• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW] S60^3 5530/C6-00.1 No Fear v5

0908727527

mình dùng bộ gõ của bạn cơ mà add vào khi để tv thì ko bật fim số dc :|

Mình trích từ bản of bác binh24 đấy chứ ?
Thế mấy bàn phím kia xài đc k ?
Xem lại giúp mình nha k có máy test tại lỡ leo lên v32 rồi thông cảm :))

Đây

Chỉnh sửa cuối:

optsfire

bác ơi sao chỉ có ngôn ngữ viết bằng tiếng việt không vậy? ngôn ngữ phone vẫn là tiếng anh bác ah
ngôn ngữ phone thì bạn phải chỉnh lại khi flash xong chứ.nó đâu có tự mà hiện lên khi mình mới flash xong đâu.vô cài đặt rồi vô phone rồi vô language rồi mới chỉnh lại là tiếng việt chứ.nếu không thì cũng phải chỉnh mặc định là tiếng việt mới đóng gói lại chứ

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

chỉn ngôn ngữ việt mặc định trong roft2 như thế nào vậy bác..

optsfire

một vài nhận xét đối với bản cook này như sau.bản cook rất nhanh.chạy vù vù.dù đang có nhiều chương trình cài.pin thì chưa biết.mới đầu thì có bạn nào quan tâm thì về điểm này hơn hản bản update của daugiang ngày 11-11. cảm ứng nhạy và mượt.
tuy nhiên nó mắc một số lỗi khó mà bỏ qua được. mình cài nhiều chương trình nên thấy được điều này. các chương trình cài vào cái được cái không. đưa ra ví dụ nhé. các chương trình handy cài được nhưng đều không thể tạo shortcut.(handy profile, handy calendar,....) ramblow thì không cài được mặc dù đã hiện bản cài thành công. à ram tuy cài nhiều vậy nhưng đạt tới 35-40.sơ bộ qua là vậy. mình đã cook cũng khá vô nên không biết bản gốc có bị không.ai bị thì lên tiếng góp chút nhận xét với.
bạn nào chỉ cần máy mạnh thì bản này không thể bỏ qua.
ps:đang chờ daugiang tái xuất giang hồ nhưng lâu quá nên qua đây thử chơi hehe ;;)

o0NgoaLong0o

Nhìn chung bản cook này khá tốt, chạy rất mượt nhưng vẫn bị lỗi đèn :( có bác nào sửa đc cái này ko?

khoa1989

Nhìn chung bản cook này khá tốt, chạy rất mượt nhưng vẫn bị lỗi đèn :( có bác nào sửa đc cái này ko?

hay là mang cái fix lỗi đèn của bác bảo sang đây nhỉ.không khéo lại được

max1397

Member
sao TV chưa hoàn chỉnh thì phải,nam_tran coi lại giúp

max1397

Member
nam_tran cho xin cái file cài đặt phần mềm từ điển mặc định của máy

nam_tran2701

à cho em hỏi sao rompatches kok vào được nhỉ cả cái HX nó là cái gì thế hả các anh?

Rompatcher bác phải thêm 1 folder patches vào ổ E nó mới mở được, HX giống như là ứng dụng tăng tốc vậy, biết vậy nhưng mình cũng không sử dụng.

nam_tran cho xin cái file cài đặt phần mềm từ điển mặc định của máy

Mình không sử dụng từ điển của máy bác ah, cái bác trước nó có sẵn mình còn delete đi nữa mà, bác sử dụng Msdict ấy, thằng đó nhiều từ điển mà có phát âm luôn tội gì xài mặc định làm gì

fim XM đơ cứng :|

Cái bàn V20 này đúng thật là ngựa chứng, mình để nguyên không thêm bớt gì thì nó ok (phím XM hoạt động), nhưng khi mình xóa bớt apps và cook thêm 1 số thứ thì cái phím XM cuẩ mình cũng như bạn, bại liệt hoàn toàn, ngoài ra mấy cái mod fix bàn phím sử dụng tốt ở các phiên bản trước nhưng bỏ vô thằng này thì bị mất đèn xanh, còn dùng bản fix của nó thì cũng tàm tạm ( đèn đỏ tắt mở không đều theo các đèn còn lại).