• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

✯ CFW N97 FM TRANSMISSTOR FINAL FULL FIX [25.3.2012] ✯ Thêm Link Apps cần thiết

Ntv_79

Ntv vất vả vì anh em N97 quá. Nếu có thể bạn làm cho bản fix fm đối với bản N97 belle final fix cho anh em thì tốt quá. Mình thấy bản N97 belle final fix dùng ít lỗi hơn bản này. có thể cài được các chương trình khác vào. Bản này nếu cài baidu input vào thì cứ đánh số vào là bị văng ra ngay. Trong bất kì phần mềm nào cũng bị như thế. Thank bạn nhiều
Có sẵn phím ảo rồi còn cài baidu làm gì cho nặng. Có lẽ là cảm nhận cá nhân tùy người thôi. Anh em cứ trải nghiệm đi, có gì cứ ý kiến, có thể mình sẽ up bản mới.

Ntv_79

Ntv vất vả vì anh em N97 quá. Nếu có thể bạn làm cho bản fix fm đối với bản N97 belle final fix cho anh em thì tốt quá. Mình thấy bản N97 belle final fix dùng ít lỗi hơn bản này. có thể cài được các chương trình khác vào. Bản này nếu cài baidu input vào thì cứ đánh số vào là bị văng ra ngay. Trong bất kì phần mềm nào cũng bị như thế. Thank bạn nhiều
Có sẵn phím ảo rồi còn cài baidu làm gì cho nặng. Có lẽ là cảm nhận cá nhân tùy người thôi. Mình cũng là người chuyên vọc phần mềm nhưng ngoại trừ cái phần mềm imelo còn mình chưa thấy cái nào văng cả. Anh em cứ trải nghiệm đi, có gì cứ ý kiến, có thể mình sẽ up bản mới.

manhhaitnpro

Lần đầu tiên em fasf dc bản CFW cũng cảm thấy sướng . Thank bác nhiều nhé !
Với CFW của bác thay đổi tôc độ và giao diên ; theme tic hơp dc đep hơn ..bên cạn đó em thấy phát sinh 1 số lỗi nhỏ . 1 vài PM ko cài đặt dc . Mong là bác khác phục trong phiên bản lần sau .
chúc bác luôn mạnh khỏe !

vuxuanquynh

Active Member
Bac NTV_79 ơi cho mình xin cái bàn phím cook rom CFW này nhé.thanks you.bản của bác em cook rom lại sài ok lắm.bác có CFW mới spot cho anh em sài nha bác.

Ntv_79

Bac NTV_79 ơi cho mình xin cái bàn phím cook rom CFW này nhé.thanks you.bản của bác em cook rom lại sài ok lắm.bác có CFW mới spot cho anh em sài nha bác.

Cái bàn phím là nó có sẵn ở các bản C6 rồi, không phải mod rời.

@all: Anh em dùng thấy ngon là mình vzui rồi!\-/

Ntv_79

Cái bàn phím là nó có sẵn ở các bản C6 rồi, không phải mod rời.

Lần đầu tiên em fasf dc bản CFW cũng cảm thấy sướng . Thank bác nhiều nhé !
Với CFW của bác thay đổi tôc độ và giao diên ; theme tic hơp dc đep hơn ..bên cạn đó em thấy phát sinh 1 số lỗi nhỏ . 1 vài PM ko cài đặt dc . Mong là bác khác phục trong phiên bản lần sau .
chúc bác luôn mạnh khỏe !

Anh em dùng thấy ngon là mình vzui rồi!\-/ Cụ thể là không cài được phần mềm gì? Mình thấy cài được cả mà, máy mình hiện cài 170 Apps.

trungnv2803

Có sẵn phím ảo rồi còn cài baidu làm gì cho nặng. Có lẽ là cảm nhận cá nhân tùy người thôi. Mình cũng là người chuyên vọc phần mềm nhưng ngoại trừ cái phần mềm imelo còn mình chưa thấy cái nào văng cả. Anh em cứ trải nghiệm đi, có gì cứ ý kiến, có thể mình sẽ up bản mới.

Theo cảm nhận của mình thì bản ngày 4.2 dùng vẫn thấy tốt hơn bản này, các phần mềm không bị văng ra ngoài, có thêm media bar, mình vẫn muốn sử dụng bản đó hơn, nhưng không làm được phần fix được phần fm cho nó. Tất nhiên bản ngày 4.2 nếu bật đọc tên người gọi thì phải dùng theo chuông mặc định của máy. Nếu có thể mình vẫn muốn được sử dụng bản ngày 4.2 có fix fm mà bạn làm. Thank

trungnv2803

Theo cảm nhận của mình thì bản ngày 4.2 dùng vẫn thấy tốt hơn bản này, các phần mềm không bị văng ra ngoài, có thêm media bar, mình vẫn muốn sử dụng bản đó hơn, nhưng không làm được phần fix được phần fm cho nó. Mình thích dùng baidu vì đánh chữ có dấu thuận tiện hơn bàn phím ảo của bạn, chỉ cần vuốt theo các phím là được. Đó là lý do mình muốn bạn làm một bản ngày 4.2 có fix fm. Tất nhiên bản ngày 4.2 nếu bật đọc tên người gọi thì phải dùng theo chuông mặc định của máy. Nếu có thể mình vẫn muốn được sử dụng bản ngày 4.2 có fix fm mà bạn làm. Thank

Chỉnh sửa cuối:

0minh0

bác pos cfw mới đi bác.em đợi mãi mà chẳng thấy bác pos lên j cả.bản cũ dùng chán rồi.cần có cái mới để fash và làm mới lại máy.tình hình máy em nhiều rác lắm rồi

manhhaitnpro

Anh em dùng thấy ngon là mình vzui rồi!\-/ Cụ thể là không cài được phần mềm gì? Mình thấy cài được cả mà, máy mình hiện cài 170 Apps.[/QUOTE]

em có chạy thử video với dịnh dạng Flv nhung ko chạy dc cài Pm RushPlayer nhung ko dc máy báo Pm đã có sẵn . Em cook vào thì có icon RushPlayer nhung kick vao thì nó ko chạy dc .bác thử cài pm đó xem sao nếu dc thì bảo em cách khác phục .thank bác .

manhhaitnpro

Đã có đôi lần em thấy bác nhắc tới 1 phiên bản mới cho N97 với công nghệ MiniCMD em cũng đang chờ xem với công nghệ mới có gì cải thiện hơn ko . Mong là bác sớm cho ra lò để ace dc trải nghiệm .

xxlovexx

mọi người cho mình hỏi là sao không cài được pm giới hạn cuộc gọi: Auto hang up nhỉ ??? Mình cài thì thấy báo là đã có pm nên k cài được. và vấn đề nữa là FW này trượt lắp đậy camera thì k bật camera nhỉ? Ai tl giúp mình với

dragoncb

bác ntv_79 ơi.úp banr mới cho a e trải nghiệm lân cuối vói.bản nay khoog cai phan mềm Qt được.và 1 vài thứ nữa.hjk.bác úp bản công nghệ mơi đi.chac lần cuoi cung e trai nghiem dc thui bác ah

insoul

Bạn nào giúp mình xíu nhé. Đọc bài giới thiệu thấy cool quá nên tính vọc thử thì...
- Mình cài bản JAF 1.98.62 có hỗ trợ win 7 thì khi chuẩn bị flash, đọc file INI thì trong danh sách không có thấy N97 nên ko biết chọn file nào cho cái nào (MCU, PPT, CNT...)
- Cứ làm đại, lúc nó báo nhấn POWER ON thì cái N97 mình khởi động vào chương trình như bình thường ^^
Rồi, đến đây là lòng vòng rùi. Bạn nào gỡ rối júp với. Cám ơn.

xxlovexx

Bạn nào giúp mình xíu nhé. Đọc bài giới thiệu thấy cool quá nên tính vọc thử thì...
- Mình cài bản JAF 1.98.62 có hỗ trợ win 7 thì khi chuẩn bị flash, đọc file INI thì trong danh sách không có thấy N97 nên ko biết chọn file nào cho cái nào (MCU, PPT, CNT...)
- Cứ làm đại, lúc nó báo nhấn POWER ON thì cái N97 mình khởi động vào chương trình như bình thường ^^
cái này thì mình biết. lh yahoo: anhtinminhchonhaukiniem_tn mình sẽ giúp đợ nhiệt tình:D

Radium

Moderator

bạn cop đè file này vào foler ODEON\JAF là ok

ngpcuong

Cảm ơn bạn Ntv nhiều về bản c6v40 này nhé. Đúng như tiêu đề bạn nói. Bản này hầu như đã hoàn thiện hết mọi cái khi mình fixed thêm cái đèn nhỏ sáng khi sạc pin. Bản này quá hoàn hảo rồi bạn à. Chắc là mình dùng bản này luôn kô thay đổi nữa. Thanks Ntv very big!

trungnv2803

NTV làm lại bản ngày 4.2 có fix fm dùm được không? Mình không fix fm được. Mong có bản mới để trải nghiệm. Thanks alot