• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW v1.0 by PVFWteam

Bạn có hài lòng với CFW v1.0 by PVFWteam ko?

• Total voters
    79

diepy

sao mỗi lần em flash điều bật nguồn không lên dậy máy bac. co ai hướng dẫn em flash được không ạ ..........

galabuon

- xài JAF 1.98.62 cho ổn nha.

- nếu nghi dung lượng quá mức cho phép thì lấy Nokia Editor 6 bung ra xóa bớt theme lớn quá..v.v.

- coi lại usb cable, cắm kỹ chút.

phonguyenbao

các bác có thể save cho em bản cook này cho blue được ko ạh.bản này chỉ dùng cho fw red thui.blue. black.gun and black đều ko dc.rất nhiều bạn đều có mong muốn như vậy.mong các bro giúp cho bọn em với.ham bản cook này quá

jinsk8r

các bác có thể save cho em bản cook này cho blue được ko ạh.bản này chỉ dùng cho fw red thui.blue. black.gun and black đều ko dc.rất nhiều bạn đều có mong muốn như vậy.mong các bro giúp cho bọn em với.ham bản cook này quá
Flash được mà bạn, blue-red-black chỉ khác nhau chỗ ROFS3 thôi, bạn cứ chép đè ROFS2 và ROFS3 flash bình thường, nếu cần thì đổi Product Code

Black_Cat999

bác ơi cho hỏi là sau khi xài cái link sửa cái X-Plore rồi Flash , sau khi Flash xong thì cái Xplore vẫn ko xài được . Khi bấm vào nó ghi vậy nè : Fatal system exception occured .
Reason :
Damaged executable.Please re-install the app , or contact software vendor .
Error code:100593
The nay la sao , ko quen xai File browser
Àh tiện thể cho em hỏi luôn là có cách nào xóa cái App xplore này trong cái CFW ko , với lại cho hỏi là em xài soft NOkia Editor Beta7 thì làm cách nào mở được file rof3 , xin các bro chỉ giùm , em gà quá.............^^

Chỉnh sửa cuối:

ht8xlove

bác ơi cho hỏi là sau khi xài cái link sửa cái X-Plore rồi Flash , sau khi Flash xong thì cái Xplore vẫn ko xài được . Khi bấm vào nó ghi vậy nè : Fatal system exception occured .
Reason :
Àh tiện thể cho em hỏi luôn là có cách nào xóa cái App xplore này trong cái CFW ko , với lại cho hỏi là em xài soft NOkia Editor Beta7 thì làm cách nào mở được file rof3 , xin các bro chỉ giùm , em gà quá.............^^
1.Lỗi trên mình ko rõ ...
2. Bạn bung 1 file x-plore ( dạng sis(x) ) bằng siscontents . Mở thư mục của file vừa bung ra nó sẽ cho bạn thấy các file con của x-plore được chép vào thư mục nào của rofs2 ( có thể ở rofs3 tùy bản cook mà tác giả đặt ) . Rồi theo đường dẫn siscontents đã bung ra , vào rofs xóa những file con của x-plore di là xong .
3 . Với nokia editor , thông thường lúc bạn chọn mở file thì nó chỉ hiển thị file rofs2 cho bạn chọn thôi . Ở hộp thoại chọn file , bạn bấm vào dòng tuype file và chọn all file là nó sẽ hiện file rofs3 lên cho bạn chọn . Chọn xong rồi thì bung và đóng gói bình thường như rofs2 . File rofs3 khi bung ra cũng sẽ nằm trong thư mục rofs2 .

Black_Cat999

àh mà cái bản thứ 2 ấy của pác Panrai ấy , cái âm lich sao xài đây..............em ko biết cách mở :D......với lại cái HTC clock ấy , sao set up đây ..........theo hướng dẫn vào file browser mở thư mục chạy MJ desktop .exe mà nó ko chạy..........các pro chỉ giùm nhak.........thanks first.........^^

yeskia

Moderator
Reason :

Bạn xài rof3 này nè, bác galabuon đã fix lỗi của xplore rồi
http://www.mediafire.com/?niz3nnyj4jy

rof3 của panrai chưa bung nén của xplore nên nó bị lỗi đó.

yeskia

Moderator
sao mỗi lần em flash điều bật nguồn không lên dậy máy bac. co ai hướng dẫn em flash được không ạ ..........

Bạn nói rõ xem, bật nguồn khi flash xong hay bật nguồn trong lúc flash.
Nếu là trong lúc flash thì máy tính nên bật loa lên. Bạn bấm nút nguồn được thì loa sẽ phát âm thanh, nhớ bấm nút nguồn cho nhanh khi máy tính yêu cầu power on, chỉ bấm 1 cái rồi nhả ra, đừng bấm lâu quá sẽ bị lỗi.
Chúc may mắn

Black_Cat999

cái bản xplore trong bản cook của pác Panrai hình như là bản 1.42 và là bản Trial nhỉ.................

cuongvt112

cac anh oi may em sau khi chay flash xong thi khong khoi dong dc chi hien chu nokia roi tat di bat mai ko len .em fash lai bang file goc cung khong dc co ai biet chi giup em voi

Bạn phải kiểm tra xem flash có đúng bản mới nhất V50 không. Nghe bạn nói có vẻ giống triệu chứng die phone ? ? ?

quangco88

Vậy thế ai dùng 5230 or 5233 thì đứng ngó thèm thuồng hết hả, hên là mình mới mua 5k8 >>> tuyệt. Các bạn cho hỏi, nếu mình đã up CFW khác rùi h mình mún Up FW này có đc ko. Máy mình mới mua FW zin v50 chưa hack, thank.

llTuyetTinhCocll

Vậy thế ai dùng 5230 or 5233 thì đứng ngó thèm thuồng hết hả, hên là mình mới mua 5k8 >>> tuyệt. Các bạn cho hỏi, nếu mình đã up CFW khác rùi h mình mún Up FW này có đc ko. Máy mình mới mua FW zin v50 chưa hack, thank.

Đc...muốn flash bao nhiêu lần thì tùy....với điền kiện là bạn chỉ đc xài những bản cook fw thuộc v50 thôi....chứ lỡ mà vào nhầm v40 mà down thì khi flash nó sẽ die liền..( có thể cứu )....

Ps: nhưng để giữ độ bền máy thì....mình khuyên bạn trước khi flash nên đi dọa 1 vòng quanh các topic mà các anh chị trong này đã cook thành công....rồi chọn ra cái mình cho là phù hợp với mình nhất...sau đó hãy flash....vì mình nghe mấy anh có kinh nghiệm nói là nếu mà flash nhiều lần thì nó có ảnh hưởng đến rom của máy....mà máy ko có rom thì = cục gạch....hihii...chúc thành công...

quangco88

Thank bạn mình đã Flash thành công CFW này rùi, tuy có chút tưởng như die máy nhưng rồi đâu lại vào đó. Thank các bạn nhiều lắm, chuẩn bị khám phá 5k8 típ thui hihi

JokerB

Đc...muốn flash bao nhiêu lần thì tùy....với điền kiện là bạn chỉ đc xài những bản cook fw thuộc v50 thôi....chứ lỡ mà vào nhầm v40 mà down thì khi flash nó sẽ die liền..( có thể cứu )....

Ps: nhưng để giữ độ bền máy thì....mình khuyên bạn trước khi flash nên đi dọa 1 vòng quanh các topic mà các anh chị trong này đã cook thành công....rồi chọn ra cái mình cho là phù hợp với mình nhất...sau đó hãy flash....vì mình nghe mấy anh có kinh nghiệm nói là nếu mà flash nhiều lần thì nó có ảnh hưởng đến rom của máy....mà máy ko có rom thì = cục gạch....hihii...chúc thành công...

Chết toi, máy mình mới lấy về được 2 ngày mà đã flash gần 10 lần rồi T_T thôi h an phận thủ thường vậy :"(

quangco88

Chết toi, máy mình mới lấy về được 2 ngày mà đã flash gần 10 lần rồi T_T thôi h an phận thủ thường vậy :"(

Mà sao ko thấy ai cảnh báo vấn đề SIM hết vậy ta. Flash xong mất số liên lạc hết lun.