• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 TEST for 523x by ThanhTungHT (12/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
Ha. Mấy pro có lẽ mình biết vì sao opera hay bị out rồi. Đó là do cái ứng dụng "penputsever" gì gì đó mà các bạn hay vào killme sẽ thấy. Mình đã thử thì thấy khi khởi động opera lên chưa làm j cả có nghĩa chưa kết nối mạng thì penputserver chưa chạy. Đến khi bắt đầu kết nối mạng vào killme sẽ thấy có. Nếu dùng killme tắt cáo penputserver đi thì ngay lập tức ko opera out ngay, giống y như nó tự động out vậy. Máy pro test thử xem có đúng ko rồi đưa ra cách giải quyết cho vấn đề nan giải này nha. Thank

+1 . Mình Edit File .rsc đã xoá nó đi lúc khởi động... Nhưng bạn Thử Bản gốc xem Có bị Out không?
Nếu không bị Out..thì mình cho nó khởi động lại :)

funnyclock

Vừa mới thử lại xong, trên bản 02, kill tẹt ga cái penput... chẳng thấy opera bị out tí nào cả!
PS: đã tìm ra cái "lỗi" mà bạn ấy nói: khi đang mở bàn phím (của HĐH - not Opera's) trong opera, mở killme lên để kill cái bàn phím thì lập tức opera out ngay, còn nếu không mở bàn phím thì có mà cho kill tẹt ga nó cũng chẳng out!

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
Vừa mới thử lại xong, trên bản 02, kill tẹt ga cái penput... chẳng thấy opera bị out tí nào cả!
PS: đã tìm ra cái "lỗi" mà bạn ấy nói: khi đang mở bàn phím (của HĐH - not Opera's) trong opera, mở killme lên để kill cái bàn phím thì lập tức opera out ngay, còn nếu không mở bàn phím thì có mà cho kill tẹt ga nó cũng chẳng out!

+1. :) Mình ko xài opera nên ko rõ về nó lắm ^^

nguyenlang90

hôm nay là thứ 6 chúc thanh tung một ngaỳ mới tốt lành ,chờ fw như chờ vợ đi xa về ⠿

duongdinhqui

lúc nào Tùng up bản Final thì Tùng lập tôpic mới nhé.cho dễ vào và theo dõi vì load mobi khó theo dõi lắm.top cũng khá dài rồi...thank nhé

caobason89

Bạn ơi,có thể làm giúp mình 1 bản cook cho 5230 mà không cài sẵn các ứng dụng Memcheck, Killme, Zip và không thay cột sóng 2G bằng 3,5G được không?
À,tiện thể cho mình hỏi, khi Flash có cần file ROSF3 không bạn? Mình đã flash mấy lần mà không có file ROSF3 , sau đó thì điện thoại không khởi động được.
Thank bạn nhiều :d

ThanhTungHT

Active Member
Bạn ơi,có thể làm giúp mình 1 bản cook cho 5230 mà không cài sẵn các ứng dụng Memcheck, Killme, Zip và không thay cột sóng 2G bằng 3,5G được không?
À,tiện thể cho mình hỏi, khi Flash có cần file ROSF3 không bạn? Mình đã flash mấy lần mà không có file ROSF3 , sau đó thì điện thoại không khởi động được.
Thank bạn nhiều :d

Bạn Tải Mod App kia về.Rồi xoá theo đường dẫn của File Mod đó.(Trong các topic sưu tập Mod đấy )
Flash CFW không cần Rofs3 vì Rofs3 đã được tích hợp trong Rofs2.Riêng bản gốc mới cần Rofs3 !

caobason89

Bạn Tải Mod App kia về.Rồi xoá theo đường dẫn của File Mod đó.(Trong các topic sưu tập Mod đấy )
Flash CFW không cần Rofs3 vì Rofs3 đã được tích hợp trong Rofs2.Riêng bản gốc mới cần Rofs3 !
Mình cũng đã xóa các mod đó rồi nhưng khi flash không được bạn ạ. Và mình đã flash mấy lần mà không có Rosf3 nhưng khi flash xong thì chỉ hiện lên mỗi màn hình Nokia rồi tắt ngấm,không vào được bạn ạ.

ThanhTungHT

Active Member
Mình cũng đã xóa các mod đó rồi nhưng khi flash không được bạn ạ. Và mình đã flash mấy lần mà không có Rosf3 nhưng khi flash xong thì chỉ hiện lên mỗi màn hình Nokia rồi tắt ngấm,không vào được bạn ạ.

Khi xoá App..Ko được xoá các file txt nhé ^^

khi mô ra bản mới rứa a Tùng ? dạo ni cụng mắc học nên nỏ theo dọi thường xuyên đc :D

Sắp rồi.Đang Fix những Mod cuối cùng.Nhưng vẫn chưa ra...

ghostonline

Bản Final Tung có add luôn mod fix BT vào luôn không thế? Hôm trước hí hửng down bản của Vu về thì flash xong thấy chưa add mod fix vào lại phải flash lại firmware gốc dùng tạm trong lúc đợi. Mà đợi mấy hôm nguyenlang90 vẫn chưa gửi được mod fix cho mình nữa :(

funnyclock

Nhớ xem lại cái vụ "chỉnh min độ sáng nhưng vài giây sau nó lại kích đèn nền lên" nhé!

ThanhTungHT

Active Member
trời đất dùng opera mini viết bài ko biết sao lại ra nhiều vậy pó tay lun

Diễn đàn vừa nâng cấp.Nhưng Admin chưa Fix hết lỗi.Edit lại cái Coment kia đi^^

Nhớ xem lại cái vụ "chỉnh min độ sáng nhưng vài giây sau nó lại kích đèn nền lên" nhé!

Ko phải đâu.Đấy là Mod lim dim màn hình trước khi tắt đó ! Nhưng tôi chỉnh thời gian lim dim là 15s.Nên mới thấy như vậy.Sáng-->Tối--> Tắt hẳn và ngược lại khi chạm vào sáng lên !

Status
Không mở trả lời sau này.