• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW] S60^3 5530/C6-00.1 No Fear v5

nam_tran2701

Đây là bản cook tiếp theo của tác giả "DannielEnrique.", mình rất thích những bản cook này vì sự ổn định của nó. Bản cook này tác giả dựa trên C6-00.1 Version 20.2.41.

Đặc điểm:

* Language "Brazilian Portuguese"
* Full Keyboard with Full Ç
* Symbian Dialer ^ 3
* Message Reader in Portuguese
* Screen Unlock Now in Landscape and Portrait
* Heap size Mod giảm thời gian delay đóng ứng dụng
* Super Mega Mod Startup "Specifications"
- "Clock disabled startup"
- "Disabled startup messages"
- "Disabled startup Contacts"
- "Logging disabled all startup app disabled at startup"
-Mod Vô hiệu hoá tự động gửi tin nhắn SMS Chào mừng bạn
-Pin không hoạt động 4 ngày, Với việc sử dụng bình thường, 3 ngày (cuộc gọi, tin nhắn văn bản, âm nhạc, WiFi),hoạt động nhiều, 1 ngày (Trò chơi, hình ảnh, Internet, GPS)

* New Folder cho Widgets
* Các icon mới của N8-00
* Ovi installer "Lưu ý: Chỉ cần một nhấp chuột và Ovi bắt đầu cài đặt"
Profile * Mod "Tên profile 'bình thường' thay đổi thành C6-00"
* New Theme "Red Nokia" Default theme
* hiệu ứng mới "Veryzon 3D"
* Mod nokia disable
* Side Button Mod vibration Off
* Video Codec : Cải thiện hình ảnh của Video
* Mod Message Submission''Bye''
* mproved UI 'Acceleration'
* Music Player chỉ cần quét nhạc tại E: \ \ Music
* Khởi chạy ứng dụng nhanh hơn
* After reset'd been with The Megas at 80.0 C:
"Lưu ý: Các ứng dụng hoàn toàn có thể remove để maxiumum C:"
* Mở máy ảnh nhanh nhất
* Nâng cao chất lượng của máy ảnh trong môi trường tối
* Menu 3x4 Mod .
* Loại bỏ FOTA, giành được 5MB trên C:
* Mod Application Policy "thay đổi các khả năng và các thiết lập của người sử dụng cài đặt ứng dụng"
* Mod để gửi file sis / jar / mid
* Mod Bluetooh "Speed trong nhận và gửi Files"
* Message Mod set to 999
* Mod cải thiện độ nhạy WiFi
* Mod Improved UI performance in Game
* ModSd "hiển thị trên màn hình khi các thẻ SD được đưa vào"
* Mod Widget "Bây giờ tất cả các Widget có thể tháo rời Thậm chí đồng hồ"
* Mod game hiệu suất tốt nhất
* Original Available Widgets Propia FW
* Tên thay đổi với Bluetooh "C6-00.1"
* Menu Circles "Original GridRoot" Icon mở ứng dụng

Ứng dụng thêm vào:

* HxPatcher
* Killmer * " Icon S60 ^ 3" in Portuguese
* Spirited Conversations in Portuguese
* By Brightlight. DannielEnrique. "
* ScreeSnap
* BtSwith "Enable Bluetooth only with a Touch"
* RomPatcher "AutoInstall"
* Autoinstaller "Create Folder on Memory Cards / ThinkChange / C / E

Ứng dụng có sẵn:

* Ovi Maps 3.4
* Shazam
* Font Magnifier "Inside the package goes to CFW patch for activation" PS Just replace "
* Bejeweled Twist
* Youtube

LINK:

S60^3 5530/C6-00.1 No Fear v5

Bác nào down link trên không được down link này nha:

C6-00.1 Version 20.2.41

Bản này đã được thêm vào tiếng việt:

Dowload

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 33 minutes:

Sau khi Flash thử mình nhận thấy đây là bản CFW các bác nên thử, cảm ứng mượt, tốc độ rất tốt, music cho âm nhạc rất hay và ấm, font chữ khá đẹp, quả thật những bản của tác giả "DannielEnrique." mình thấy rất ok..để test tiếp tập 2 xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

mới hồi sáng nhìn thấy bài này bên PNHT đọc cái tiêu đề tưởng c6 00.1 thiệt ai dề đồ dỏm........ mà bạn lại mang về đây

vanmailaem

cái này chắc ko có tiếng việt
chắc phải mượn máy nhỏ ban tét wa' hihi
\-/

hàng xịn đó
thank nhìu

nam_tran2701

mới hồi sáng nhìn thấy bài này bên PNHT đọc cái tiêu đề tưởng c6 00.1 thiệt ai dề đồ dỏm........ mà bạn lại mang về đây

Dù sao đây củng là V20 cập nhật cho 5530, chất lượng bản này đã test chạy quá ok là đằng khác, vậy tại sao lại không cập nhật cho anh em có thêm chọn lựa và phong phú cho forum hơn? Ai đã test qua bản trước của tác giả thì nhận thấy đây đều là những bản có chất lượng, vả lại bác xài 5800 chứ có dùng 5530 đâu mà vội bôi bác bản cook của người khác đến vậy. Mình hiện khá hài lòng với bản này, sẽ thêm bớt 1 số thứ sau cho các bác sử dụng. Thấy nó ổn định chưa biết nên thêm bớt gì để test 1 hồi nữa đã.

Chỉnh sửa cuối:

khoa1989

Dù sao đây củng là V20 cập nhật cho 5530, chất lượng bản này đã test chạy quá ok là đằng khác, vậy tại sao lại không cập nhật cho anh em có thêm chọn lựa và phong phú cho forum hơn?

nói như bạn rất phải.tất cả mọi bản đều được post lên trên rom làm cho diễn đàn phong phu hơn

nobody888

Làm mod thì nên cổ vũ cho anh em post bài , chứ đâu lại làm cụt hứng người khác vả lại bài post đúng quy định và có nhiều người cần có thêm nhiều bản cook để lựa chọn vì mỗi bản đều có cái hay, không thích hợp người này nhưng người khác lại thích thì sao? không lẽ diễn đàn mình không nên post quá nhiều bản cook sao trong khi dòng s60v5 dạo này im ắng quá, có thêm cái mới để mọi người chém gió bình luận thì tốt chứ sao.

mathanh

thì khuyến khích tự cook đấy thui. mình chê là chê cái tiều đề của tác giả up bên PNHT kìa. gây hiểu lằm khi đặt tiêu đề..

với lại bản trên cũng đâu phải của PDAviet mình làm và cũng kô phải của tác giả bài này làm , nên có quyền chê

mrquyen1993

Mod mà như thằng dở hơi lắm mồm

bạn ăn nói phải biết trước biết sau đừng có nói năng bậy bạ ở đây mặc dù namtran có ý tốt chia sẻ nhưng post như thế rất gây hiểu lầm như lần trước mong chủ thớt rut kinh nghiệm để a e còn biết chắc nhờ mod sửa lạ tiêu đề

a e thấy con X7 thế nào chắc thuộc dòng Xpress nên giá chắc mềm hơn 1 tí

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

không khuyến khích copy của người ta , về thêm ngôn ngữ xong thành của ta, vậy thì chẳng khác gì chờ người ta làm rồi sửa lại, mất đi tính sáng tạo

nobody888

thế kỷ 21 rồi mod ơi!!! đóng cửa thì bao giờ mới phát triển, mấy cái bản mod thì cũng xào nấu lại từ bản gốc của 1 ai đó thôi, ăn thua là chất lượng, bản mod mà tệ thì ai làm cũng bị tẩy chay hết, nhưng bản mod tốt thì ở đâu cũng được miễn sao thành viên diễn đàn có lợi là được rồi, chằng phải tất cả bản mod mình đều có nguồn gốc bên forum họ sao, mình không hùa theo PNHT nhưng uy tín củ diễn đàn họ thì mình phải công nhận thôi , nếu không thì mod nhà ta cũng đã chẳng nhọc lòng qua đó thường xuyên...

nam_tran2701

không khuyến khích copy của người ta , về thêm ngôn ngữ xong thành của ta, vậy thì chẳng khác gì chờ người ta làm rồi sửa lại, mất đi tính sáng tạo

bác nói vậy là sao!!! một số bản khác cũng từ forum khác về sao không thấy bác vào bình luận. Cái chình là cập nhật cho anh em. Tôi lấy bài về nhưng hoàn toàn tôn trọng tác giả nên không sửa bớt hay thêm thắt vào bản của người khác. cái sau chỉ cập nhật cho phù hợp với anh em thôi. Bác không muốn anh em xài bản cook của người khác nước ngoài ah...thật pó chiếu, nói về tính sáng tạo , nếu ai có cống hiến thì diễn đàn đều công nhận, đâu phải ai cũng tài ba như như bác..diễn đàn nước ngoài họ còn sử dụng bài viết của nhau nữa là, bao nhiêu cái mod các bác đang dùng mà không phải có nguồn từ những nơi khác, mình sử dụng bản của người ta nhưng chỉ để phổ biến và làm cho forum náo nhiệt hơn có gì không đúng.

Nhân đây tôi cũng hỏi mod bài post có sai quy định không? sao bị hạch hỏi quá nhiều đến vậy. bác mod này luốn thích áp đặt suy nghĩ của mình vào người khác vậy, bác muốn forum phải vận hành theo lối nghĩ của bác sao...

bạn ăn nói phải biết trước biết sau đừng có nói năng bậy bạ ở đây mặc dù namtran có ý tốt chia sẻ nhưng post như thế rất gây hiểu lầm như lần trước mong chủ thớt rut kinh nghiệm để a e còn biết chắc nhờ mod sửa lạ tiêu đề

a e thấy con X7 thế nào chắc thuộc dòng Xpress nên giá chắc mềm hơn 1 tí

Tiêu đề bài viết nếu mình đem sửa thì mới là không tôn trọng tác giả bác ah, tại người ta làm bản cook này và gán cái tên như vậy cho nó rồi, với lại đọc phần giới thiệu đã có explain là " Bản cook này tác giả dựa trên C6-00.1 Version 20.2.41." rồi mà.

Chủ thớt up giùm mình link media được không. Link này khó down quá @@!

Mình up lên mediafire chỉ dừng lại ở 41% bác nào up giúp mình lên với.thanks

hoangdongnd89

Tiếc quá ko có bản cho 5800 :(( thấy các bác khen quá làm mình cũng thèm :(( bản này đã thêm tiếng việt vào chưa hả bác nam_tran :D

nam_tran2701

Chủ thớt up giùm mình link media được không. Link này khó down quá @@!

Up lêm mediafire mãi không được , up lên 1 link khác cho bác (đã cập nhật ở phía trên)

Tiếc quá ko có bản cho 5800 :(( thấy các bác khen quá làm mình cũng thèm :(( bản này đã thêm tiếng việt vào chưa hả bác nam_tran :D

Mình sẽ thêm sau bác ah, để anh em test cái đã.

vanmailaem

chà mình lỡ up lên cái v31 rùi.
h flash lại không bít có bị zì ko.
anh em nào có kinh nghiệm tư vấn dùm mình cái!!!
thank:p

bác thêm tiếng việt đi,mai e down jaf cho thằng bạn lun.
Ps: thui đừng chém nhau trog này nữa mất đoàn kết wa.mỗi ng nhịn 1câu là hoà muh.