• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6 [30.0.003] by Hoàng Huy(cập nhật V2)

sieutocdo1994

V2 chạy có vẻ nặng nề quá bạn ơi...hic. flash xong mà chạy ỳ hơn v1. mình mở màn không suôn sẻ rồi.:(

Bạn flash lại xem, lần đầu mình flash bị lỗi công nhận máy chạy ơi ì thật, nhưng mình flash lại mọi thứ đều ok, hiệu ứng còn ít ngốn ram hơn v1 từ 1->2mb nửa

qhc_qhc

V1 sài khá tốt V2 còn good hơn, tốc độ rất nhanh. thx bồ nha. Hồi sáng đi học mà ko nói vs ae là release V2 nha, lo nhận thiệp ko hén :p

drthanh88

công nhận bản v2 dùng ok hơn rất nhiều, cảm ơn hoàng huy nha. mà cho mình hỏi vao phần SW update thấy vẫn có music player update 15.2.nếu update lên thì có ảnh hương tới Music 5800 V52 mà bạn mới up về cho x6 ko?

sieutocdo1994

V1 sài khá tốt V2 còn good hơn, tốc độ rất nhanh. thx bồ nha. Hồi sáng đi học mà ko nói vs ae là release V2 nha, lo nhận thiệp ko hén :p

Hihi. Thông cảm, thông cảm pận coi điêm thi ak mà :D

drthanh88 nói:
công nhận bản v2 sài ok hơm rất nhiều, cảm ơn hoàng huy nha. mà cho mình hỏi vao phần SW update thấy vẫn có music player update 15.2. nếu update lên thì có ảnh hương tới Music 5800 V52 mà bạn mới up về cho x6 ko?
Nếu bạn dùng với theme mình up thì sẽ nhanh hơn. Theme đó ít ngốn ram. Hoàng toàn đ.c bạn. Thx

Chỉnh sửa cuối:

manhtuyen2

công nhận bản v2 dùng ok hơn rất nhiều, cảm ơn hoàng huy nha. mà cho mình hỏi vao phần SW update thấy vẫn có music player update 15.2.nếu update lên thì có ảnh hương tới Music 5800 V52 mà bạn mới up về cho x6 ko?

k bik sao chứ cài v52 dzô update báo lỗi á...lấy 15.2 của 5800 bên topic khác chép vào c thì oke..

mapdit989

Mình làm lại rồi/ nhưng load Gallery không được trong khi V1 thì load jo tư, vô quản lý file hay bị treo máy. hichic. mình bó tay ui`. chac flash lại bản Gốc của máy dùng thôi. dù sao CFW bạn làm cũng rất OK , thank bạn.

sieutocdo1994

Mình làm lại rồi/ nhưng load Gallery không được trong khi V1 thì load jo tư, vô quản lý file hay bị treo máy. hichic. mình bó tay ui`. chac flash lại bản Gốc của máy dùng thôi. dù sao CFW bạn làm cũng rất OK , thank bạn.

Kỳ thật, chắc chắn là lúc bạn flash đã bị lỗi, bạn thử tham khảo mấy topic hướnh dẫn flash xem sao, khi flash nhớ tick vào factory set để loại bỏ một số ứng dụng ko cần thiết nhé. Chúc thành công

k bik sao chứ cài v52 dzô update báo lỗi á...lấy 15.2 của 5800 bên topic khác chép vào c thì oke..

Hihi. Mình vừa test oy, ko thấy báo lỗi j :D

kaikool

bản này thík nhất mini qwerty.
bạn có thể send mình link chỉ cách làm được k^?

mapdit989

Bạn cho mình hỏi luôn, vì sao 5800 chạy Fw của n97 được mà của C6 cũng được mà X6 của tụi mình chỉ chạy bản cfw của N97 được thôi ? thế bản của C6 thì sao hả bạn ? mà X6 ít người dùng quá nên cũng ít topic về x6. buồn quá. máy X6 chấp 5800 chứ, 16g,32g bỏ được cả đống film.hic hic...:(

Trvuphuong

Member
Bạn cho mình hỏi luôn, vì sao 5800 chạy Fw của n97 được mà của C6 cũng được mà X6 của tụi mình chỉ chạy bản cfw của N97 được thôi ? thế bản của C6 thì sao hả bạn ? mà X6 ít người dùng quá nên cũng ít topic về x6. buồn quá. máy X6 chấp 5800 chứ, 16g,32g bỏ được cả đống film.hic hic...:(

Ua x6 chạy được cfw của n97 nữa hả bác? Sao mình đâu thấy thông tin gì về nó đâu! Bác có link ko cho m xin với!

mapdit989

cái bạn Siêutocdo up đây cook từ Fw của N97 ra chứ đâu bạn. cài được N-gage của N97 nữa ne`. hic. chỉ có cai X6 không hỗ trợ Hs thôi.

Mình biết nguyên nhân rồi/ là do file c2z trong rompatcher , mình tắt nó đi thì không bị lỗi nữa. nhưng mà thay file C2z jo mình tự tạo thì Rompatcher nó không nhận ra là do sao nhi ?hic hic. mấy cái .rmp trong đó là mặc định hả bạn ?

sieutocdo1994

bản này thík nhất mini qwerty.
bạn có thể send mình link chỉ cách làm được k^?

Mình up ở trang 6 rùi đó bạn

X6 ko chạy đ.c CFW của N97 nha bạn

Ua x6 chạy được cfw của n97 nữa hả bác? Sao mình đâu thấy thông tin gì về nó đâu! Bác có link ko cho m xin với!

ko đ.c đâu bạn ah. Mình ko dám thử, nhưng theo mình biết chạy vào là die phone đó, ai làm chuột bạch test trước đi :p

cái bạn Siêutocdo up đây cook từ Fw của N97 ra chứ đâu bạn. cài được N-gage của N97 nữa ne`. hic. chỉ có cai X6 không hỗ trợ Hs thôi.

Mình biết nguyên nhân rồi/ là do file c2z trong rompatcher , mình tắt nó đi thì không bị lỗi nữa. nhưng mà thay file C2z jo mình tự tạo thì Rompatcher nó không nhận ra là do sao nhi ?hic hic. mấy cái .rmp trong đó là mặc định hả bạn ?

Hoàn toàn ko có chuyện mình cook từ fw của N97 nhé, mình cook từ fw zin của X6, cook từ fw N97 có nước die phone. Còn C2Z gây ra lỗi j bạn?

Chỉnh sửa cuối:

hutjeumj

bạn stđ ơi cho mình hỏi xíu : m dùng Ramblow để khởi động lại máy thì máy k khởi động đc , màn hình một màu nâu thui , m phải tháo pin ra thì mới khởi động lại đc ??? vax máu m bị lỗi j nhỉ ? trc m dùng v21 của b thì k bị như vax , hnay nữa là lần thứ 4 m bị vax rùi , tks b nhé :d

phamtiendt1982

mình đang sài bình thường thì thấy máy chậm wá nên rs lại (nút nguồn) thì cũng bị giống như vậy luôn,fải tháo pin mới đc

sieutocdo1994

bạn stđ ơi cho mình hỏi xíu : m dùng Ramblow để khởi động lại máy thì máy k khởi động đc , màn hình một màu nâu thui , m phải tháo pin ra thì mới khởi động lại đc ??? vax máu m bị lỗi j nhỉ ? trc m dùng v21 của b thì k bị như vax , hnay nữa là lần thứ 4 m bị vax rùi , tks b nhé :d

V30 này có vẽ bị lỗi ak bạn, lúc mình đang chạy demo bản V1 cũng một số lần bị tình trạng như zậy, mình phải flash lại fw gốc để kiểm tra nhưng fw cũng bị, mình nghĩ vài bửa nokia lại ra bản mới để fix lỗi. Còn từ khi mình sài V2 tới h thì chưa bị lần nào

caobang200

Đã flash các bản: CFW x6 v30.0.003 by jonyhoanganh thì chạy rất chậm-bộ nhớ Ram rất thấp, còn bản Fastest CFW Nokia X6 v30.0.003-Photon-N8 icon by Wikileaksking thì ấn tượng với tốc độ - Ram tốt nhưng cài một số phần mềm vào bị lỗi không chạy được. Bản CFW mới của Hoang Huy khá ổn định, bộ nhớ Ram cao, cài nhiều phần mềm vẫn chạy tốt.
bạn ơi cho mình hỏi bạn dùng Fastest X6 cài pm gì mà bị lỗi vậy? mình chưa flash bản này của Hoàng Huy nên cũng ko dám nhận xét gì. flash nhiều xót máy lắm hix.:(

qhc_qhc

bạn ơi cho mình hỏi bạn dùng Fastest X6 cài pm gì mà bị lỗi vậy? mình chưa flash bản này của Hoàng Huy nên cũng ko dám nhận xét gì. flash nhiều xót máy lắm hix.:(

Mình flash rất nhìu bản rùi, kể cả Fastest X6 nưa, nhưng mình thấy bản của Hoàng Huy là tốt nhất, nhất là bản V2, rất ổn định, mượt, máy chạy nhẹ, chạy opera mobile mà kòn có thể nghe nhạc = 360ting và onl thêm 2 cái ola nửa, vào wifi vù vù. chúc bạn có sự lựa chọn hợp lí và sau khi test nhớ pm cho nhận xét để mọi người biết nên dùng bản nào nhé.

hutjeumj

m flash mấy bản rùi :hoàng hải , jonyhoanganh ,Fastest CFW X6 v30.0.003-Photon-N8 icon Add&Edit Vietnamese by Wikileaksking (v2) , hoàng huy . thì m thấy bản của hoàng huy là chạy ổn nhất .duy chỉ có lỗi đó là m ramblow để reset thì k đc phải tháo pin khởi đọng lại thui . k hiểu sao nữa . chúc các bạn chọn cho mình CFW tốt nhất