• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

✯ CFW N97 FM TRANSMISSTOR FINAL FULL FIX [25.3.2012] ✯ Thêm Link Apps cần thiết

hoangson22

Anh ntv_79 than nen a co the cho e xin 2 mod mail exchange 3.0 va cai mod hiệntại dc ko.thank a truoc na

yoongy

@: yoongy

Swipe to answer, unlock... OK. Kiểm tra lại máy bạn nhé! Muốn không lỗi thì bạn mod lại font đó với phần mềm FontCreater nhé!
Bài viết chỉ cần bình thường thôi không cần phải màu mè thế đâu.

Không phải lúc nào nó cũng bị mà chỉ 01/10 cuộc thôi à bác ơi !!! :((

ngokhong09

dùng bản này nhanh mượt nhưng sao mau hết pin quá bạn ơi và lỗi đèn sạc không sáng bạn có thể chỉnh sửa cho ra bản mới được không

ronta

Chào anh ntv_79..em có con n97 mới sắm, nhưng cũng đã flash qua nhìu fw của anh thấy dùng rất tuyệt..nhưng máy em loa trong nghe nhỏ quá, flash fw nào củng thế, kể cả thay loa rùi vẫn nhỏ, anh có cách nào khắc phục nhờ anh giúp với, cám ơn a trước

Tuyent

Bác Ntv_79 ui. sau một thời gian dùng bản này e phát hiện trên máy e một số lỗi như sau:
1. khi đã khóa phím mà ấn menu chỉ hiện lên thời gian Không nhìn thấy báo cuộc gọi nhỡ, tin nhắn
2. khi sạc không báo đèn
3. thời gian xem ảnh khi chụp xong rất ngắn & không chỉnh được tăng thời gian xem lên
4. danh bạ thông minh không thấy

5. vẫn không bật được bộ phát FM

và hình như hơi hao pin bác ạ. Nhờ bác chỉnh sửa giúp hoặc tại máy e nhờ bác ngâm kiu lại hộ em với nhất là bộ phát FM
Cảm ơn bác nhiều

kinkina2009

Bác Ntv_79 ui. sau một thời gian dùng bản này e phát hiện trên máy e một số lỗi như sau:
1. khi đã khóa phím mà ấn menu chỉ hiện lên thời gian Không nhìn thấy báo cuộc gọi nhỡ, tin nhắn
2. khi sạc không báo đèn
3. thời gian xem ảnh khi chụp xong rất ngắn & không chỉnh được tăng thời gian xem lên

5. vẫn không bật được bộ phát FM

và hình như hơi hao pin bác ạ. Nhờ bác chỉnh sửa giúp hoặc tại máy e nhờ bác ngâm kiu lại hộ em với nhất là bộ phát FM
Cảm ơn bác nhiều
xác nhận lỗi 1 ,2 ,3 ,4 ^^ . nhưng tạm hài lòng với bản này rồi

Last edited by a moderator:

tungchi8992

Chào anh ntv_79..em có con n97 mới sắm, nhưng cũng đã flash qua nhìu fw của anh thấy dùng rất tuyệt..nhưng máy em loa trong nghe nhỏ quá, flash fw nào củng thế, kể cả thay loa rùi vẫn nhỏ, anh có cách nào khắc phục nhờ anh giúp với, cám ơn a trước

bác xem lại bác đặt loa đúng chiều không nhe thử xoay lại 180 độ xemn thế nào. Em từng bị rồi mà

Last edited by a moderator:

Ntv_79

2. khi sạc không báo đèn
Cảm ơn bác nhiều
Màn hình khóa có hiển thị tin nhắn cuộc gọi chứ nhỉ!
Thời gian xem ảnh? Mình chưa để ý cái này bao giờ, chỉ là có xem sau khi chụp hay không thôi chứ làm gì có chỉnh thời gian xem nhỉ.
Sạc nói mãi rồi, mình không sạc nên không biết và không quan tâm đến cái đèn đó.
Dạo này nghịch ít, pin dùng 2 ngày!
Danh bạ thông minh và FM hoạt động tốt, hình đã up ngay từ đầu trên bài số 1 rồi mà, không hoạt động thì cái gì đây?X-(

Loa máy mình nghe to, bình thường. Có thể là do phần cứng (loa hoặc máy của bạn chăng). Bạn đã chỉ to hết cỡ chưa?

@ all: Hi, mình có làm bản mới lâu rồi với CMD nhưng hỏi ace có hào hứng không để post, thấy im ắng, nên ngại chẳng post nữa. Diễn đàn mình đợt này cũng trục trặc hoài..

Chỉnh sửa cuối:

hoangnnm

@ all: Hi, mình có làm bản mới lâu rồi với CMD nhưng hỏi ace có hào hứng không để post, thấy im ắng, nên ngại chẳng post nữa. Diễn đàn mình đợt này cũng trục trặc hoài..
Thanks anh.
Em xin xác nhận lỗi không hiển thị tin nhắn + cuộc gọi nhỡ ở màn hình khóa là đúng. Nó chỉ bị khi anh chọn notifiaction ngoài main screen.
Anh cứ post bản CMD đi anh sao phải ngại,, nhiều khi lại thành bản được yeu thích nhất ấy chứ :)

Ntv_79

Thanks anh.
Em xin xác nhận lỗi không hiển thị tin nhắn + cuộc gọi nhỡ ở màn hình khóa là đúng. Nó chỉ bị khi anh chọn notifiaction ngoài main screen.
Anh cứ post bản CMD đi anh sao phải ngại,, nhiều khi lại thành bản được yeu thích nhất ấy chứ :)
Đã làm xong bản mới tích hợp miniCMD dùng cả Tab và Swipe to Unlock, không biết anh em có cảm hứng flash tiếp không để up nhỉ?

Ngại chẳng muốn up ấy, chứ đảm bảo nó là bản ngon nhất rồi, coi như một lần giữ lại làm của riêng cho mình!

tungchi8992

Màn hình khóa có hiển thị tin nhắn cuộc gọi chứ nhỉ!
Thời gian xem ảnh? Mình chưa để ý cái này bao giờ, chỉ là có xem sau khi chụp hay không thôi chứ làm gì có chỉnh thời gian xem nhỉ.
Sạc nói mãi rồi, mình không sạc nên không biết và không quan tâm đến cái đèn đó.
Dạo này nghịch ít, pin dùng 2 ngày!
Danh bạ thông minh và FM hoạt động tốt, hình đã up ngay từ đầu trên bài số 1 rồi mà, không hoạt động thì cái gì đây?X-(

Loa máy mình nghe to, bình thường. Có thể là do phần cứng (loa hoặc máy của bạn chăng). Bạn đã chỉ to hết cỡ chưa?

em flash hết toi mấy bản cfw của bác rồi. Dùng mỗi cái #14 sướng thì thỉnh thoảng bị lỗi modun bảo mật, nhưng thôi khắc phục. Khi nào bác ra bản mới em nghịch tiếp.
ps: không thích dùng của c6 mình là n97 mà

kinkina2009

mình bung nén rofs2 của bác NTV ra , quăng mấy Mod này , pack lại , flash sao đèn CNT không sáng ==> Flash thiếu file rofs3 , mà rõ ràng rofs3 đã bỏ qua rofs2 rồi mà , ai pk không

hoangnnm

đúng rồi up len đi anh ơi, hehe, coi như là bản cuối rồi, ngoài bản mini cmd này ra chắc chẳng còn bản nào nữa đâu anh ạ. Xem như cho là anh em hưởng trải nghiệm cuối cùng đi mà :D

Ntv_79

Nếu vẫn còn người thích để diễn đàn ổn định mình sẽ up cho mọi người!

dognhat

Nếu vẫn còn người thích để diễn đàn ổn định mình sẽ up cho mọi người!
up ngay đi a ơi , mình liêu up fw cái nào , à mọi người cho hỏi up fw thế này dữ liệu ở bộ nhớ trong máy còn k ( 32G ) vì có nhui phim lắm . thú thật chưa up lần nào