• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

phananhhd

Bác ơi. Cho em hỏi trong bản fw này có theme nền màu trắng ko ạ? Nếu ko có làm sao để tích hợp vào fw bây giờ. Xin bác chỉ dạy chi tiết. Em rất kết bản này của Bác. Em cảm ơn rất nhiều ~~!

haohmaru87

Làm bản 04 Belle đi a ThanhTungHT ơi !!! , bản 03 chạy rất ổn định , lên 04 belle thì đẹp biết mấy !!!!!1

phananhhd

Em flash máy 5230 v50.0.001 lên cái fw của Bac Tung

khi hiện PRESS POWER ON NOW! mình ấn nút nguồn (như hướng dẫn) thì hiện

Searching for phone...Found
Error reading phone init data...

em làm đi làm lại nhiều lầm mà vẫn vậy, lỗi như vậy là làm sao ạ, làm ơn hướng dẫn dùm em ~~!

missthuha

Em flash máy 5230 v50.0.001 lên cái fw của Bac Tungkhi hiện PRESS POWER ON NOW! mình ấn nút nguồn (như hướng dẫn) thì hiệnSearching for phone...FoundError reading phone init data... em làm đi làm lại nhiều lầm mà vẫn vậy, lỗi như vậy là làm sao ạ, làm ơn hướng dẫn dùm em ~~!
làm đầy đủ khi flash....đến bước cắm cap usb vô thì tháo pin máy ra chỉ cắm thân máy và cáp usb thôi! ở jaf nhấn flash>ok song nắp pin điên thoại vô bẤm jữ fím nguồn 4.5s khi nào jaf nhận máy là đc! hok đc làm lại 2.3lần là đc!

missthuha

anh tùng làm bản 04 belle và hiệu ứng belle nữa đi mong mỗi vậy hihi 1vote ủng hộ bản 04..!!

haohmaru87

Em flash máy 5230 v50.0.001 lên cái fw của Bac Tung

khi hiện PRESS POWER ON NOW! mình ấn nút nguồn (như hướng dẫn) thì hiện

em làm đi làm lại nhiều lầm mà vẫn vậy, lỗi như vậy là làm sao ạ, làm ơn hướng dẫn dùm em ~~!

Bạn làm thế này nha , copy hết các tệp tin trong Folder JAF USB Driver bạn đã cài đặt vào thư Window suytem32 la được , lỗi đó là do không nhận được driver ÚB đó bạn ah !!!!! chúc bạn thành công !!!!!!!!!

haohmaru87

Hix Hix , mong chờ bản 04 của anh ThanhTungHT không ah , a ơi nhanh nhanh làm bản 04 BELLE cho an em với , fix những lỗi gì tồn đọng , bản 03 của a chạy rất la Ok trong tất cả nhưng bản của người khác mà e đã test , lựa chọn số một luôn là ThanhTungHT !!!!!!!!!!!!!!!!

nghiacbg

làm đầy đủ khi flash....đến bước cắm cap usb vô thì tháo pin máy ra chỉ cắm thân máy và cáp usb thôi! ở jaf nhấn flash>ok song nắp pin điên thoại vô bẤm jữ fím nguồn 4.5s khi nào jaf nhận máy là đc! hok đc làm lại 2.3lần là đc!
Chưa tùng nghe qua JAF lại phải tháo pin :) chắc sợ bật nguồn

phananhhd

Bạn làm thế này nha , copy hết các tệp tin trong Folder JAF USB Driver bạn đã cài đặt vào thư Window suytem32 la được , lỗi đó là do không nhận được driver ÚB đó bạn ah !!!!! chúc bạn thành công !!!!!!!!!

missthuha nói:

Em đã đều làm thử cả 2 cách trên : ( lầm nhiều lần cả 2 cách)
Làm lần 1 hiện ra "Searching for phone...Not Found"
Lần 2 " Searching for phone...Not Found"
Lần 3 "Searching for phone...Found
Error reading phone init data..."
và cứ "Searching for phone...Found
liên tục các Bác ạ.
Mong ai giúp em flash cách khác xem ạ. Em làm tài nào cũng ko đc

missthuha

Em đã đều làm thử cả 2 cách trên : ( lầm nhiều lần cả 2 cách)Làm lần 1 hiện ra "Searching for phone...Not Found"Lần 2 " Searching for phone...Not Found"Lần 3 "Searching for phone...Found Error reading phone init data..."và cứ "Searching for phone...Found Error reading phone init data..." liên tục các Bác ạ.Mong ai giúp em flash cách khác xem ạ. Em làm tài nào cũng ko đc
hi ban lên google tìm jaf crack từ 1...62>1....66 cài vô máy làm theo miss chỉ là ok nếu bấm 4.5s hok đc thì bấm đến khi jaf nhận lên nguồn thì tháo pin za jaf lại miss đã mắc lỗi này mà máy miss là 5230 mà hihinhớ cài bộ jaf đó theo hướng dẫn cuả trang saigonmobile đó nhéàk anh tùng ơi miss gửi anh bộ hình miss cook lại từ cfw 03 nè hihi đẹp hok?http://www.4shared.com/photo/-tet6q6b/GifTailor_0002.html

Chỉnh sửa cuối:

LeKhangAn

liên tục các Bác ạ.

Bạn làm thử cách này
Pormat lại thẻ nhớ điện thoại
xong 4 max > bấm núc > xanh+đỏ+camera+nuc nguồn giữ luôn 4 nuc đến khi điện thoại tự khởi động lại đến khi hiện lên giao diện của điện thoại thì bạn buôn 4 núc ra cho điện thoai khởi động lai
rồi bạn tiến hành flash lại xem sao
chúc bạn vui
lỗi của bạn là JAF không đọc được dữ liệu của điện thoại bạn

ThanhTungHT

Active Member
liên tục các Bác ạ.
Máy bạn thiếu Driver Flash :|
Làm theo bài này nhé : Click here

Chú ý phần này : 4. Nokia_Flashing_Cable_Driver : Cái này chỉ fụ trợ trong trường hợp sau nhiều lần bạn ấn nút nguồn mà máy tính vẫn bắt cài Driver (nên cái này ko bắt buộc)

ThanhTungHT

Active Member

hi ban lên google tìm jaf crack từ 1...62>1....66 cài vô máy làm theo miss chỉ là ok nếu bấm 4.5s hok đc thì bấm đến khi jaf nhận lên nguồn thì tháo pin za jaf lại miss đã mắc lỗi này mà máy miss là 5230 mà hihinhớ cài bộ jaf đó theo hướng dẫn cuả trang saigonmobile đó nhéàk anh tùng ơi miss gửi anh bộ hình miss cook lại từ cfw 03 nè hihi đẹp hok?http://www.4shared.com/photo/-tet6q6b/GifTailor_0002.html

E bảo làm Clip mà :D Làm đi rùi a cho lên #1 thay link ảnh bị die nhé ^^

phananhhd

Máy bạn thiếu Driver Flash :|
Làm theo bài này nhé : Click here

Chú ý phần này : 4. Nokia_Flashing_Cable_Driver : Cái này chỉ fụ trợ trong trường hợp sau nhiều lần bạn ấn nút nguồn mà máy tính vẫn bắt cài Driver (nên cái này ko bắt buộc)

Anh ơi ! Em làm theo bài viết trên mà vẫn chưa đc!!! (Mặc dù em đã cài thêm Nokia_Flashing_Cable_Driver )

Đây là ảnh hiện trên máy tính em làm

Dòng ghi ra từ JAF
"
JAF version 1.98.66 beta5
Detected PKEY: 9000BC25
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.45.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-588\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-588\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_50.6.002_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_50.6.002_prd.rofs2.V25
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_50.6.002_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM588_50.6.002_000_000_U002.uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000BC25
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 9000BC25
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
"
Giứp em FLASH được với a !!!!~

phananhhd

ThanhTungHT nói:
@ phananhhd : Bỏ chọn CRT 308 đi e à ^^
Em bỏ tích chọn " CRT 308 " mà vẫn vậy thui. Em thử cả rồi . Hic hiC. Khó khăn với cái FLASH quá. _^_
Kết quả vẫn vậy anh à ?~?

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
Em bỏ rồi mà vẫn vậy.
Thử khởi động lại máy tính đi.
Tháo pin điện thoại ra rồi lắp vào.
Khi ấn chữ Flash.Nhấp nhẹ nhạng 2,3 lần ở nút nguồn. Nhẹ nhàng thôi.
Chú ý đường dẫn file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\
Tắt nguồn trước khi Flash.

vietthuong2005

anh tung oi, bao gio co ban 04 vay. em gop y la xoa app stop music di,vi bay gio da so moi nguoi dung ttpod roi. fw anh chay rat muot. thank:D

Status
Không mở trả lời sau này.