• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

phuocnh

Mình xài 5230, mình muốn đổi 2 nút "v" và "chọn bàn phím" để thuận tay cho việc nhắn tin mình phải dùng mod nào, mong mọi người giúp. Thanks

Radium

Moderator
Để video ở chỗ nào mà cho nó hiện trên bộ sưu tâp với bên reading vậy bạn
Bạn để ở chỗ nào k phải folder Hidder hay Hidden là nó hiện mà :D

Mình xài 5230, mình muốn đổi 2 nút "v" và "chọn bàn phím" để thuận tay cho việc nhắn tin mình phải dùng mod nào, mong mọi người giúp. Thanks

HÌnh như k đổi đc bạn ơi.

alusism

Tiện cho mình hỏi có cách nào để hiện tên mạng ở ngoài Home screen không nhỉ? Với cả tắt tiếng khởi động nữa. Thật sự chỉ có duy nhất 1 điểm không ưng là nhạc khởi động dài và màu mè quá, buổi đêm restart không tiện.

dangquy197

Tiện cho mình hỏi có cách nào để hiện tên mạng ở ngoài Home screen không nhỉ? Với cả tắt tiếng khởi động nữa. Thật sự chỉ có duy nhất 1 điểm không ưng là nhạc khởi động dài và màu mè quá, buổi đêm restart không tiện.

Cái logo mạng bạn có thể dùng phần mềm để chỉnh. Tiếng khởi động bạn chỉnh trong cấu hình Profile, chỗ Âm báo: Tắt. Là được bạn à

Hamai93

Cái logo mạng bạn có thể dùng phần mềm để chỉnh. Tiếng khởi động bạn chỉnh trong cấu hình Profile, chỗ Âm báo: Tắt. Là được bạn à

bạn có thể làm cho anh em pda 1 bản stock rom 5230 v51.6.002 tiếng việt được không ạ mình thử làm đủ kiểu kô đc giờ cũng đang dùng rom này của bạn nhưng giờ muốn về rom gốc mà việt nam chưa có v51.6.002

dangquy197

bạn có thể làm cho anh em pda 1 bản stock rom 5230 v51.6.002 tiếng việt được không ạ mình thử làm đủ kiểu kô đc giờ cũng đang dùng rom này của bạn nhưng giờ muốn về rom gốc mà việt nam chưa có v51.6.002

Đổi tên cái Ver bạn cần chạy thấp hơn bản của mình rồi dùng JAF hoặc BB5 Tool Flash để chạy là ổn nhé, ko chết được đâu

Không bạn để video ở file nào để cho náo nhận.Giống nhu nhạc vậy.

Bạn vui lòng đọc kĩ cái dòng Lưu ý màu đỏ của mình nhé. Mình xin cảm ơn

Hamai93

Đổi tên cái Ver bạn cần chạy thấp hơn bản của mình rồi dùng JAF hoặc BB5 Tool Flash để chạy là ổn nhé, ko chết được đâu
Bạn vui lòng đọc kĩ cái dòng Lưu ý màu đỏ của mình nhé. Mình xin cảm ơn

mình đổi v51.0.002 thành v51.6.002 và dùng j.a.f được hả bạn hay đổi gì ạ bạn hướng dẫn rõ hơn giúp mình tí nhé mình hơi gà

Hamai93

số mình đen quá hôm nay không dùng được NaviFirm+ 1.7 nó toàn báo lỗi bản 1.5 1.6 cũng thế có pro nào biết công cụ gì tải fimware nữa không ạ

troly

Well-Known Member
số mình đen quá hôm nay không dùng được NaviFirm+ 1.7 nó toàn báo lỗi bản 1.5 1.6 cũng thế có pro nào biết công cụ gì tải fimware nữa không ạ

Nokia đã đóng không cho tải fimware về nữa đâu bạn ơi, nhờ ai đó đã tải up lên cho bạn thôi.

Hamai93

Nokia đã đóng không cho tải fimware về nữa đâu bạn ơi, nhờ ai đó đã tải up lên cho bạn thôi.

như bạn Dangvanquy đã nói ở trên thì mình dùng firmware tiếng việt v51.0.002 rồi đổi tên thành 51.6.002 là có thể hạ đc phải ko bạn giờ nokia ko cho tải firmware nữa rồi giờ mà hạ die thì ko tìm đâu ra firmware full v51.6.002 ra để cứu die phone nữa.