• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW hoàn chỉnh C6 + N97 mini For 5530 XM Pro By daugiang1987 (26/09/11)

masda

mấy bác cho e hỏi.mủn đt quét nhạc ở mấy mục khác.thì như thế nào vậy :)
Mình thấy tiện nhất là nên để quyét trong thư mục E:/Music. Vì như thế trình nghe nhạc mặc định sẽ ko quyét các âm thanh tin nhắn, các đoạn nhạc chuông. Mà chỉ quyét các bài nhạc mình chép vào thư mục Music.
Bạn có thể sử dụng các phần mềm nghe nhạc khác để nó quyét bất kỳ thưc mục nào bạn chọn, như phần mềm ttpod chẳng hạn

jack_hunter97

Nếu muốn xoay máy tắt nhạc chuộng vô cảm biến đó bật rồi ra ngoài thử là "xon"

cutun233

mình lần đầu tiên up CFw , các bạn cho mình hỏi 1 chút cho chắc chắn
bây giờ mình chỉ cần down bản CFW ở trên về là Flash được ngay hay là phải down FW cũ về rồi chép dè vào

belove212

bây giờ mình chỉ cần down bản CFW ở trên về là Flash được ngay hay là phải down FW cũ về rồi chép dè vào
tải bản trên r flash thôi

b0m_lx

tải link trên xong giải nén là flash đc

cutun233

các bạn cho tớ hỏi 1 việc nữa , nếu đã cài bản cfw này rùi thì cải bản 2/9 có bị sao không
,

jack_hunter97

Bạn cutun giống mình hồi đó kô biết file nào để flash cả ( oi kỉ niệm ) bản mới của anh bảo này hình như kô hay bằng bản 2/9 ram thì luôn 40 pin kô trau bằng 2/9 bị lỗi profie java lỗi Xm ( xóa MÁy CÁI TRONG KILL ME ĐỂ TẶNG RAM THÌ KÔ MỞ ĐƯỢC XM bản 2/9 và bản của anh quan kô có nha ) nhắn tin lâu thì lag bản của anh quan thì khác phục được lỗi trên nhưng khoá còn rung nè bàn phím chữ số có khác nhưng nhắn tin kô nhanh và em thiếu phần mèm cảm biến xoay ngang thiếu khoá cảm biến đó là 1 số nhận xét của mình có gì sai góp ý nha

daituongquan

chắc bạn đang nói bàn của mình phải không? nếu phải thì mình trả lời như sau khôgn phải thì sory nhé.
bản thân mình thích ấn rung nên mod lại. (còn phím cảm ứng khôg rung được nữa kìa, mod được cũng xử luôn)
bàn phím mình thấy nó quen thuộc nên dùng. bạn nào khôg thích có thể md lại cho vừa ý.(khôgn thích menu thu hẹp,xấu lắm khi mìnhbanf phím xoay ngang mà ấn tuỳ chọn)
cảm biến thì khôgn thích dùng nên loại bỏ accel switch và mod cảm biến khoảng cách
[/IMG]
Icon N9 xinh đẹp của tôi ơi. tôi sẽ xơi em trong vài ngày tới .:))>:)

cutun233

sao bản này không cài được operamini nhỉ, toàn báo không cài dặt được trong khi các file khác cài bình thương

daituongquan

fw này mình cài mấy cái phần mềm mà do mình mod lại icon thì icon nó nhỏ hơn các icon của theme.nếu cung icon đó add vào theme thì vẫn ngon như thường.(không phải do icon rồi.) có lẽ là do fw hay là do khi mình add icon bị sai.
Ở đây mình thế icon bằng siscontents ; kích vào file mif rồi chon replace icon rồi sau lại
Bác nào khắc phục được lỗi này thì chia sẻ kinh nghiệm cho em với

SunshineVietNam

Sang bên DM có mod xóa từ Message: trong khung soạn tin nhắn của Drakulaboy ấy, tối qua mới cook vào, khá chuẩn.

daituongquan

cái mod đó thì thấy rồi.mà cũng không thấy hay lắm. khôgn cần thiết.mà đâu có thời gian đâu.
đang làm cái bộ icon N9 mà đang tìm hiểu Illustrator để tạo icon SVG.
6bda43dccd7265bc37a0b8731d8d8501_35914942.2011meegolaunchercreationkit02.png
[/IMG]
mới tạo được cái nền thôi. còn cái vẽ biểu tượng trên đó thi đang tìm hiểu

jack_hunter97

Kô biết có ai như mình kô xài được 1 thời gian thấy bàn phím nhắn tin nó chậm và lag( bản daituongquan)