• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 by Ntv_79 * PHIÊN BẢN ĐẶC BIÊT *

dtphong1978

Làm cách nào phục hồi pm PDF hay down pm mới về cài vô là được_khi cài pm SnowGlobe vô mở lên báo "Lỗi hệ thống" có liên quan tới pm PDF không,cách khắc phục(cài SnowGlobe vô máy 5800 vẩn chơi tốt)

Cho hỏi thêm khi vô wed tự động kết nối vô PDAViệt mặc dù đã chỉnh trong data file rots2_mình muốn nó không kết nối với trang nào hết giống origin vậy mong bạn chỉ giúp,thanks

Ntv_79

Làm cách nào phục hồi pm PDF hay down pm mới về cài vô là được_khi cài pm SnowGlobe vô mở lên báo "Lỗi hệ thống" có liên quan tới pm PDF không,cách khắc phục(cài SnowGlobe vô máy 5800 vẩn chơi tốt)

Cho hỏi thêm khi vô wed tự động kết nối vô PDAViệt mặc dù đã chỉnh trong data file rots2_mình muốn nó không kết nối với trang nào hết giống origin vậy mong bạn chỉ giúp,thanks

DÙng bản số 10 nhé bạn!

dtphong1978

Mình thử bảng 10 rồi nhưng nhiều theme quá hơi nặng máy với lại mình thích bảng đb này hơn

naul1497

Bản 10 nhanh và ổn định hơn bản này đó bạn. Các dòng máy khac có firmware mới hết rồi sao n97 hoài không có vậy nhỉ :(

Ntv_79

Bản 10 nhanh và ổn định hơn bản này đó bạn. Các dòng máy khac có firmware mới hết rồi sao n97 hoài không có vậy nhỉ :(

Sắp có rồi! Mình đang chuẩn bị cho CFW30 trước Nokia luôn!

naul1497

Sắp có rồi! Mình đang chuẩn bị cho CFW30 trước Nokia luôn!

Ghê vậy, nokia không ra firmware làm sao bác có core mà xào nấu :D. Mấy hôm nay ngày nào dô mạng cũng tìm mà lại thất vọng vì chưa có firmware mới, 2zzzzzzzzzzz

Ntv_79

Ghê vậy, nokia không ra firmware làm sao bác có core mà xào nấu :D. Mấy hôm nay ngày nào dô mạng cũng tìm mà lại thất vọng vì chưa có firmware mới, 2zzzzzzzzzzz

Theo anh em trên mạng tính toán (so sánh khoảng thời gian giữa các lần ra FW mới những lần trước) thì đầu tháng 12 này là có vậy mà giờ cũng chưa có. Mà nó có ra chắc cũng chẳng thay đổi gì nhiều đâu, nên không đặt kỳ vọng nhiều, có khi mình cook v22 cũng ngon thì sao?:D

kien_hoi

Bạn NTV_79 ơi, cho mình ...không biết hỏi hay có ý kiến nữa :)
Mình đang xài cái N97 trắng R505, mình cài FW của bạn cook chạy OK, tuy nhiên nếu để một khoảng thời gian dài không đụng đến nó thì khi mở lên nó đơ màn hình rất lâu mới sử dụng được, bạn có cách nào khắc phụ nó không? Chỉ mình với. Cám ơn bạn nha.

kien_hoi

Mà bạn ơi! Mình thấy cái FW này chạy chậm hơn bản trước nữa á,hay bị treo màn hình, đang định cài lại bản củ nè. Phiên bản 30/10 chạy tốt lắm, nhanh hơn bản này nhiều. Có lẽ bản này bạn nhét nhiều thứ vô quá thành ra nó cứ đơ cái màn hình hoài thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Mà bạn ơi! Mình thấy cái FW này chạy chậm hơn bản trước nữa á,hay bị treo màn hình, đang định cài lại bản củ nè. Phiên bản 30/10 chạy tốt lắm, nhanh hơn bản này nhiều. Có lẽ bản này bạn nhét nhiều thứ vô quá thành ra nó cứ đơ cái màn hình hoài thôi.

Không phải đâu! Đơ có thể là do bạn chưa format thẻ và bộ nhớ 32G trước khi flash nên có thể sau đó sẽ xung đột PM nào đó đã cài trước thôi! Bản này tuyệt lắm đó!

minhtrinhthanbi

Sao mình thấy menu màn hình lẩn tiếng Anh và Việt vậy? sao bác không làm ra toàn là tiéng việt xem cho đẹp.

kien_hoi

bản demo của bạn có hiệu ứng kéo ngang, nhưng mình cài vô thấy không kéo được. Mà cho mình hỏi luôn, nếu mình flash nhiều quá đt có sao không? vì bạn ra bản nào mình cũng flash thử hết. Không thích thì flasl lại bản thích.

Chỉnh sửa cuối:

minhtrinhthanbi

Mình flask cho con N97 chạy rất mượt, nhưng chỉ có 1 themes mình muốn cài thêm themes gốc của nó nhwng không biết làm sao xin bác giúp mình với. Thank you!