• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW RM-356 v60.0.003 Đỉnh cao của CFW 5800 by dangquy197

mobile08

tình hình là mình cũng nhw rất nhiều anh em sài 5800 đang rất mong bản fix mong đăng quý úp sơm cho anh em với thank cậu vì tinh thần cfw cho 5800

dangquy197

Rất xin lỗi mọi người, mấy hôm nay nhà e đang sửa, bốc gạch vs chở cát cả ngày, ko tài nào rảnh rỗi mà up dc. Em hứa danh dự là sáng mai em sẽ up lên! :(

dangquy197

Đã Up xong, sau một buổi trễ học ra quán Net ngồi. Tạm thời Up lên đã, chiều về viết Change Log sau:

http://www.mediafire.com/?aba3u0lwwn6now6

Change Log

Hiện đã làm xong bản fix 1 với các nội dung sau:
+ Rompatcher auto ko còn lỗi như trước
+ Trả ram camera sau khi thoát
+ Gửi dc các file bảo vệ (sis, java) qua bluetooth
+ Tăng độ nét cho camera hơn so với FW 5800 gốc.

Còn vấn đề máy ảnh tối hơn so với FW gốc thì đây là chuyện rất đơn giản: Do CFW này tôi đã hạ độ sáng màn hình xuống mức gần về 0 để tiết kiệm Pin nên a em cảm thấy là tối hơn. Chứ anh em tăng độ sáng của màn hình lên ngang với độ sáng màn hình của FW gốc là sẽ thấy máy ảnh nét gấp mấy lần so với FW gốc luôn.

+ Tinh chỉnh hệ thống để ổn định hơn
+ Sửa lỗi khi chuyển sang tiếng Anh mà vẫn còn lỗi tiếng việt
+ .... Chỉnh sửa nhiều quá, làm xong lâu rồi mà bây giờ mới Up lên dc nên ko nhớ dc hết, anh em tự khám phá nhé

Chỉnh sửa cuối:

dangquy197

Lưu ý là dùng file core của bản trước nhé, chứ đừng đem file Core linh tinh vào flash rồi lại gây lỗi đấy nhé anh em! Trong bản fix 1 lần này chỉ có 1 file văn bản ghi lại các vấn đề nhức nhối bắt buộc phải fix và file Rofs2 thôi. Chứ ngoài ra đã tinh chỉnh khá nhiều, ko nhớ hết và ko tiện ghi ra trong đấy, tối lên ghi Change log luôn

Thuong2

Thấy có thay đổi hơn trước .nhưng rompatcher vẩn ko tự auto dc .Đả add to auto vẩn ko dc

dangquy197

Nó vẫn auto mà, có điều ko chạy thôi, do anh em ko có nhu cầu dùng Rompatcher nhiều lắm nên ko để ý, tắt đi cho đỡ ngốn Ram lúc khởi động máy.

hand210

bản này ram trung bình được bao nhiêu vậy bạn có được 50mb ko

phongisme02

bản này mình dùng oke lắm... tuyệt vời ^^
nhưng có vấn đề nhỏ là mình hay dùng Email b có thể cho mình file email đc ko để mình tự cook vào. thanks 4 share :*

dangquy197

nhưng có vấn đề nhỏ là mình hay dùng Email b có thể cho mình file email đc ko để mình tự cook vào. thanks 4 share :*

Mình ko lưu, bạn chịu khó tách ra rồi ném vào nhé :D

dangquy197

Mình ko lưu, bạn chịu khó tách ra rồi ném vào nhé :D