• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6 by Hoang Huy

Phoenix

Cái font này hơi xấu, cứ xài font mặc định là tốt nhất, dễ nhìn

soc0la

Củng vậy bạn àh,chỉ có chỉnh điều khiển quay tắt nhạc chuông là kg bị ảnh hưởng 8-|,lâu lâu vô tin nhắn hay xoay màn hình nửa.:-?

đấy ko phải lỗi mà do đặc điểm của FW gốc thôi bác:).. bản dùng rất good! thanks nhìu;;)=D>=D>

sieutocdo1994

Củng vậy bạn àh,chỉ có chỉnh điều khiển quay tắt nhạc chuông là kg bị ảnh hưởng 8-|,lâu lâu vô tin nhắn hay xoay màn hình nửa.:-?

cái này là do nokia chỉnh xoay nhạy wa'. nên bạn vừa nghiên chút là nó xoay liền nha

soc0la

tốt nhất là tắt cái mình hình tự xoay đi... mình dùng toàn tắt nó :D đỡ phải xoay loạn xạ;))

oanhvinhquang

Thì A vẩn tắt đấy,chạy mượt lắm keke,ai trong hình thế nhỉ?Giống đại ca waaa,có em chân dài ngồi kế bên nửa mới sướng :)):p:D

zodanh2102

cuối cùng cũng có người quan tâm đến X6, có cái để chọc ngoáy là niềm vui của người xài smartPhone rui`

xelibri

cuối cùng cũng có người quan tâm đến X6, có cái để chọc ngoáy là niềm vui của người xài smartPhone rui`

Bác nhầm à, X6 được quan tâm đấy chứ, rom up thoải mái còn j. Bản 8HS thì không có máy thử còn riêng với mình bản 9HS dùng ngon đó.

sieutocdo1994

Bác nhầm à, X6 được quan tâm đấy chứ, rom up thoải mái còn j. Bản 8HS thì không có máy thử còn riêng với mình bản 9HS dùng ngon đó.

hi. hèn j lâu rùi mới thấy onl. chừng nào có máy test bản 8HS cho zui:p

zodanh2102

hi. hèn j lâu rùi mới thấy onl. chừng nào có máy test bản 8HS cho zui:p

hi`! máy thì có lâu rồi mà do công việc trước đây không có thời gian lên mạng để tìm hiểu. Theo anh em thì nên up 8Hs hay 9HS, bản nào speed hơn vậy??
Mà trong phần tải về có 2 file RM-559_21.0.004_C04_prd.rofs3.fpsx và RM-559_21.0.004_prd.rofs2.V20. thì khi up chọn cái nào được??

Son_Nguyen

hi`! máy thì có lâu rồi mà do công việc trước đây không có thời gian lên mạng để tìm hiểu. Theo anh em thì nên up 8Hs hay 9HS, bản nào speed hơn vậy??
Mà trong phần tải về có 2 file RM-559_21.0.004_C04_prd.rofs3.fpsx và RM-559_21.0.004_prd.rofs2.V20. thì khi up chọn cái nào được??

Dùng 8HS ổn định hơn đó bạn, cái HS Samsung hay bị lỗi lắm. Trong phần tải về có 2 file thì bạn chép đè 2 file đó vào thư mục chứa FW gốc rồi tiến hành flash. Riêng file rofs3.fpsx thì bạn cần chú ý đến màu máy nhé. Lần trước mình flash con X6 quên ko chú ý đến cái file rofs3 nên bị lỗi phải cook lại file đó dựa trên file gốc đúng theo màu máy thì mới ngon lành.

sieutocdo1994

Dùng 8HS ổn định hơn đó bạn, cái HS Samsung hay bị lỗi lắm. Trong phần tải về có 2 file thì bạn chép đè 2 file đó vào thư mục chứa FW gốc rồi tiến hành flash. Riêng file rofs3.fpsx thì bạn cần chú ý đến màu máy nhé. Lần trước mình flash con X6 quên ko chú ý đến cái file rofs3 nên bị lỗi phải cook lại file đó dựa trên file gốc đúng theo màu máy thì mới ngon lành.

pạn rename rofs3 down zìa cho zống vs rofs3 của máy pa.n là đ.c mà. còn bạn cook lại thì tốt rùi;;)

zodanh2102

vậy cho mình hỏi xíu. file ROM đính kèm là balckROM hay WhiteROM vậy? Mình đang xài màu đen, hồi đêm về up thử và thắc mắc chổ tại sao file của bạn là RM-559_21.0.004_C04_prd.rofs3.fpsx mà JAF cứ load là RM-559_21.0.004_C03_prd.rofs3.fpsx, nếu như vậy thì có ảnh hưởng gì không.
Các bác đã cook rồi cho mình biết ý nghĩa 2 file đó được không?

GER2407

vậy cho mình hỏi xíu. file ROM đính kèm là balckROM hay WhiteROM vậy? Mình đang xài màu đen, hồi đêm về up thử và thắc mắc chổ tại sao file của bạn là RM-559_21.0.004_C04_prd.rofs3.fpsx mà JAF cứ load là RM-559_21.0.004_C03_prd.rofs3.fpsx, nếu như vậy thì có ảnh hưởng gì không.
Các bác đã cook rồi cho mình biết ý nghĩa 2 file đó được không?

các file cook bác tải về mà khác tên so với bản gốc thì bác rename lại cho giống với bản gốc thì sẽ ko bị lỗi. rồi sau đó chép đè vào FW gốc.