• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6 [30.0.003] by Hoàng Huy(cập nhật V2)

drthanh88

mình flash rùi, nhưng có một số thắc mắc sau: khi chọn homescreen là basic hoặc finger use thj khi ấn telephone để hiện bàn phjm số màn hinh tối om như khi khóa máy nhưng thực chất vẫn nhận phím bấm (cái này bít dc bởi khi ấn exit thì bàn phím lại hiên ra bình thường, chj nhìn thấy thoáng qua vi ấn exit mà). các home screen khác thj van binh thường. bạn xem có ai mắc lỗi vậy ko nhé. thjch dùng basic vì hình nền ko bị che khuất nhiu. mình thử flash lại rùi mà vẫn bị như vậy. gỡ bỏ mấy ứng dụng nghj ngờ xung đột mà cũng ko có kết quả. hjx. giúp mình với nha. thân.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

vừa nãy dùng homescreen oratsu ấn bàn phjm số gọi 900 chơi, sau khi ấn phím dialler thj màn hình lại tối om. chán quá. chj mình tớ bị thôi à:(

Chỉnh sửa cuối:

sieutocdo1994

mình flash rùi, nhưng có một số thắc mắc sau: khi chọn homescreen là basic hoặc finger use thj khi ấn telephone để hiện bàn phjm số màn hinh tối om như khi khóa máy nhưng thực chất vẫn nhận phím bấm (cái này bít dc bởi khi ấn exit thì bàn phím lại hiên ra bình thường, chj nhìn thấy thoáng qua vi ấn exit mà). các home screen khác thj van binh thường. bạn xem có ai mắc lỗi vậy ko nhé. thjch dùng basic vì hình nền ko bị che khuất nhiu. mình thử flash lại rùi mà vẫn bị như vậy. gỡ bỏ mấy ứng dụng nghj ngờ xung đột mà cũng ko có kết quả. hjx. giúp mình với nha. thân.

Ok. Mình vừa test wả thật có lỗi này. Lỗi này là do effects. Tạm thời bạn tắt effects sài tạm nhé

drthanh88

đã tắt effect, đúng là đã hết lỗi, nhưng mà ko có effect trông đơn điệu quá. bạn ráng sửa nhanh nhe. mình nghĩ là sửa dc bởi bản v21 có effect mà có bị mắc lỗi này đâu. hj

Chỉnh sửa cuối:

mapdit989

Bạn ơi cho mìn hỏi. mình chạy JAF nhưng nó báo :
"Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-559\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE"
thì mình phải làm gì hả bạn ? hic hic. bó tay rồi.
Mình đã tạo đường dẫn , đã download FW chuẩn , đã chếp đè CFW...hjc. mà vẫn báo lỗi. huhu ~X(

hutjeumj

Link bình thường bạn ah. bạn down file đính kèm zìa rùi xóa đuôi ".7z" đi sẽ đ.c 1 file ".txt". link mediafire trong file ".txt" đó=> down file trong link zìa rùi zải nén bình thường nha bạn

hihi. các miniqwerty mod cho = ae sài C6 thui, tốt nhất là sài full qwerty

tks bạn nhé ! m đợi bản CFW của b mãi đó ,một lần nữa tks b nhé :D

hutjeumj

b siêu tốc độ ơi cho m hỏi xíu : m flash xong CFW của b khi cài font sao k đc nhỉ ? m tạo thư mục D/Resource/font rùi n vẫn k đc , sau đó m tạo thư mục C/Resource/font rùi restart máy thì không khởi đọng đc lun ??? vax là bị sao vax b ???tks nhé

sieutocdo1994

b siêu tốc độ ơi cho m hỏi xíu : m flash xong CFW của b khi cài font sao k đc nhỉ ? m tạo thư mục D/Resource/font rùi n vẫn k đc , sau đó m tạo thư mục C/Resource/font rùi restart máy thì không khởi đọng đc lun ??? vax là bị sao vax b ???tks nhé

Hình như bạn phải chép font theo đường dẫn này nak
E:\\resource\\fonts

vuhien

Bản này có cái - Mini qwerty - là khá mới, bạn lấy trong FW v20 hay lấy ở đâu vậy?

sieutocdo1994

thanks bạn nha! ứ biết cái link http://www.mediafire.com/?toqq8nwgikugpt5 của bạn sieutocdo bị làm sao mà down về toàn là file .GIF hu hu! có ai re-up k?
Mình down link firmware gốc của bạn thì vẫn bt ...thế là sao nhỉ :((

ủa? file gif là sao bạn? chờ nay mai có V2 rùi ak

Bản này có cái - Mini qwerty - là khá mới, bạn lấy trong FW v20 hay lấy ở đâu vậy?

Mình lấy bên DM

Chỉnh sửa cuối:

drthanh88

đợi bản v2 của bạn, hjhj.mà bạn mod thêm cái auto installer vào cho a e cài phần mềm đỡ vất vả nhé.

huyhero0106

Bạn Hoàng Huy ơi, bạn có cái link nào hướng dẫn chi tiết cách add cook fw này vào X6 ko? Gửi mình với? Mình mới xài HĐH nên ko biết làm sao sử dụng bản Cook này? Thanks bạn nhiều!