• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

kutem1990

Nếu làm xong hết nó hiện Local mode thì sao mọi người ?@@

YEEEEEEEEEEEEEEEEEEE thành công rồi
Làm 2 lần ok luôn , tks mn rất nhiều :)

Lưu ý 2 bài viết liền kề thì viết thành 1 bài nhé bạn!

Last edited by a moderator:

tuan586

Member
bản cook ngốn pin quá bạn?
bạn có thể bỏ mod cái màn hình nền = cái bản gốc dc ko vậy
máy 5230

dangquy197

bản cook ngốn pin quá bạn?
bạn có thể bỏ mod cái màn hình nền = cái bản gốc dc ko vậy
máy 5230

Hình nền đó ko hề ảnh hưởng đến PIN đâu bạn à, nó chỉ đơn thuần là cái Theme thôi. Sao ai dùng bản 5230 cũng ko than phiền tốn Pin mà mỗi mình bạn cảm thấy thế nhỉ? Đã làm đúng các bước yêu cầu trước Flash bạn?

aminana

Hình nền đó ko hề ảnh hưởng đến PIN đâu bạn à, nó chỉ đơn thuần là cái Theme thôi. Sao ai dùng bản 5230 cũng ko than phiền tốn Pin mà mỗi mình bạn cảm thấy thế nhỉ? Đã làm đúng các bước yêu cầu trước Flash bạn?

Bác quy có cách nào cho n5230 rm588 v51.6.002
Trở về rom.gốc có tiếng việt không ạ
Mình up hộ đứa bạn giờ nó bảo up lại hộ rom gốc mà ko làm được up rom v51.0.002 thì bật lên rồi màn hình nó nhoe nhòe rồi lịm mà rom v51.6.002 lại ko có của việt nam
Gửi từ LG-Optimus L7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk2

tuan586

Member

pin thi cung hon cac ban cfw khac nhung ao? qua, dung 3g dang dung day pin tu nhien con 2 nac

dangquy197

Bác quy có cách nào cho n5230 rm588 v51.6.002
Trở về rom.gốc có tiếng việt không ạ
Mình up hộ đứa bạn giờ nó bảo up lại hộ rom gốc mà ko làm được up rom v51.0.002 thì bật lên rồi màn hình nó nhoe nhòe rồi lịm mà rom v51.6.002 lại ko có của việt nam

Bạn dùng Nokia Cooker bung cái CFW của mình ra, sau đó cũng bung cái bản v51 ra, rồi Copy các file bên v51 này vào trong CFW của mình, (trước đó nhớ xóa hết các file, thư mục của CFW mình), đóng gói lại. rồi Flash là ổn

pin thi cung hon cac ban cfw khac nhung ao? qua, dung 3g dang dung day pin tu nhien con 2 nac

Cái này là do Pin của bạn rồi bạn ạ

teppiway

Mình d0w fw 5530 về flash xong vào *#0000# ghi là máy 5800 và v60.....vào phần nghe nhạc không được,chỉnh đường dẫn nghe nhạc đến mục nào vậy ae. ???giờ mình hạ xuống v40 bằng jaf đc k vậy chủ thớt ???

Chỉnh sửa cuối:

aminana

Gửi bởi aminana<br />
Bác quy có cách nào cho n5230 rm588 v51.6.002 <br />
Trở về rom.gốc có tiếng việt không ạ<br />
Mình up hộ đứa bạn giờ nó bảo up lại hộ rom gốc mà ko làm được up rom v51.0.002 thì bật lên rồi màn hình nó nhoe nhòe rồi lịm mà rom v51.6.002 lại ko có của việt nam <br />
<br />
<br />
Bạn dùng Nokia Cooker bung cái CFW của mình ra, sau đó cũng bung cái bản v51 ra, rồi Copy các file bên v51 này vào trong CFW của mình, (trước đó nhớ xóa hết các file, thư mục của CFW mình), đóng gói lại. rồi Flash là ổn<br />
<br />
Gửi bởi tuan586<br />
<br />
<br />
Nếu copy từ v51.6.002 vào thì có tiếng việt ko bạn hay copy v51.0.002 vào cfw rồi flash

tuan586

Member
Bạn dùng Nokia Cooker bung cái CFW của mình ra, sau đó cũng bung cái bản v51 ra, rồi Copy các file bên v51 này vào trong CFW của mình, (trước đó nhớ xóa hết các file, thư mục của CFW mình), đóng gói lại. rồi Flash là ổn

nhung dung ban? goc lai ko bi ao? nhu the

dangquy197

Mình d0w fw 5530 về flash xong vào *#0000# ghi là máy 5800 và v60.....vào phần nghe nhạc không được,chỉnh đường dẫn nghe nhạc đến mục nào vậy ae. ???giờ mình hạ xuống v40 bằng jaf đc k vậy chủ thớt ???

Nó ghi là 5800 chứ 5900 cũng chẳng sao cả bạn à, còn nhạc đọc ở mục Sound/Digital nhé, bạn ko chịu đọc những comment trước hoặc đọc kĩ bài của mình rồi hỏi. Lần sau có lỗi mình sẽ ko chịu trách nhiệm trả lời đâu nhé

Nếu copy từ v51.6.002 vào thì có tiếng việt ko bạn hay copy v51.0.002 vào cfw rồi flash

Có tiếng việt chứ bạn

nhung dung ban? goc lai ko bi ao? nhu the

Trời đất, nó cũng chỉ là 1 mức tiêu thụ pin thôi mà

tuan586

Member
Nó ghi là 5800 chứ 5900 cũng chẳng sao cả bạn à, còn nhạc đọc ở mục Sound/Digital nhé, bạn ko chịu đọc những comment trước hoặc đọc kĩ bài của mình rồi hỏi. Lần sau có lỗi mình sẽ ko chịu trách nhiệm trả lời đâu nhé

Có tiếng việt chứ bạn

Trời đất, nó cũng chỉ là 1 mức tiêu thụ pin thôi mà

cho mình hỏi thêm là tại sao có cfw tiếng việt v51.6 của 5230 mà ko có ofw tiếng việt ???

Radium

Moderator
cho mình hỏi thêm là tại sao có cfw tiếng việt v51.6 của 5230 mà ko có ofw tiếng việt ???

Cái đó hình như là do Nokia họ không phát hành gói tiếng Việt cho phiên bản 51.6 đó bạn