• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW RM - 504 Nokia 5530 XM V40 made by daugiang1987

kiengia261

Format Thẻ nhớ,sau đó *#7370# xem nào :-?

Search đâu cũng đòi mang máy ra bảo hành :(
E đang tắt đi flash lại nhưng trong JAF ko thấy list có 5530 :((
Đang gỡ ra, reboot, cài lại, hy vọng ổn :|

Thanks bác, help e với :((

ThanhTungHT

Active Member
Search đâu cũng đòi mang máy ra bảo hành :(
E đang tắt đi flash lại nhưng trong JAF ko thấy list có 5530 :((
Đang gỡ ra, reboot, cài lại, hy vọng ổn :|

Thanks bác, help e với :((
Flash theo cách này xem: Click KO cần list phải có 5530,cứ thế mà Flash thôi ;;) Bảo hành gì chứ,die thì flash lại,cứ làm đúng Ver cao nhất mà Flash :|

kiengia261

Flash theo cách này xem: Click KO cần list phải có 5530,cứ thế mà Flash thôi ;;) Bảo hành gì chứ,die thì flash lại,cứ làm đúng Ver cao nhất mà Flash :|

Đang làm theo bác, hồi hộp, hự hự :(

Đang chạy 1 lúc JAF thoát :| Giờ máy trắng tinh khôi rồi =((

Chỉnh sửa cuối:

kiengia261

Báo cáo lỗi thế này, làm sao giờ bác nhỉ, hix.

Chỉnh sửa cuối:

kiengia261

Dùng navi... Download bộ gốc mới nhất của 5530 về JAF lại xem.
Em thử rồi bác ợ. Không phải do FW, mà là lúc load vào máy bị lỗi. Search thì thấy bảo bị hỏng 2 con chip gì gì của d.thoại, tí e mang ra thợ xem thế nào. Thấy bảo thay cũng đắt lắm.
Em bị là do lúc flash bị lỏng cáp :((

daugiang1987

Em thử rồi bác ợ. Không phải do FW, mà là lúc load vào máy bị lỗi. Search thì thấy bảo bị hỏng 2 con chip gì gì của d.thoại, tí e mang ra thợ xem thế nào. Thấy bảo thay cũng đắt lắm.

- Chạy JAF mà lỏng cáp thì giống như hết pin giữa chừng vậy chĩ có nước đem ra care thôi.

ThanhTungHT

Active Member
You tham khảo bài viết này nhé : Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF
Cài thêm ở phần 4:
4. Nokia_Flashing_Cable_Driver : Cái này chỉ fụ trợ trong trường hợp sau nhiều lần bạn ấn nút nguồn mà máy tính vẫn bắt cài Driver (nên cái này ko bắt buộc)

Đừng sợ,ko die được đâu,miễn sao Flash ngon là máy vẫn lên bình thường :))

daugiang1987

You tham khảo bài viết này nhé : Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF
Cài thêm ở phần 4:
4. Nokia_Flashing_Cable_Driver : Cái này chỉ fụ trợ trong trường hợp sau nhiều lần bạn ấn nút nguồn mà máy tính vẫn bắt cài Driver (nên cái này ko bắt buộc)
Đừng sợ,ko die được đâu,miễn sao Flash ngon là máy vẫn lên bình thường :))

- Đang giai đoạn sáng đèn màn hình trong lúc JAF mà bị lỏng cáp hay hết pin hoặc mất điện nếu dùng máy tính để bàn ko có bộ lưu điện thì chĩ còn nước ra tiệm chứ tham khảo làm j nữa chú.

kiengia261

- Đang giai đoạn sáng đèn màn hình trong lúc JAF mà bị lỏng cáp hay hết pin hoặc mất điện nếu dùng máy tính để bàn ko có bộ lưu điện thì chĩ còn nước ra tiệm chứ tham khảo làm j nữa chú.

Mình biết khổ cái thân mình rồi, thấy bảo sạc ko vào điện là phải thay 2 cái con chip gì gì ấy, ngại mang ra care, chắc mang ra quán gần nhà, cũng to to , ko biết có làm nổi không =((

ThanhTungHT

Active Member
Cái sạc Pin có liên quan tới Rofs2 đâu a :| Sạc điện như sạc Ắc Quy mà :|
E flash rút ngang dây cáp nhiều lần rùi có sao đâu :| Nói chung nếu hết Pin,cứ sạc lại Pin hoặc lắp Pin khác để Flash là Ok hết !

daugiang1987

E flash rút ngang dây cáp nhiều lần rùi có sao đâu :| Nói chung nếu hết Pin,cứ sạc lại Pin hoặc lắp Pin khác để Flash là Ok hết !

- Thật ko đấy ai mà theo chú rồi ra care là a ko chịu trách nhiệm đâu nhé :D:))

ShenTran

Hôm bữa đang flash chạy đến 50% rùi , lỡ tay rút ra lun (đang bận nên chạy gấp quên là đang flash lại dt) , sau đó tháo pin ra , flash lại bình thường , giờ kêu làm lần 2 là ko dám :D

kiengia261

Hôm bữa đang flash chạy đến 50% rùi , lỡ tay rút ra lun (đang bận nên chạy gấp quên là đang flash lại dt) , sau đó tháo pin ra , flash lại bình thường , giờ kêu làm lần 2 là ko dám :D

Ghớm, e xin các đại ca. Em vừa mất 150k đây, hình như nó dùng FUSB thì phải thấy mình nhòm nhòm nó bảo a cứ đi uống nước chè đi :|

Đang sạc pin, tối lại chiến lại Fw này.

Tình hình là vẫn ko vào được thẻ nhớ dù đang kết nối ở Ổ đĩa chung, tí format thẻ nhớ xem sao, haizz

ThanhTungHT

Active Member
Ghớm, e xin các đại ca. Em vừa mất 150k đây, hình như nó dùng FUSB thì phải thấy mình nhòm nhòm nó bảo a cứ đi uống nước chè đi :|

Đang sạc pin, tối lại chiến lại Fw này.

Tình hình là vẫn ko vào được thẻ nhớ dù đang kết nối ở Ổ đĩa chung, tí format thẻ nhớ xem sao, haizz
:)) =)) Haiza :D Mất 150 k rùi à?
Mình Flash làm CFW ,rút cáp + tháo pin giữa chừng nói chung là chuyện bình thường :|,cứ Flash lại là được. Trước kia còn vọc hạ ver,cũng ko sao hết :| Nói chung là thế này,Flash nếu mất điện,tháo pin ra lắp lại rồi Flash.Đảm bảo ko chết e nào ,100 % ý kiến cá nhân,ai theo thì Test thứ :))

kiengia261

:)) =)) Haiza :D Mất 150 k rùi à?
Mình Flash làm CFW ,rút cáp + tháo pin giữa chừng nói chung là chuyện bình thường :|,cứ Flash lại là được. Trước kia còn vọc hạ ver,cũng ko sao hết :| Nói chung là thế này,Flash nếu mất điện,tháo pin ra lắp lại rồi Flash.Đảm bảo ko chết e nào ,100 % ý kiến cá nhân,ai theo thì Test thứ :))

Bác ở gần đây e mua lại con máy của bác, chắc nó lai gien trâu bò :|

E đang chuẩn bị làm lại đây, format thẻ nhớ rồi, connect được bằng Ổ đĩa chung, tí mà lại đen xì thì đúng là cái số con ruồi !!!

kiengia261

Đã up thành công.
Lần 1 dùng Full Emulator, bị lỗi như bên trên, máy trắng toát, sợ quá. Rút cáp, tháo pin, để 2', lắp vào, bấm thử nguồn, vẫn lên !! Phù.
Lần 2 dùng Crack_JAF_foruser, chạy fe phé !! Xong.

==> KL:
1. Có lẽ hơi vội vàng (ngu) khi mang máy ra quán mà ko bình tĩnh đợi pin nó....hồi.
2. Xài Full Emulator ở chế độ Thomas PK xem chừng ko ổn (bác nào giỏi thì nói thêm, tui chỉ quan sát thấy thế thôi).
3. Mất 150k rồi :((

ThanhTungHT

Active Member
Đã up thành công.
Lần 1 dùng Full Emulator, bị lỗi như bên trên, máy trắng toát, sợ quá. Rút cáp, tháo pin, để 2', lắp vào, bấm thử nguồn, vẫn lên !! Phù.
Lần 2 dùng Crack_JAF_foruser, chạy fe phé !! Xong.

==> KL:
1. Có lẽ hơi vội vàng (ngu) khi mang máy ra quán mà ko bình tĩnh đợi pin nó....hồi.
2. Xài Full Emulator ở chế độ Thomas PK xem chừng ko ổn (bác nào giỏi thì nói thêm, tui chỉ quan sát thấy thế thôi).
3. Mất 150k rồi :((
Bản JAF ngon nhất thì chỉ có dùng bản này : Hướng dẫn cách cài JAF trên WIN7 Dùng ngon trên XP và win 7. Chán nhỉ :)) 150k mời mềnh đi nhậu thì tuyệt rồi :D

kiengia261

Bản JAF ngon nhất thì chỉ có dùng bản này : Hướng dẫn cách cài JAF trên WIN7 Dùng ngon trên XP và win 7. Chán nhỉ :)) 150k mời mềnh đi nhậu thì tuyệt rồi :D

Ờ, biết trước thì đã có 1 bữa đậu bia ngon rồi ;))
Nhưng dùng bản CFW này sao nó toàn tự khóa phím vậy ~X(
Đang duyệt web cũng lock keyboard !
Ah, còn nữa, cái tính năng del các chương trình đang chạy ẩn để tăng RAM ấy, nghe thì hay nhưng mềnh trước duyệt 13 tab web + chat vô tư, giờ 3tab là nó khởi động cái đó lên, tắt chat của mềnh, có lần nó tắt luôn cả Browser :))

Vài ngày nữa có khi lại test thêm cái chữ ký nhể ;))