• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6 [30.0.003] by Hoàng Huy(cập nhật V2)

sieutocdo1994

đợi bản v2 của bạn, hjhj.mà bạn mod thêm cái auto installer vào cho a e cài phần mềm đỡ vất vả nhé.

cái auto íntaller đó có file sis để cài đó bạn

Bạn Hoàng Huy ơi, bạn có cái link nào hướng dẫn chi tiết cách add cook fw này vào X6 ko? Gửi mình với? Mình mới xài HĐH nên ko biết làm sao sử dụng bản Cook này? Thanks bạn nhiều!

bạn chịu khó kiếm trên forum nha

Làm cái CFW tiếng việt đi, em người việt thích dùng ngôn ngữ nhà mình hơn

bản này song ngữ TV-TA mà bạn. thân

hutjeumj

bạn siêu tốc độ ơi ! cho m hỏi xíu :sao mục Quickoffice m k dùng đc nhỉ ? với phần xem lịch thì làm sao có thể xem đc tất cả các ngày trong tháng ? tại mở ra nó bị phần ghi chú công việc che mất rùi , nếu b làm bản v2 thì có thể chỉnh lại đc k ? với thêm lun lịch âm lịch , autoinstaller vào nhé . tks b nhiều nhiều :D

sieutocdo1994

bạn siêu tốc độ ơi ! cho m hỏi xíu :sao mục Quickoffice m k dùng đc nhỉ ? với phần xem lịch thì làm sao có thể xem đc tất cả các ngày trong tháng ? tại mở ra nó bị phần ghi chú công việc che mất rùi , nếu b làm bản v2 thì có thể chỉnh lại đc k ? với thêm lun lịch âm lịch , autoinstaller vào nhé . tks b nhiều nhiều :D

Cái quick office, âm lịch mình khuyên các bạn nên dùng pm cài thêm vào. Bên box ứng dụng có hình như có bài của ntv hay kenvip về quick office, còn âm lịch mình sẽ post link lên cho các bạn. auto install v2 sẽ có

Binhyuna

Là link của bạn ở trong cái file .txt ý down ở mediafire về là file ảnh có định dạng .gif nặng 46kb ! k hiểu sao mình down các file khác trên mediafire đều đc riêng link này là bị lỗi! bạn re-up ở 1 host khác đc k? thanks bạn

sieutocdo1994

Là link của bạn ở trong cái file .txt ý down ở mediafire về là file ảnh có định dạng .gif nặng 46kb ! k hiểu sao mình down các file khác trên mediafire đều đc riêng link này là bị lỗi! bạn re-up ở 1 host khác đc k? thanks bạn

Mình vừa test xong. hoàng toàn bình thường. bạn down file đính kèm ở bài 1 zìa rùi xóa đuôi ".7z" đi=> file txt
Link trong file txt đó ak bạn. chúc thành công

Binhyuna

Mình vừa test xong. hoàng toàn bình thường. bạn down file đính kèm ở bài 1 zìa rùi xóa đuôi ".7z" đi=> file txt
Link trong file txt đó ak bạn. chúc thành công

Đc rồi bạn ạ! thanks nha do cái Kaspersky nhà mình nó chặn!

leonthien

Đã flash các bản: CFW x6 v30.0.003 by jonyhoanganh thì chạy rất chậm-bộ nhớ Ram rất thấp, còn bản Fastest CFW Nokia X6 v30.0.003-Photon-N8 icon by Wikileaksking thì ấn tượng với tốc độ - Ram tốt nhưng cài một số phần mềm vào bị lỗi không chạy được. Bản CFW mới của Hoang Huy khá ổn định, bộ nhớ Ram cao, cài nhiều phần mềm vẫn chạy tốt.

mapdit989

Mình có một thắc mắc mong bạn giải đáp giùm mình : " Cook FW của N97 cho X6 được , vậy Fw của C6 có cook để chạy cho X6 được không vậy bạn?"

sieutocdo1994

Mình có một thắc mắc mong bạn giải đáp giùm mình : " Cook FW của N97 cho X6 được , vậy Fw của C6 có cook để chạy cho X6 được không vậy bạn?"

theo mình đoán ý của bạn mún nói có phải là zầy ko nha? ý bạn nói là CFW của n97 có thể chạy đ.c trên X6, vậy CFW C6 có thể chạy đ.c trên X6 hay ko?
Tới thời điểm hiện tại cả 2 trường hợp bạn nói đều ko thể làm đ.c, nếu đ.c thì phải edit lại rất nhìu và edit lại trên fw của X6 chứ ko thể nào lấy CFW của n97 hay C6 mà chạy cho X6 đ.c cả
Nếu bạn có link của CFW n97 chạy trên X6 thì cho mình để mình tham khảo nha. thân, chúc zui

shevadang

cho mình hỏi mình có thể cài những effect lá rơi hay sao băng trên CFW này ko bạn?chứ những bạn bên topic theme đều nói ko cài effect cho X6 dc

sieutocdo1994

cho mình hỏi mình có thể cài những effect lá rơi hay sao băng trên CFW này ko bạn?chứ những bạn bên topic theme đều nói ko cài effect cho X6 dc

hoàn toàn đ.c bạn, bản này có cả hiệu ứng khi bạn xoay màng hình nửa. Nhưng X6 hiện nay chỉ chưa hỗ trợ hiệu ứng HS thôi, mọi thứ đều ok

chichung781988

bạn ơi, cho mình hỏi, mình muốn thay hình con chó scooby khi khởi động máy bằng hình khác thì làm thế nào? và hình khi tắt máy nữa!...Thx bạn trước :)

thanhquang00

Cám ơn về CFW X6 của bạn sieutocdo1994
Mình rất hài lòng về cái mini qwerty và mod phần mềm music player của 5800
Loa ngoài to hơn nhiều và cũng ko hề bị rè như FW trc' , khiến mình rất vui và tin tưởng CFW tiếp theo của bạn

Nhưng có 1 vấn đề làm mình ko ưng ý làm sao để mục gallery chỉ xem ảnh trong thư mục Images và Received files
Máy của mình hiện khi vào phần gallery xem ảnh thì nó load tất cả các ảnh có trong bộ nhớ , tính ra mấy trăm cái ảnh linh tinh , nên rất khó chịu khi mở và xem
Hi vọng bạn chỉnh sữa phù hợp cho CFW vesion 2 tới này

Cảm ơn nhiều :D

sieutocdo1994

Cám ơn về CFW X6 của bạn sieutocdo1994
Mình rất hài lòng về cái mini qwerty và mod phần mềm music player của 5800
Loa ngoài to hơn nhiều và cũng ko hề bị rè như FW trc' , khiến mình rất vui và tin tưởng CFW tiếp theo của bạn

Nhưng có 1 vấn đề làm mình ko ưng ý làm sao để mục gallery chỉ xem ảnh trong thư mục Images và Received files
Máy của mình hiện khi vào phần gallery xem ảnh thì nó load tất cả các ảnh có trong bộ nhớ , tính ra mấy trăm cái ảnh linh tinh , nên rất khó chịu khi mở và xem
Hi vọng bạn chỉnh sữa phù hợp cho CFW vesion 2 tới này

Cảm ơn nhiều :D

Thanks bạn. Về gallery thì bạn có thể chép hình, video vào mục e:\\personal\\pictures và e:\\personal\\videos để gallery ko nhận ra

tuyenhp

mong rằng Ver 2 của bạn sẽ sửa lỗi âm lịch vs loại bỏ mấy cái HS orange ! ai muốn có thì cài thêm vào cũng đc ! mình muốn cài cái khác vào toàn báo lỗi cập nhật :(

thanhquang00

nhưng gallery nó load cả những ảnh của các phần mềm mình cài đặt vào nữa , rất nhiều luôn
vd như ảnh của pm Mykeylock , swype , youtube..... nói chung là rất nhiều ảnh linh tinh ở đâu đó

mong bạn sửa lỗi này :D

sieutocdo1994

mong rằng Ver 2 của bạn sẽ sửa lỗi âm lịch vs loại bỏ mấy cái HS orange ! ai muốn có thì cài thêm vào cũng đc ! mình muốn cài cái khác vào toàn báo lỗi cập nhật :(

bạn có thể dùng sisconten bung ra rùi chép vào C:\\ . còn âm lịch mình thấy nên sài pm riêng nha, mình đang sài cái này thấy hay http://www.mediafire.com/?a4o4mh81v21or92

nhưng gallery nó load cả những ảnh của các phần mềm mình cài đặt vào nữa , rất nhiều luôn
vd như ảnh của pm Mykeylock , swype , youtube..... nói chung là rất nhiều ảnh linh tinh ở đâu đó

mong bạn sửa lỗi này :D

Đây ko phải là lỗi nha bạn. Mình ko mod cái này vì khi bạn lưu ảnh ở nhìu nơi thì rất bất tiện khi xem, nếu mún bạn có thể mod thêm vào. thân

MOD mini qwerty

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

Đã cập nhật V2

Chỉnh sửa cuối:

mapdit989

V2 chạy có vẻ nặng nề quá bạn ơi...hic. flash xong mà chạy ỳ hơn v1. mình mở màn không suôn sẻ rồi.:(