• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

✯ CFW N97 FM TRANSMISSTOR FINAL FULL FIX [25.3.2012] ✯ Thêm Link Apps cần thiết

soslove

bac chu thot cho em hoi,em flash xong tren man hinh chinh hien thi: nut giua la" nut goi", ben trai la " nut chinh sua noi dung", ben phai " nut contact", em muon sua lai theo trinh tu: "nut trai la menu", nut phai la mode bieu tuong danh ba nhu la ban tinh cuoi yhi lam nhu the nao ah, sorry ko dau vi ol dt

chjckenboy_18

nếu rảnh bạn có thể giúp mình làm 1 bản giống thế này k có xplore cho con mini rm-555 của mình đc k bạn? nhìn thèm quá, n97mini ít cfw quá toàn là cfw port cho 5xxx @@! chỉ có bạn mới co cfw cho n97 thui nhưng k có cho mini, tiếc quá!!! nếu đc thank p nhìu2! :D

Ntv_79

nếu rảnh bạn có thể giúp mình làm 1 bản giống thế này k có xplore cho con mini rm-555 của mình đc k bạn? nhìn thèm quá, n97mini ít cfw quá toàn là cfw port cho 5xxx @@! chỉ có bạn mới co cfw cho n97 thui nhưng k có cho mini, tiếc quá!!! nếu đc thank p nhìu2! :D

ko có máy thì ko thể làm được bạn ah. Bạn chịu khó tìm hiểu làm đi, cũng đơn giản lắm mà! :)

truongson20689

mình flash mà không được . nên mình thủ xóa 2 file màu đỏ trong cfw của bạn flash băng phonex vẩn báo thành công nhưng giờ không lên nguồn dduocj nữa jo phải làm sao đây bạn

Ntv_79

mình flash mà không được . nên mình thủ xóa 2 file màu đỏ trong cfw của bạn flash băng phonex vẩn báo thành công nhưng giờ không lên nguồn dduocj nữa jo phải làm sao đây bạn
Flash lại FW gốc của máy bạn bằng JAF ở chế độ Dead usb.

nganvuong1

Cảm ơn Ntv_79 đã cống hiến rất nhiều cho AE N97.
Mình đã flash thử bản này, khá mượt nhưng khi khóa phím rồi mà 2 đèn xanh đỏ cứ sáng hoài ko tắt. có cách nào làm cho nó tắt ko vậy các bác.
Thanks all!

nganvuong1

Mình đã flash thử bản này, khá mượt nhưng khi khóa phím rồi mà 2 đèn xanh đỏ cứ sáng hoài ko tắt. có cách nào làm cho nó tắt ko vậy các bác.
Thanks all!

Ntv_79

Thanks all!
Có tắt mà, bạn kiểm tra lại hoặc format lại coi sao!

nganvuong1

@ Ntv-79: Mình đã 4mat và làm thử lại, khi mới flash xong thì tắt. nhưng khởi động máy lại vài lần thì bị lại???

daigianinhbinh

nói chung là ngon.mà các bác cho hỏi.mình ko dùng thẻ nhớ.khi flash xong thì vào rom chả thấy j cả.âm và hình khởi động cũng ko thấy luôn.ak.mà bản này có thư mục j để ẩn phim với ảnh ko cho trình mặc định quét ko z bác

Ntv_79

@ Ntv-79: Mình đã 4mat và làm thử lại, khi mới flash xong thì tắt. nhưng khởi động máy lại vài lần thì bị lại???
Bạn đã xóa các folder hệ thống trên bộ nhớ 32G và thẻ chưa? Thử lại xem nhé!

nói chung là ngon.mà các bác cho hỏi.mình ko dùng thẻ nhớ.khi flash xong thì vào rom chả thấy j cả.âm và hình khởi động cũng ko thấy luôn.ak.mà bản này có thư mục j để ẩn phim với ảnh ko cho trình mặc định quét ko z bác
Không có thẻ thì cũng có bộ nhớ 32G chứ, copy startup.gif và startup.mp3 vào E:/boot/ (chưa có thì tạo ra. Tìm trong Z:/resource hoặc Z:/resource/apps/ có những file đó ko copy sang cho tiện). Folder ẩn thì không có, nhưng cứ ẩn (hide) nó đi là nó ko quét nữa mà!

daigianinhbinh

Bạn đã xóa các folder hệ thống trên bộ nhớ 32G và thẻ chưa? Thử lại xem nhé!

Không có thẻ thì cũng có bộ nhớ 32G chứ, copy startup.gif và startup.mp3 vào E:/boot/ (chưa có thì tạo ra. Tìm trong Z:/resource hoặc Z:/resource/apps/ có những file đó ko copy sang cho tiện). Folder ẩn thì không có, nhưng cứ ẩn (hide) nó đi là nó ko quét nữa mà!

hi.trước dùng e72 có bạn tạo thư mục xxx thì trình mặc định ko quét tới.hình như thêm mấy câu lệnh thì phải

Ntv_79

dạo này bạn không Cook nữa hả Ntv_79?
Hi, dạo này cũng bận hơn nữa thấy bản này cũng ổn lắm rồi và N97 chắc có lẽ cũng chỉ đến thế thôi, cố quá em nó lại thành quá cố mất. hihi

hi.trước dùng e72 có bạn tạo thư mục xxx thì trình mặc định ko quét tới.hình như thêm mấy câu lệnh thì phải
Uh, cái đó thì cũng dễ nhưng mình nghĩ ko cần thiết vì bạn chỉ cần dùng x-plore ẩn các folder nhạy cảm của bạn đi có phải nhanh và tiện hơn ko?

vuchicuong123

Mình cũng tam biệt n97 rồi giữ nó làm kỉ niệm và chuyển sang androi rồi. Thấy symb cũng có nhiều lợi thế nhung tốc độ sử lí chậm so với dòng máy mới bây giờ với lại nokia dã bỏ rơi n97 rồi , ko có Ntv-79 thì n97 chắc chết lâu rồi. Thật buồn cho nokia chăm sóc khách hàng kém qua.

ngokhong09

cố thêm một bản đơn giản như mình đang giỡn đi N_79 hoặc tụt lại một bậc cho thêm phần nguy hiểm nhé bạn N_79<M_97