấy 1 bản mới với tieu đề Anna Symbian v7 CFW cho Nokia 5230 5530 5800 X6
http://www.symbianlatino.com/2011/10/cfw-symbian-anna-v7-para-nokia-5230.html
...................
và 1 số new tính năng

• Dựa trên lõi mới của Nokia N97 để quản lý tốt hơn của RAM
  • Tốc độ xử lý tăng lên đến 536 Mhz ( ko bít thật hem )
  • New trình duyệt web với giao diện cải tiến v7.3.1.25 ( đỉnh )
  • Hỗ trợ cho tin nhắn biểu tượng cảm xúc và biểu tượng ( cái này máy cfw nào chả có =.=)
  • Ngang menu trong màn hình đầy đủ với các thanh xuống
  • Ngôn ngữ tiếng Anh và tiếng Tây Ban Nha La tinh ( ai add tiếng việt thì hay nha
  • Cố định bàn phím trong chế độ chân dung để làm cho đánh máy dễ dàng hơn
  • Ovi Maps tích hợp 6,3 Final (Phiên bản độc quyền)
  • Nokia tối ưu hóa nguồn tinh khiết ( chả hỉu)
  • Tích hợp các cửa hàng mới NOKIA CỬA 1,16 ( ovi store)
  • New mặc định chủ đề lịch sự của Anna Symbian @ aj23thememaster (nhìn hình sẽ hỉu)
  • Cải thiện nâng cao Sidebar nhỏ hơn nhiều trong tất cả các ứng dụng không gian
  • Bàn phím QWERTY, Symbian Anna
  • Hình ảnh mới và tắt
  • Mở khóa Mở khóa vòi nước làm tăng hiệu năng bộ nhớ và pin
  • Hành vi của đèn thay đổi lịch
  • Firmware làm sạch kỹ lưỡng để có được nhiều không gian miễn phí

.......................

[DOWNLOAD]http://www.multiupload.com/10XHXDR45C[/DOWNLOAD]
LUƯ Ý MÌNH CHUA CÓ TÉT NHA NÊN CÓ THỂ CÓ 1 SỐ LỖI

Chỉnh sửa cuối:

daituongquan

cái icon thư mục trò chơi sao ấy nhỉ?chẳng thể nào đổi đc

được mà. nó nàm trong thêm thôi mà. đổi không được là sao?
khii thay thêm icon đó còn nguyên thay sao?? nếu vậy là do thêm bạn cài thì cái icon đó giống với icon game của thêm cảu máy, nên khôg thấy đổi hoặc là thêm mới cảu bạn khôgn có add icon folder games

cowboy2006

Mình dùng bản cooked hồi 2/9.Nói chung tất cã oke.chỉ 1 vài lỗi nhỏ là nhạc chuông reo dc 1 lúc thì tắt luôn(cái này lúc có lúc không), và khi nhận cuộc gọi đến các phím cảm ứng không đc khoá dẫn đến khi bỏ điện thoại trong túi nếu bị đề lên 2 phím trên thì tự trả lời or ngắt cuộc gọi.Không biết cái bản fw
có mod khoá 3 phím cảm ứng khi có cuộc gọi đến ko! ai test rồi thì cho ý kiến cái

hungdaica1

Mình dùng bản cooked hồi 2/9.Nói chung tất cã oke.chỉ 1 vài lỗi nhỏ là nhạc chuông reo dc 1 lúc thì tắt luôn(cái này lúc có lúc không), và khi nhận cuộc gọi đến các phím cảm ứng không đc khoá dẫn đến khi bỏ điện thoại trong túi nếu bị đề lên 2 phím trên thì tự trả lời or ngắt cuộc gọi.Không biết cái bản fw
có mod khoá 3 phím cảm ứng khi có cuộc gọi đến ko! ai test rồi thì cho ý kiến cái
đúng rồi giờ bạn nói mình mới để ý.chết cha.hj.có cách nào khắc phục không mấy bạn ơi

daugiang1987

- Nói cho rõ đi bạn chả ai hiểu bạn đang nói gì:
Để nói lại cho rõ luôn nè: Mod cảm biến thì mổi khi có cuộc gọi đến mà mình lắc máy hoặc úp máy thì chuông tự động tắt. Còn bỏ điện thoại vào túi thì nó tự động khoá rồi thì có cuộc gọi đến mà ko nghe thì có ảnh hưởng gì chứ chẳng lẽ bỏ máy trong túi quần mà khi có cuộc gọi đến nó sẽ tự động mở khoá ah, hỏi gì thì củng phải thực tế tí đi./.

Ps: Bản trên đã có 318 lượt Download

Chỉnh sửa cuối:

thay_fet

Member
anh Bảo k hiểu rồi,đây là bạn ấy muốn nói khi khóa phím rồi,nhưng mà người khác gọi đến mà bấm vào cái phím xanh thì nghe đc.bây giờ bạn ấy muốn lúc đã khóa phím,ai mà gọi đến thì chỉ có trượt mới nghe đc còn bấm vào phím xanh cũng vô tác dụng

cowboy2006

- Nói cho rõ đi bạn chả ai hiểu bạn đang nói gì:
Để nói lại cho rõ luôn nè: Mod cảm biến thì mổi khi có cuộc gọi đến mà mình lắc máy hoặc úp máy thì chuông tự động tắt. Còn bỏ điện thoại vào túi thì nó tự động khoá rồi thì có cuộc gọi đến mà ko nghe thì có ảnh hưởng gì chứ chẳng lẽ bỏ máy trong túi quần mà khi có cuộc gọi đến nó sẽ tự động mở khoá ah, hỏi gì thì củng phải thực tế tí đi./.

Ps: Bản trên đã có 318 lượt Download
ý mình là thế này: khi có cuộc gọi đến 3 phím cảm ứng "Gọi" "menu" "Từ chối" không bị khoá,nên ngoài cách trượt ra thì ấn phím "gọi"(màu xanh) cũng bắt máy dc

daugiang1987

ý mình là thế này: khi có cuộc gọi đến 3 phím cảm ứng "Gọi" "menu" "Từ chối" không bị khoá,nên ngoài cách trượt ra thì ấn phím "gọi"(màu xanh) cũng bắt máy dc

- Vậy thì trở về rom gốc cho lành đi bạn.