• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 TEST for 523x by ThanhTungHT (12/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

VuaThuocLak

ừ, mình cũng thấy thế. Nên bác gỡ xuống làm gì? thỉnh thoảng có gì lên bàn luận cho sôi nổi. Ngày nào cũng vào top của bác, đôi khi thấy ít cm đâm ra cũng buồn. Hihi. Thanks bác rất nhiều vì sự nhiệt tình

Luu_Tan_Vu

Nhìn e Coment đủ biết là e chưa Test nó.Cảm ơn e đã Coment nhé ! Cho nên a cứ phải thử hỏi xem,e muốn xóa cái nào..
Nhân tiện nếu như ai muốn xóa bớt các App ko cần thiết thì Share Online và Video Sharing.Ko được xóa đâu nhé ! Thực ra 2 cái đó là thuộc về trình xem ảnh và media bar ! Còn những thứ khác xóa thoải mái ^^

p/s: Nhân tiện. Nik mem ảo cũng ko nên Spam .^^

Bản 03-Test gần như hoàn hảo. Nó gần với bản chính thức rồi đấy bạn !
bản này chỉ fix bluetooth và thay icon với swipe là xong rồi, đâu còn gì để làm nữa, bạn nào k vừa ý thì thậ sự bó tay rồi

funnyclock

bàn phím N8 nó sang thật nhưng phím bấm nó nhỏ quá huynh ah,với lại một số người dùng swype sẽ bị lệch ngay,trông bựa lắm,tốt nhất a nên để bàn phím gốc rồi quăng file bàn phím N8 lên #1 ấy,ai thích thì dùng...
Đúng ý mình nè!

tungsctn

chưa có 1 bản nào của a là e chưa test e mất cả buổi sáng đi du lịch ở nhà đợi a ra bản này

VuaThuocLak

Chán bạn luôn ! Có bao nhiêu bài viết hướng dẫn thay bàn phím gốc trong Topic này rồi mà vẫn hỏi...
em cũng chẳng muốn hỏi đâu. Nhưng bác bảo em lục trong hơn 100 trang thế này tới bao h??? Được ùi. Tự tìm vậy

ThanhTungHT

Active Member
em cũng chẳng muốn hỏi đâu. Nhưng bác bảo em lục trong hơn 100 trang thế này tới bao h??? Được ùi. Tự tìm vậy

Nhận tiện đang vui hướng dẫn cho bạn :

Tách trong bản C6 V40 nào có Bàn phím gốc Theo đường dẫn : Sys/ bin:

10283389.dll

peninputgenericitut.dll

peninputgenericvkb.dll

eikcoctl.dll

Tách theo đường dẫn : Resource\ plugins :

peninputvkbwindowconfiginfo_01

peninputvkbwindowconfiginfo_96

Tách xong thỳ ném lên đây cho mình luôn nhé !

phuonxinh

Vừa down bản 3 về ,tí flash để đó mai dậy test...mình dùng bản 2 khi cài siseditor ko tìm thấy icon đâu. vào trong sys/bin click vaò tệp exe thì báo là lỗi hệ thống. bản 3 này bạn đã fjx chưa vậy? mới dùng bản 2dc 1ngày nhưng ko cài dc kái đó nên chán. mình hay vh pm ma ko có kái đó thì ko dc. cảm ơn bạn nhiều

ctgreen312

bản này chỉ fix bluetooth và thay icon với swipe là xong rồi, đâu còn gì để làm nữa, bạn nào k vừa ý thì thậ sự bó tay rồi
Uhm, mình cũng thấy hoàn hảo rồi, chỉ còn Icon N8 nữa thôi, mình xin quanh sao chẳng thấy ai trả lời hết, ai có cho mình xi giùm với :((

ThanhTungHT

Active Member
Vừa down bản 3 về ,tí flash để đó mai dậy test...mình dùng bản 2 khi cài siseditor ko tìm thấy icon đâu. vào trong sys/bin click vaò tệp exe thì báo là lỗi hệ thống. bản 3 này bạn đã fjx chưa vậy? mới dùng bản 2dc 1ngày nhưng ko cài dc kái đó nên chán. mình hay vh pm ma ko có kái đó thì ko dc. cảm ơn bạn nhiều

Ừm... Chắc là mình ẩn nó đi trong App rồi... Bạn thử ra ngoài Home Sreen . Add App lên HS xem có được ko?

p/s: Các bạn Test mà ko coment lại..Thì làm sao mình nắm rõ cần Fix cái nào chứ ! Ra bản Test là chờ sự đánh giá và nhận xét từ các bạn.Nhưng lượt down thì nhiều mà Coment thì.....

Uhm, mình cũng thấy hoàn hảo rồi, chỉ còn Icon N8 nữa thôi, mình xin quanh sao chẳng thấy ai trả lời hết, ai có cho mình xi giùm với :((

Cách Fix Media Bar lỗi khi dùng Icon N8 đây...^^ private\10207114\import\101f84b9
Và \Resource\skins\101f84b9

Copy toàn bộ file của e N8 ở bản 02 sang nhé !

Chỉnh sửa cuối:

phuonxinh

ko đc bạn ah. mình add vào widget kũng ko thấy. dùng jbaktaskman thêm vào mở nhanh kũng ko đc. bạn thử xem bản 3 này có bị ko thì fix giúp nhé.

ctgreen312

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
bạn thử với bản này xem sao giúp mình nhe.

http://www.pdaviet.net/showthread.p...75-s60v3v5-3-VI-Mod-unpack-D-and-remove-popup

giờ đang chuẩn bị flash fw v50 gốc để test 1pm xem phim. ko bit fw cook có cook pip vào ko mà cứ báo lỗi cập nhật khi chọn cài thêm pip v1.07...bỏ chn pip thì cài đc nhưng khi dùnp thì bị out giữa chừng...

Có phải là báo lỗi đã Cài đặt sẵn ko?
Chắc là do file icon của pm ấy trong Rofs2 thôi.

Vừa Test xong pm của TrungHuy nhé ! Ok.Cài đặt vào Ứng dụng.À Nếu bạn muốn ổn định thì nên Format Thẻ nhớ ^^ Và tích Factory Set lúc Flash nhé !

Như thế mới loại bỏ hết tạp dư của CFW cũ !

VANTHAOFTU

Cám ơn bạn Thanh TÙng nha, hôm nọ mình có comment về cái vụ E-mail built-in đó, bây giờ có CFW mới này chắc là ok rồi! Thanks bạn rất nhiều!

phuonxinh

sao mình flash fw gốc xong thì khi dt ko lên nữa nhỉ .bật nguồn chỉ rung 1kái rùi thôi. mình down v50.6.002 mà

xmenhathanh199x

A tùng hướng dẫn e bỏ cái tap to unlock được ko ạ. cảm ơn anh
bổ xung thêm chút. ko biết tại máy e hay fw nhưng cài theme khác xong khởi động lại dt là nó chở về theme mặc định. cái này ko quan trọng nhưng thấy thế nên e hỏi thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.