• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW v1.0 by PVFWteam

Bạn có hài lòng với CFW v1.0 by PVFWteam ko?

• Total voters
    79

Anther1991

Hay bạn flash bằng Jaf đi, mình nhớ hình như phoenix dễ bị lỗi đó lắm. Bạn nói máy tính ko nhận điện thoại là sao? Lúc ấn nút nguồn 3 giây hả??? Nếu lỡ có bị vậy thì bạn cài nokia software updater vào trước sau đó khởi động lại, rồi cài lại Jaf. Thư mục RM-356 cũng giữ nguyên thế.

nit_kangta

mình dùng JAF nó chạy đến phần này rồi tắt máy
: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting.................

Tiếp theo như thế nào hả bạn

llTuyetTinhCocll

anh lấy từ cook tọido anh có bị lỗi chỗ đổi pro5 hem??...mỗi lần đổi nó hiện ko hỗ trợ gì á..

jinsk8r

Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Sending RAW Loader...

Tắt máy đi rồi flash nhé bạn

hellboy2389

Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Sending RAW Loader...

Flash ở chế độ dead phone mới được bạn à. Như thế thì có đợi đến năm sau vẫn chưa flash xong nữa

hellboy2389

Có 1 góp ý cho các bản cook là ko biết tại do máy mình hay tại do các bảng cook. Thì ở ngoài màn hình home đè nút màu trắng (5800) thì nó sẽ hiện ra những chương trình đang chạy.Nhưng sao mình đè nút trắng nó có hiện ra nhưng sao không hiện ra icon cho mình Open or Close chuơng trình. Đè nút trắng xong là phải mò coi icon đó là icon j để mà close. Nhưng khi dùng Ola thì mình đè nút trắng thì lại hiện các list icon cho mình chọn. Cũng chẳng hiểu là do cái j Click here to enlarge . Có ai bị như tui hông nèo.

ngyntom

Có 1 góp ý cho các bản cook là ko biết tại do máy mình hay tại do các bảng cook. Thì ở ngoài màn hình home đè nút màu trắng (5800) thì nó sẽ hiện ra những chương trình đang chạy.Nhưng sao mình đè nút trắng nó có hiện ra nhưng sao không hiện ra icon cho mình Open or Close chuơng trình. Đè nút trắng xong là phải mò coi icon đó là icon j để mà close. Nhưng khi dùng Ola thì mình đè nút trắng thì lại hiện các list icon cho mình chọn. Cũng chẳng hiểu là do cái j Click here to enlarge . Có ai bị như tui hông nèo.

bạn thử format lại chưa?

galabuon

làm cái bình chọn kiểu này đi

- nhận xét về tốc độ, kinetic, game ...
- mod mà bạn yêu thích, mod mà bạn không thích. lý do
- soft, theme, font mà bạn thích/ko thích. lý do
- bạn thích cải tiến phần nào từ bản cfw bro nào ...

nit_kangta

Flash ở chế độ dead phone mới được bạn à. Như thế thì có đợi đến năm sau vẫn chưa flash xong nữa

Mình có để chế độ dead phone rùi, đã thành công, thấy bản cooked thứ 2 dùng khá tốt, load nhẹ, xoay màn hình nhanh,ảnh chụp cũng sáng hơn..... nói chung là good

nit_kangta

Mình có để chế độ dead phone rùi, đã thành công, thấy bản cooked thứ 2 dùng khá tốt, load nhẹ, xoay màn hình nhanh,ảnh chụp cũng sáng hơn..... nói chung là good

panrai

Super V.I.P

chưa đâu cậu vài hôm nữa sẽ có bản hay hơn và có nhiều cái all thêm nữa,vì mình đang cho nó chạy thử chưa ổn định nên ko dám up lên cho anh em :p

badamgia11

wa tiếc,em không dùng JSF được nên cai này chịu rùi,a ma flash bàng phonenix được không mod nhể?:-??

tv_k

đã flash thành công bàn thứ 2 .nhưng sao xplore báo lổi " can't open texts(0x1)1" không sử đụngc vậy bạn

phongialam

Thank pac 1 fat, mới down zìa, để tối zìa nhà test thử, bữa jo thử nh bản côk ùi, but đọc thấy bản này đầy đủ tính năng hơn, từ lúc bít Flash tới h làm như là nghiện Flash thì fải, Cảm giác Flash xog và tận hưởng thành quả thật là đã...hjhj
Thank các mod đã đóng góp nhiệt tình để các mem có cái mà vộoc...=D>

Black_Cat999

xin hỏi là trong cái bản CFW này , có mục là tắt đèn phím cứng , nhưng mình lại thích có đèn phím cứng , thể bạn có thể chỉ mình cách chỉnh lại thế nào , chưa dàm Flash , chờ các pác chì giùm cái này ..........:D

Kenji1992

xin hỏi là trong cái bản CFW này , có mục là tắt đèn phím cứng , nhưng mình lại thích có đèn phím cứng , thể bạn có thể chỉ mình cách chỉnh lại thế nào , chưa dàm Flash , chờ các pác chì giùm cái này ..........:D

xóa file rofs2/private/10282BC4/Rules/TubeActivityActions.rul . sau khi xóa xong bạn lưu lại và flash lại .