• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6 by Hoang Huy

xelibri

bạn sài CFW của mình có nhận xét j ko? bạn sài lâu chưa?

À, ý mình là lỗi nhận nhầm thành 5800. Còn mình sài bản update của bạn rùi, cũng không có lỗi gì nhưng cũng không có gì đột phá lắm :D

sieutocdo1994

Mình đang làm bản chuyên về tốc độ. Đang test mà tốc độ vẫn chưa đ.c vừa ý

xelibri

Thích nhất khoản tốc độ nên sẽ ưu tiên test trước, mãi không có h lại có liền hai cái mới nên phải chia ra test.

sieutocdo1994

Thích nhất khoản tốc độ nên sẽ ưu tiên test trước, mãi không có h lại có liền hai cái mới nên phải chia ra test.

test sao rùi bạn? bạn thấy cách sắp xếp menu ứng dụng sao? độ mượt?

xelibri

test sao rùi bạn? bạn thấy cách sắp xếp menu ứng dụng sao? độ mượt?

Không hiểu hai bạn đo ram bằng gì? Mình đo bằng jbaktask nhưng chưa bao h được nhiều như vậy trừ khi khởi động xong, chưa cài j và chỉ cài jbaktask thì là 56M, còn khi cài rùi chỉ tầm 50 thui. Chạy mượt lắm bạn à. Thông cảm chưa nhận xét được nhiều vì một tối test tận hai bản :)):)):)).

sieutocdo1994

Không hiểu hai bạn đo ram bằng gì? Mình đo bằng jbaktask nhưng chưa bao h được nhiều như vậy trừ khi khởi động xong, chưa cài j và chỉ cài jbaktask thì là 56M, còn khi cài rùi chỉ tầm 50 thui. Chạy mượt lắm bạn à. Thông cảm chưa nhận xét được nhiều vì một tối test tận hai bản :)):)):)).

test xong nhớ cho mình nhận xét. bạn thấy qwerty như zậy đ.c chưa? cách sắp xếp ứng dụng nửa

soc0la

bản H2 SPEED ngon lành ko bạn ơi!.. m cũng thích speed, không cần mod quá cầu kỳ đâu:D

xelibri

chạy mượt lắm bạn. bạn test thử xem

Theo mình thì bản này chạy là ổn định nhất trong những bản bạn đã mod, tuy nhiên xét khách quan nếu là bản chuyên về tốc độ thì cũng chưa có gì đột phá lắm về mặt tốc độ bạn à. Ngoài ra, tất cả các bản mod của bạn đề không hỗ trợ hết fonts và logo, ví dụ như các bản khác của bạn Hoanghai thì chỉ cần bấm * là các logo hiện lên hết, còn của bạn bao h cũng chỉ là hai trang ký tự nguyên thuỷ của máy. Hơn nữa mình cảm giác bản này xả ram khá chậm, nhất là sau khi chụp ảnh thì hình như ram không được trả lại thì phải? Trong vòng một ngày mình test hai bản firmware của cả hoanghuy và hoanghai nhưng về mặt tốc độ thì của bạn cũng không hơn đâu nhưng bản của hoanghai thì xả ram tốt hơn. Theo mình thấy thì bạn cũng nên thêm ứng dụng tự cài đặt vào trong bản firmware để tiện cho người sử dụng, chứ up xong mà cài thủ công mất thời gian lắm. Mình để ý thấy các bản rom nhất là của nước ngoài cũng hay có ứng dụng này.
P/s: Vài lời góp ý mong bạn sẽ sớm cho ra đời những bản speed thật chất lượng vì mình cũng chỉ cần tốc độ nhanh là ok, còn những cái khác thích thì cài =D>=D>=D>.

sieutocdo1994

Theo mình thì bản này chạy là ổn định nhất trong những bản bạn đã mod, tuy nhiên xét khách quan nếu là bản chuyên về tốc độ thì cũng chưa có gì đột phá lắm về mặt tốc độ bạn à. Ngoài ra, tất cả các bản mod của bạn đề không hỗ trợ hết fonts và logo, ví dụ như các bản khác của bạn Hoanghai thì chỉ cần bấm * là các logo hiện lên hết, còn của bạn bao h cũng chỉ là hai trang ký tự nguyên thuỷ của máy. Hơn nữa mình cảm giác bản này xả ram khá chậm, nhất là sau khi chụp ảnh thì hình như ram không được trả lại thì phải? Trong vòng một ngày mình test hai bản firmware của cả hoanghuy và hoanghai nhưng về mặt tốc độ thì của bạn cũng không hơn đâu nhưng bản của hoanghai thì xả ram tốt hơn. Theo mình thấy thì bạn cũng nên thêm ứng dụng tự cài đặt vào trong bản firmware để tiện cho người sử dụng, chứ up xong mà cài thủ công mất thời gian lắm. Mình để ý thấy các bản rom nhất là của nước ngoài cũng hay có ứng dụng này.
P/s: Vài lời góp ý mong bạn sẽ sớm cho ra đời những bản speed thật chất lượng vì mình cũng chỉ cần tốc độ nhanh là ok, còn những cái khác thích thì cài =D>=D>=D>.

thanks bạn đã góp ý. dạo này lên 11 rùi. mắc đi học hè nên chưa có ý tưởng nhìu để chỉnh sửa cho tốt. đúng là camera hơi ngốn ram. để mình xem lại phần này. còn mình thấy sao khi bạn tắt ứng dụng ram xả cũng tốt. mất khoảng 1MB so với lúc chưa chạy. còn qwerty do mình hay chat nên chỉ chỉnh những ký tự thật cần thiết thui cho tiện.

lycuty

ông ở Củ Chi ah.Xã nào vậy để có thời gian qua nhà thỉnh giáo, chứ mới xài nên cũng chẳng rành lắm.:D