• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 by Ntv_79 * PHIÊN BẢN ĐẶC BIÊT *

datvangiang

Bản này quả thực là mình chẳng thấy có gì nổi bật so vs các bản trước . hơn thế nữa nó còn chán hơn các bản trước nhiều . Bàn phím ảo IP khi sử dụng phím cứng thì không ghi được các chữ ở bàn phím cứng !

thangkho0909

ban ơi, sao mình không flash được CFW phiên bản đặc biệt được,

Mình cài JAFSetup_1.98.62.exe
Giải nén jaf1.98.66beta5.rar và copy vào đúng đường dẫn C:\Program Files\ODEON\JAF
Mình không tìm được file để chạy JAF bằng chương trình Full_Emulator_2010_Support_Ufs3 MAGICSOFT.exe
Mà mình sử dụng chương trình OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4.exe nhưng mình không biết sử dụng để flash như thế nào vì nó không giống như hướng dẫn trong "cách UP FW từ các file có sẵn", hay trong "hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết "
Mình không phải dân pro nên mong bạn chỉ dẫn chi tiết dùm cho mình nha. Vì mình ất thích CFW của bạn nên mình muốn cài thử
mình sài con N97

moscow0909

thank bác .lâu không vào diễn đàn đọc bài của bác thế là thực hiện ngay với con 97 của mình .một sự thay đổi tuyệt vời .cảm thấy yêu nó hơn rồi đấy.

vuchicuong123

vẫn dùng được nhưng phải chuyển đổi bất tiện hơn. Minh trở lại dùng bản trước thích hơn.

duong8488

thế từ FW 22.2.110 RM-507 có flash đc FW 22.0.110 RM-505 ko
bạn phải tải đủ 8 file của FW gốc 507 về bằng navifirm chẳng hạn, rùi rename 2 file tải đc từ bản FW đặc biệt này, copy thay thế vào vẫn được nhé ^^

duong8488

Rò rì 1 vài thông tin về bản CFW #10 của Ntv79
Có ai biết thông tin về bản này chưa vậy? hi vọng là sắp ra Final, bác Ntv lâu nay không biết làm gì mà vắng mặt trên pda lâu wa' rồi.
Sau đây là 1 vài hình ảnh và video demo

[video=youtube;A_H4WyN2tMY]http://www.youtube.com/watch?v=A_H4WyN2tMY&feature=player_embedded#![/video]

Chỉnh sửa cuối:

duykhiemkt

có cách nào để cho trình duyệt ảnh của N97 chỉ đọc ảnh trên thẻ nhớ không dọc ảnh của bộ nhớ máy ko nhỉ. Mình cài bản này nó quét luôn cả mấy cái ảnh của PM mình cài như bàn phím ảo, đọc tin nhắn kiểu iphone cài vào là hiện ra cả trăm cái ảnh từ lớn đến bé :(

alvk

Chương trình nghe nhạc của Bản này chỉ mở được danh sách nhạc trong bộ nhớ C của máy. Bộ nhớ 32GB không truy cập được bằng CT nghe nhạc mặc định của firmware.

Có bạn nào khắc phục được tình trạng này không?

binh24

N97 không có bàn phím ảo qwerty như 5800 ah ! Có cần Mod thêm vào không :)

naul1497

N97 không có bàn phím ảo qwerty như 5800 ah ! Có cần Mod thêm vào không :)

N97 mặc định không có bàn phím ảo qwerty đâu, bạn có thể cài thêm Dayhand input hoặc Swype input vào sẽ có, mình đang xài Swype, rất tốt, nhắn tin nhanh và hiệu quả (tuy nhiên không gõ được tiếng việt có dấu)

Ntv_79

Không có qwerty nhưng bàn phím ảo mặc đinh của nó nhìn cũng đẹp lắm mà! Nhiều khi cài những cái khác vào để thỉnh thoảng thay đổi không khí tí thôi, chứ bình thường mình toàn sài mặc định thôi à!