• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

✯ CFW N97 FM TRANSMISSTOR FINAL FULL FIX [25.3.2012] ✯ Thêm Link Apps cần thiết

dognhat

Nếu vẫn còn người thích để diễn đàn ổn định mình sẽ up cho mọi người!
up ngay đi a ơi , mình liêu up fw cái nào , à mọi người cho hỏi up fw thế này dữ liệu ở bộ nhớ trong máy còn k ( 32G ) vì có nhui phim lắm . thú thật chưa up lần nào...................:O
làm theo hướng dẫn này oke phai k cả nhà , còn cách up nao tốt hơn k .

Ntv_79

up ngay đi a ơi , mình liêu up fw cái nào , à mọi người cho hỏi up fw thế này dữ liệu ở bộ nhớ trong máy còn k ( 32G ) vì có nhui phim lắm . thú thật chưa up lần nào...................:O
Các thứ trong bộ nhớ 32G sẽ còn nguyên. Chỉ mất trong ổ C: danh bạ, tin nhắn, lịch... (nên sao lưu lại trước). Làm theo hướng dẫn thui! Chúc thành công.

Ntv_79

Các thứ trong bộ nhớ 32G sẽ còn nguyên. Chỉ mất trong ổ C: danh bạ, tin nhắn, lịch... (nên sao lưu lại trước). Làm theo hướng dẫn thui! Chúc thành công.

a2king

cho mình xin MOD tắt ứng dụng chạy ẩn đi NTV_79.
Mình thấy trong phần Folder MỞ Rộng có 1 file CFW_Ntv79, khi click vào thì nó cho thấy bản quyền tên bạn. Mình muán sửa nó hoặc bỏ nó thì làm thế nào bạn?

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

cho mình xin MOD tắt ứng dụng chạy ẩn đi NTV_79.
Mình thấy trong phần Folder MỞ Rộng có 1 file CFW_Ntv79, khi click vào thì nó cho thấy bản quyền tên bạn. Mình muán sửa nó hoặc bỏ nó thì làm thế nào bạn?
bạn dùng CFW nên để bản quyền coi như cảm ơn và ủng hộ người làm ra bạn ak :)
vì nó không ảnh hưởng đến hệ thống mà

dognhat

lúc trước mình up banh ime 1 con n96 nên hơi ớn , cho mình hỏi nguyên nhân đc k để trách té hố cũ cho n97.
PS: k thấy nút thank ta ?

dognhat

lúc trước mình up banh ime 1 con n96 nên hơi ớn , cho mình hỏi nguyên nhân đc k để trách té hố cũ cho n97.
PS: k thấy nút thank ta ? .......................:|

takeocat

sao mình tải về rùi giải nén ra cũng chỉ có mổi một file rost2 thôi kg có có folder rm 505 như bác hứong dẫn vạy bác ơi.vậy có phải mình cứ chép đề cái rost2 ấy vào bộ fw gốc rùi flah thôi phải kg bạn

Ntv_79

PS: k thấy nút thank ta ? .......................:|
Banh imei là sao ko hiểu! Bạn cứ làm theo hướng dẫn đảm bảo không sao cả đâu!!

sao mình tải về rùi giải nén ra cũng chỉ có mổi một file rost2 thôi kg có có folder rm 505 như bác hứong dẫn vạy bác ơi.vậy có phải mình cứ chép đề cái rost2 ấy vào bộ fw gốc rùi flah thôi phải kg bạn

Không đọc kỹ Cách dùng: rồi. Bạn down Core and Others ở dưới nữa. Đọc lại nhé!

a2king

bạn dùng CFW nên để bản quyền coi như cảm ơn và ủng hộ người làm ra bạn ak :)
vì nó không ảnh hưởng đến hệ thống mà

hơ, mình đâu có dùng CFW này của Ntv_79. Thực ra mình có Flash thử, nhưng thấy nó ko bằng các bản CFW trước, nhưng các bản trước ko bị thiếu cái này cũng thiếu cái kia, nên mình đang tập tành làm 1 CFW riêng (nó hơi bị cùi nên ko dám share cho mọi người) mình chỉ mún xin cách làm bản quyền đó để làm riêng cho CFW của mình thôi.

LoiPT

hơ, mình đâu có dùng CFW này của Ntv_79. Thực ra mình có Flash thử, nhưng thấy nó ko bằng các bản CFW trước, nhưng các bản trước ko bị thiếu cái này cũng thiếu cái kia, nên mình đang tập tành làm 1 CFW riêng (nó hơi bị cùi nên ko dám share cho mọi người) mình chỉ mún xin cách làm bản quyền đó để làm riêng cho CFW của mình thôi.
bản nào mà chả có vài lỗi nhỏ, mỗi bản 1 khác mà, nhưng đáng là gì so với công mod bỏ ra cho anh em.
muốn biết cách làm bản quyền có nhiều, nếu khi bấm *#0000# thì nó trong file version,

a2king

bản nào mà chả có vài lỗi nhỏ, mỗi bản 1 khác mà, nhưng đáng là gì so với công mod bỏ ra cho anh em.
muốn biết cách làm bản quyền có nhiều, nếu khi bấm *#0000# thì nó trong file version,

mình đâu nói bản nào cũng có lỗi, ý mình nói là bản nào cũng có chỗ chưa ưng ý. Như ko có FM transmitt, có FM trasmit thì ko có bàn phím gọi thông minh...nên mình mún tự mò mẫm để vọc ý mà, mình thấy ko gì bằng tự mình làm ra, quan trọng bám theo những người trc thì nhanh và dễ hơn...chỉnh trong Version thì minh biết rồi. Trong folder Mở Rộng có 1 file tên là"CFW_Ntv_79" khi click vào nó hiện lên "Bản quyền Nokia & Ntv đã đăng ký bản quyền" mình thấy hay quá nên hỏi.

takeocat

mình tải được rùi hicq1 thật là gà quá mình thấy chữ Core and Others màu vàng mình cứ nghĩ là chữ thường thôi ai biết đâu rê chuột vô mới pít hehe.sao diễn đàn mìh mất chữ tks rùi nhỉ

duc_nd

Chào toàn thể anh em!. Lâu quá không vào diễn đàn vì "cụ" N97 đi công tác, mình vừa thử bản này ở màn hình chính nó lại hiện chữ danh bạ là sao hả Ntv?

tungchi8992

Chào toàn thể anh em!. Lâu quá không vào diễn đàn vì "cụ" N97 đi công tác, mình vừa thử bản này ở màn hình chính nó lại hiện chữ danh bạ là sao hả Ntv?

Cái này bạn vào cài đặt là sửa được mà. Chuyển thành menu

quocanh83

Bác nào hướng dẫn em flasjh với. Em flash ko đc . nó toàn báo phone not found. Nhưng khi em dùng firmware gốc thì ngon.

duc_nd

"Cái này bạn vào cài đặt là sửa được mà. Chuyển thành menu "
Báo cáo Bác em sửa luôn cả thằng "danh bạ" rồi, cám ơn bác nha!

Chỉnh sửa cuối:

trungnv2803

Ntv vất vả vì anh em N97 quá. Nếu có thể bạn làm cho bản fix fm đối với bản N97 belle final fix cho anh em thì tốt quá. Mình thấy bản N97 belle final fix dùng ít lỗi hơn bản này. có thể cài được các chương trình khác vào. Bản này nếu cài baidu input vào thì cứ đánh số vào là bị văng ra ngay. Trong bất kì phần mềm nào cũng bị như thế. Thank bạn nhiều