• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-X6 V31.0.004 - Bản Mod đơn giản By Dale

Status
Không mở trả lời sau này.

vinhvinh305

co loi ne dale.minh vao ovi map roi khong the thoat no ra duoc.du da dung moi cach.cuoi cung phai restast may moi dc do.co van de nua la khi minh dang su dung operamini minh bat trinh nghe nhac cua may thi operamini khong hoat dong nua va bi do* ra mot luc.k biet co ai bi nhu minh khong hay do dt cua minh bi minh tan` pha' qua nen no moi vay.dale xem lai nhe.
minh ghet c6-x6 nhat o cho cam ung lech,va khong the cai them phan mem dayhand input.con nghe nhac thi minh it quan tam den.

samiboy007

@samiboy 007 : bạn đã chỉnh lại bản cook rồi hả, ram cao hơn bản trước k?
Ram cao hơn.nhưg vấn đề pàn phím seach danh bạ thì đag ngjên cứu cho nó hoạt động.nghĩ nó là 1lỗi đơn gjản thôi.

khj nào có thời gjan ra nét thì test tiếp.

minhdale

dùng bình thường mà có sao đâu nhỉ.Sau khi vào Ovi Map bấm nút (x) ở bên phải là thoát mà.Tui dùng đâu có vấn đề gì đâu.
http://www.ziddu.com/download/13906558/ImprovedUIandGamesperformance.rar.html
Download cái trên sẽ tăng hoạt động CPU nhưng đồng nghĩa với việc tốn pin hơn.Mình mod để tiết kiệm pin nên chỉ nên mở cùng nhau những chương trình dùng ít ram.Chứ Opera Mobile nó ăn ram kinh lắm vì vậy bị đơ trong 1 lúc là không thể tránh khỏi.Nhất là khi mở nhiều tab ở OM.Sau khi Flash bạn đã dùng lệnh *#7370# chưa.Mình dùng chẳng thấy có vấn đề gì cả :-??

vpkado

Ram cao hơn.nhưg vấn đề pàn phím seach danh bạ thì đag ngjên cứu cho nó hoạt động.nghĩ nó là 1lỗi đơn gjản thôi.

khj nào có thời gjan ra nét thì test tiếp.
làm lại bản mới rồi hả, bản cũ kia mình test ram sau khi sử dụng các ứng dụng ram còn khoảng 43m àh. mà cái danh bạ seach ấy khỏi cần củng được, ông dùng cái Youlu Address book đi

samiboy007

làm lại bản mới rồi hả, bản cũ kia mình test ram sau khi sử dụng các ứng dụng ram còn khoảng 43m àh
Ừk.pản đó ram cao nhưg trả ram kém nhưg vẫn mượt mà.đag thjx káj seach danh bạ.mà làm k đc (lúc có lúc k ),tứx wá.

nge nói sắp có core n97 cho x6 mà chưa pít thế nào đây.

vpkado

chia sẽ test thủ coi, nghe ram cao cũng ham hố nè hehe, thấy bên blog binh 24 có rofs 2 của n97 rồi thì phải

minhdale

Đã có rof2 đâu mà xào với nấu :)).Bạn kia nói rof2 của N97 chứ ko phải là N97 port cho X6 :))

drthanh88

đành đợi thôi chứ biết làm j bay giờ. mà mình thấy blog của binh24 chỉ nói FW N97 cho 523x chứ có nói cho x6 đâu nhi?

vpkado

lão sam up file rofs 2 của bản ram cao cho test thử coi, có mà giấu hoài xuống cà mau chém giờ =))

minhdale

Xem kĩ trước khi hỏi đi bạn :)).Giả hay ảo thì đến ngày khắc biết.Xin ngừng tranh cãi về vấn đề khác ngoài FW của tui ở đây nhé.Thanks :))

update đã có bản mới với mod tăng ram sau rs, từ điển tv của Nokia, camera tắt tiếng khi chọn âm 3, và center text.Ai muốn làm chuột bạch ko :))

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Vài hình ảnh về bản mod mới ra :)).Update ảnh khi khởi động và tắt máy,ram sau khi rs được 63mb, căn giữa text ở menu, camera im lặng ở âm thanh 3, từ điển nokia

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

mình vừa mới flash bản N97 mini cho X6 công nhận quá đỉnh.Ram nhiều hơn C6, cảm ứng chuẩn gần được như fw gốc X6.giao diện đẹp.Đang test thêm
Ram được khoảng ~56 sau khi khởi động với full widget (phím tắt 1,2 ,email, music, danh bạ).Mỗi tội dùng cái trượt mở khóa của bình thì số không to như của C6 ~X(.

minhdale

Đang test.Chắc khoảng 1 ngày nữa sẽ up lên cho các bạn.
Các bạn nên cám ơn bình đã release chứ mình chỉ test rồi mod lên cho các bạn thôi :D

vinhvinh305

tuyet nhat la cam ung khong bi lech.her her.nhanh len nhe dale.....lau roikhong kiem duoc ban fw nao moi cho x6

J_Tuan

bạn dale cho mình hỏi chút . Bạn có biết bản CFW X6 v31 nào có hiệu ứng giống sym^3 ko. Đang tìm mà chỉ toàn thấy dành cho v21 :((
p/s : mình cũng ghiền pokemon lắm ^^, sao ko tặng kèm vài cái theme pokemon nhỉ ^^

Status
Không mở trả lời sau này.