• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW RM-356 v60.0.003 Đỉnh cao của CFW 5800 by dangquy197

acura

Cái này vẫn bị lỗi Camera hiện đang dùng bác chủ à. À bác có file FileBrowser.six không cho em xin về để cài với, em đang cần nó.

Chỉnh sửa cuối:

tsbv1701

sau 1 đêm nghe nhạc tới sáng máy tắt nguồn ( đúng là phần âm thanh rất đỉnh =)) )
tuy nhiên sáng mở nguồn lên thì phần tùy chỉnh giao diện ngoài của máy k hoạt động, k vào bàn phím dc , cài đặt phím tắt cũng k dc, dành flash lại :(
và sau khi flash nó báo popup clock đang dùng, chả hiểu nổi luôn =))
đánh giá tổng kết : bản CFW này của pác theo mình nó sẽ dc điểm 9.5 nếu k bị cái lỗi trên ( và lí do k dc trọn điểm đó là cái theme khó xem quá, đó là theo cảm nhận của mình thôi )
thanks chủ thớt về sản phẩm khá hoàn hảo trên
thân !

hieuchung

sau 1 đêm nghe nhạc tới sáng máy tắt nguồn ( đúng là phần âm thanh rất đỉnh =)) )
tuy nhiên sáng mở nguồn lên thì phần tùy chỉnh giao diện ngoài của máy k hoạt động, k vào bàn phím dc , cài đặt phím tắt cũng k dc, dành flash lại :(
và sau khi flash nó báo popup clock đang dùng, chả hiểu nổi luôn =))
đánh giá tổng kết : bản CFW này của pác theo mình nó sẽ dc điểm 9.5 nếu k bị cái lỗi trên ( và lí do k dc trọn điểm đó là cái theme khó xem quá, đó là theo cảm nhận của mình thôi )
thanks chủ thớt về sản phẩm khá hoàn hảo trên
thân !
của tui hok bị như ôg tui cũng bị hết pin nhưng sạc lại vẫn sử dụng bt ak` hyhy..kém phần camera thui nếu camera ok thì wa ngon..từ đến chân hee

dangquy197

xin cái themes này đc ko bác, đang xài n97 :D

Cứ lấy thoải mái đi bạn, tách từ FW của người khác ra chứ mình cũng ko có file sẵn :D

Bác chủ thớt ơi cho em hỏi cách đổi Font đc ko
Đọc lại các trang trước có hướng dẫn rồi nhé

làm 1 bản update full cho anh e đi chủ thớt

Đang làm đồng chí à :D ĐỪng sốt ruột

Cái này vẫn bị lỗi Camera hiện đang dùng bác chủ à. À bác có file FileBrowser.six không cho em xin về để cài với, em đang cần nó.

Gần như FW nào cũng gặp vấn đề này, máy chụp xong bác phải để 3 4s rồi mới thao tác xoá hoặc làm gì chứ chụp liền làm liền thế ko báo lỗi mới lạ :D

của tui hok bị như ôg tui cũng bị hết pin nhưng sạc lại vẫn sử dụng bt ak` hyhy..kém phần camera thui nếu camera ok thì wa ngon..từ đến chân hee

Flash lỗi nên mới sinh ra mấy lỗi như ông ấy thôi chứ có phải ai cũng bị thế đâu :D

dangquy197

Hiện đã làm xong bản fix 1 với các nội dung sau:
+ Rompatcher auto ko còn lỗi như trước
+ Trả ram camera sau khi thoát
+ Gửi dc các file bảo vệ (sis, java) qua bluetooth
+ Tăng độ nét cho camera (cáy này chưa test dc xem có hơn bản gốc hay ko vì ít chụp ảnh nên ko để ý lắm, lúc nào nhờ a e tinh mắt test hộ).

Chờ tìm thê, dc mod và file lỗi rồi fix xong, up lên 1 thể cho anh em.

Chỉnh sửa cuối:

kulboy_vn

bác chủ thớt cho mình xin bộ âm thanh hifi và equalizer mình ng thích nghe nhạc nên đòi hỏi âm thanh fải tốt chút hìhì cho e xin cả mod menu của bản này a nhé!

Chỉnh sửa cuối:

mobile08

Hiện đã làm xong bản fix 1 với các nội dung sau:
+ Rompatcher auto ko còn lỗi như trước
+ Trả ram camera sau khi thoát
+ Gửi dc các file bảo vệ (sis, java) qua bluetooth
+ Tăng độ nét cho camera (cáy này chưa test dc xem có hơn bản gốc hay ko vì ít chụp ảnh nên ko để ý lắm, lúc nào nhờ a e tinh mắt test hộ).

Chờ tìm thê, dc mod và file lỗi rồi fix xong, up lên 1 thể cho anh em.
anh quý ah theo em nghi anh nên mod thêm chức băng chỉ đọc ảnh trong /images thui chứ em thây bản trước trong phần thu viện ảnh hiển thị cả mấy hình trong thu mục viẹtmap va cac thu muc co h anh linh tinh khác. với lại anh mod thêm nhạc chi đọc ở E/music thì hay hơn thanh anh vì đã nhiệt tình tạo cfw chô anh em 5800 =D>

ndlong1987

Chà, giờ mới online trả lời bác dc, cái đó có soft là Mediabar Editor gì gì đấy, em online quán net nên ko nhớ rõ lắm bác à :D

Thank bác nhiều e ko chỉnh cái gì cả vì e ko biết chỉnh chỉ chép trộm cái file của FW gốc vào thôi ^^.
Bác có bộ ngôn ngữ tiếng việt ko cho e xin với

dangquy197

anh quý ah theo em nghi anh nên mod thêm chức băng chỉ đọc ảnh trong /images thui chứ em thây bản trước trong phần thu viện ảnh hiển thị cả mấy hình trong thu mục viẹtmap va cac thu muc co h anh linh tinh khác. với lại anh mod thêm nhạc chi đọc ở E/music thì hay hơn thanh anh vì đã nhiệt tình tạo cfw chô anh em 5800 =D>

Nếu mặc định ảnh chỉ quét ở Image thì sẽ dẫn đến tình trạng máy ko thể quét dc Video nữa, cái file để mình chèn thêm các thư mục ko quét ảnh đến là tự tay mình đánh vào, mà chắc bạn cũng hiểu là mình ko thế biết dc các bạn sẽ cho ảnh vào những thư mục nào để đánh tên cho nó ko quét.

Ví dụ: Mình cho ảnh ko quét ở thư mục Hidden và ABCDEF chẳng hạn. Thì máy chỉ ko quét ở 2 thư mục đấy thôi. Chứ bạn đánh 1 tên thư mục khác và cho ảnh vào thì cái thư mục bạn vừa tạo đấy ko có tên trong danh sách chống quét file thì nó vẫn cứ quét bt thôi :D

dangquy197

Thank bác nhiều e ko chỉnh cái gì cả vì e ko biết chỉnh chỉ chép trộm cái file của FW gốc vào thôi ^^.
Bác có bộ ngôn ngữ tiếng việt ko cho e xin với

Google phát nhé, mình trước giờ cook FW toàn nhớ và tách từ các bản khác qua chứ ko bao giờ có sẵn Mod nên ko có cho bạn dc :D

Thuong2

Bạn gắng làm bản sửa lổi sớm nhé .mai có thì tuyệt .mình chờ từ bửa tới giờ đó

kevin_cs

mình vừa up fw của chủ thớt hôm qua. hum nay đọc forum thầy nhiều vấn đề quá????
mong chủ thớt sớm up bản fix lên cho anh, em xài cho đã.
cám ơn chủ thớt nhiều........

jacktomas

5. Hệ thống âm thanh Hifi cực đỉnh từ bản CFW hoàn thiện của anhtamHCM (Nghe thử phát là phê lòi ) Nhớ là phải chọn trong Equalizer cái Chế độ có 1 loạt ngôi sao mà có 2 ngôi sao trong ngoặc ấy nhé anh em, ko phải để ở chế độ
CÁI NÀY TÌM Ở ĐÂU VẬY BẠN MÌNH TÌM HOÀI KHÔNG THẤY CHƯƠNG TRÌNH NÀY LÀM ƠN CHỈ MÌNH VỚI

ndlong1987

Google phát nhé, mình trước giờ cook FW toàn nhớ và tách từ các bản khác qua chứ ko bao giờ có sẵn Mod nên ko có cho bạn dc :D

E cũng học bác cách tách từ bản khác đó :D
Đang tìm cách thêm tiếng việt vào nữa là e có bộ FW rồi :D
Còn thêm mấy lỗi nữa fix cho xong đã hihi

dangquy197

5. Hệ thống âm thanh Hifi cực đỉnh từ bản CFW hoàn thiện của anhtamHCM (Nghe thử phát là phê lòi ) Nhớ là phải chọn trong Equalizer cái Chế độ có 1 loạt ngôi sao mà có 2 ngôi sao trong ngoặc ấy nhé anh em, ko phải để ở chế độ
CÁI NÀY TÌM Ở ĐÂU VẬY BẠN MÌNH TÌM HOÀI KHÔNG THẤY CHƯƠNG TRÌNH NÀY LÀM ƠN CHỈ MÌNH VỚI

Chỉ có CFW của mình mới có chứ FW của bạn làm gì có mà chọn =.=