• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW v1.0 by PVFWteam

Bạn có hài lòng với CFW v1.0 by PVFWteam ko?

• Total voters
    79

charlie110

Sao mình flash mà đến khi ấn nguồn 2-3s thì nó ko hiện dòng PRESS POWER ON NOW ? chỉ mình với.

có phải là fan` cook này chỉ có 2 file .rofs2 vs .rofs3 nên mình chỉ chạy 2 cái PPM vs CNT đúng ko các bác ?[

cuongvt112

Sao mình flash mà đến khi ấn nguồn 2-3s thì nó ko hiện dòng PRESS POWER ON NOW ? chỉ mình với.
có phải là fan` cook này chỉ có 2 file .rofs2 vs .rofs3 nên mình chỉ chạy 2 cái PPM vs CNT đúng ko các bác ?[

Nghe bạn nói hình như mới tập J.A.F. Khi flash ở chế độ dead phone bạn phải tắt máy. Khi flash bạn đừng tick ô CRT 308. Bạn nên tham khảo ở đây nhéhttp://www.pdaviet.net/showthread.php?53798-Hướng-dẫn-cách-up-FW-21-APAC-bằng-chương-trình-J-A-F

Chỉnh sửa cuối:

charlie110

đúng là mình mới tập JAF nhưng trong hướng dẫn tích cả ô CRT 308 mà, với lại mình chạy 2 cái PPM và CNT với 2 file cook bản này có đúng ko bạn ?

cuongvt112

đúng là mình mới tập JAF nhưng trong hướng dẫn tích cả ô CRT 308 mà, với lại mình chạy 2 cái PPM và CNT với 2 file cook bản này có đúng ko bạn ?

Bạn là làm đúng từng bước theo hướng dẫn chưa ? Thực tế mình J.A.F ở chế độ dead phone thì mình toàn không tick vào ô CRT 308 và đều thành công cả. Nếu bạn tick thì nó sẽ kiểm tra CRT. Khi flash thì cả 3 ô MCU, PPM, CNT đều sáng (sử dụng) cả. Như trong hình bạn gửi thì mình thấy bạn chưa chọn loại máy và FW để flash. Bạn đã down bản FW V50 và cài vào máy chưa. Nếu bạn down rồi và cài vào PC rồi, thì bạn chỉ việc copy đè 02 file trên vào folder RM356.
Theo mình bạn phải nói cụ thể từng bước bạn đã thực hiện, đến đâu thì không làm được nữa. Khi đóì anh em trong diễn đàn mới hướng dẫn bạn cụ thể được.

charlie110

Đầu tiên mình để chế độ dead phone rồi bật JAF lên, đánh dấu vào hết các ô như hình, mình cũng đã chọn Use INI và chọn dòng máy 5800 d-1.
Nhưng đến khi mình chọn 2 cái PPM và CNT xong thì cái đánh dấu INI lại biến mất ( mình ko hiểu sao).
ĐT mình đang ở v50 rồi nhưng mình muốn hack = rompatcher vì cái hello0x chưa có. như bạn nói thì mình fai down v50 trên navifim rồi cùng bản cook này flash fai ko ?
ô MCU chạy v50 ( ở navifim), ô PPM chạy RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20, ô CNT chạy RM-356_50.0.005_C01_prd.rofs3 đúng ko bạn ?

cuongvt112

Bạn không phải chọn 02 cái PPM và CNT. Như thế là trong PC của bạn chưa có bản V50 ah ? Thôi mình cứ hướng dẫn như thế này nhé. Trước tiên bạn down bản RM-356_APAC_50.0.005_v13.0_PDAViet.exe (trên diễn đàn) về cài vào PC của mình. Sau đó, bạn chọn CFW mình thích gồm 02 file rofs2 và rofs3, copy đè vào C:/programfile . .. . . ./RM356. Sau đó bạn tiến hành J.A.F. Trước tiên sao lưu điện thoại ra thẻ nhớ. Tắt điện thoại đi. Bật J.A.F lên, đến bước chọn BB5 thì cắm điện thoại vào PC, tick vào ô Manual Flash và Dead phone, tick 2 lần vào ô Use Int chọn 5800-D1. Sau đó chọn loại máy của mình (ví dụ: Vietnam Red ^0559676^ 50.0.005^ 001). Sau đó Flash (không tick vào ô CRT 308). Bạn thử lại xem có được không. Bạn tham khảo thêm ở đây nhé http://www.pdaviet.net/showthread.p...p-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Phải down toàn bộ FW v50 gốc rồi chép đè 2 file Rofs2 và rofs2 cooked lên rồi flash

charlie110

He, cảm ơn các bạn mình làm được rồi, hiểu đc cơ bản của nó quả thật ko khó như mình tưởng. hì hì

charlie110

Ah`, Lần trước mình online thấy có người dạy cách thêm ngôn ngữ tiếng trung vào máy thành 3 ngôn ngữ, jio` mình tìm lại mà ko thấy, các bạn có thể share mình link đc ko ?

hao_cao111

thank các bạn nhiều .cook rất đẹp nhưng mà hiện giờ mình đang cần bộ ngôn ngữ tiếng nga nên các bạn có thể chỉ mình làm sao để mình vẫn dùng đc cook của các bạn chỉ có ngôn ngữ là tiếng nga đc kô....cám ơn

k_malau

Cho em hỏi: em đã tải bản CFW về đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx (em đang dùng con N5800 - RM-356, tắt nhiên là em Paste vào RM-356).
Rồi em mở J.A.F lên tiến hành Flah. Flash thành công nhưng sao cái FW là nguyên bản chứ ko phải bản CFW.
Mong các Bro. giúp đở. Cám ơn!

xautraiking

Còn 1 đường dẫn nữa : C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356
Bạn thử xem....Nhớ là chép đè nhá

charlie110

bản này hình như lỗi về cập nhật nhạc và pin dùng nhiều hơn nên hết nhanh hơn bạn ah.

cuongvt112

Cho em hỏi: em đã tải bản CFW về đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx (em đang dùng con N5800 - RM-356, tắt nhiên là em Paste vào RM-356).
Rồi em mở J.A.F lên tiến hành Flah. Flash thành công nhưng sao cái FW là nguyên bản chứ ko phải bản CFW.
Mong các Bro. giúp đở. Cám ơn!

Khi flash bạn nhìn trong box của J.A.F xem file flash có đúng đường dẫn mà bạn đã copy đè các file rof vào không nhé.

llTuyetTinhCocll

Lúc trước có 1 bản cook là tập hợp 7HS của tojido thì phải...tốc độ thì cũng ok....bữa nay kiểm tra lại thì đã thấy con số đó lên đến 9 rồi....vậy mấy bạn rành về CFW khi nào rãnh cho nó ra 1 bản là tập hợp 9HS để mọi ng cùng xài heng....nó tiện và hiện đại nữa....

TruongHan

Super V.I.P
Lúc trước có 1 bản cook là tập hợp 7HS của tojido thì phải...tốc độ thì cũng ok....bữa nay kiểm tra lại thì đã thấy con số đó lên đến 9 rồi....vậy mấy bạn rành về CFW khi nào rãnh cho nó ra 1 bản là tập hợp 9HS để mọi ng cùng xài heng....nó tiện và hiện đại nữa....

Hiện tại có CFW 9 homescreen của 2 VIP mathanhAnther91 Cook,mọi người qua topic của mathanh hay anther91 down về Flash nhé,các cooker khác thì chưa làm việc ^^

hoangtuong

chào các bạn mình vướng ở bước khi no hiện lên một bảng mình ấn yes rùi ấn nguốn 1-2 mối lần 2s nhưng nó vấn báo thế này là sao lam nguyên một ngày rùi mà chả ăn thua mong các cao thủ hướng dẫn cho thằng gà này tẹo nó báo thế này :
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data... thế này là thế nào

linkls

Custom .hacked Firmware V.50.0.005 by panrai-pdaviet (cook lại từ bản #2.5.12 của Tojido)[/SIZE][/B]

Thank bạn galabuon đã và cook them những cái hay vào FW nầy và và thank bạn tojido vì lấy từ bộ cook của bạn =D>=D>

Đặc trưng riêng của bản cook :

Thay đổi:
• ...
• ...
Thêm 6 trang kí tự đặc biệt khi soạn thảo văn bản, tin nhắn, ghi chú, v..v..
• ....
*NOKIA CUSTOM DIC (cái nầy mới là hay nè)

[/B]
[/QUOTE]

ai chỉ giúp mình cách Thêm 6 trang kí tự đặc biệt khi soạn thảo văn bản, tin nhắn, ghi chú như ở trên bản này với!!!!!!!!