• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-X6 V31.0.004 - Bản Mod đơn giản By Dale

Status
Không mở trả lời sau này.

minhdale

n97 a? thú vị quá. mau lên nhé bạn.
N97 mini bạn à :D.
tuyet nhat la cam ung khong bi lech.her her.nhanh len nhe dale.....lau roikhong kiem duoc ban fw nao moi cho x6
Vẫn lệch mà bạn.Nhưng mà chắc chắn nó ko quá lệch như C6-X6 đâu :))
bạn dale cho mình hỏi chút . Bạn có biết bản CFW X6 v31 nào có hiệu ứng giống sym^3 ko. Đang tìm mà chỉ toàn thấy dành cho v21 :((
p/s : mình cũng ghiền pokemon lắm ^^, sao ko tặng kèm vài cái theme pokemon nhỉ ^^

Nếu bạn thích thì mình sẽ send cho bạn cái effects của S^3.Nhưng mà hiệu ứng đó tốn ram và cũng...tốn pin lắm :)).

@all: chắc sẽ xong sớm thôi :)).Có thể xong trước đêm nay :ar!

minhdale

Nghe nhạc vẫn vậy.Ko khá hơn lắm đâu.mình đang tính thử cho Music player của 5800 vào xem sao :-?.Test đi test lại vẫn thấy chỉ khá hơn C6 1 chút.Fw này thiếu email widget, ít mod cho FW nhưng lợi cái là pin được lâu hơn :(....Khéo so với C6 thì thà dùng C6 khéo còn hơn :)).Đang test nốt 1 số mod.Đêm up thì mai sẽ có link \-/

vinhvinh305

chay fw goc thi it' tuy` bien' dc hon.phai nghik chu ban.s60v5 ma cu dung fw goc minh thay chan' chan' y

Dragon459

Manager
các bác cho em hỏi hơi ngoài 1 chút.sao cái jaf của em đễn bươc chọn use ini lại k thấy xuất hiện rm-559 cho x6 vậy ak.flash mà đến bước này chả thấy nó đâu thế là tịt luôn~X(

Chỉnh sửa cuối:

vinhvinh305

tai x6 moi' ra nen jaf chua nhan la phai.ban phai copy them 1 doan. ma~ vao` thi jaf no moi' nhan x6.doan. ma~ thi` ban vao thread cua may' cai' ban? "photon cho x6" y se co' va ca huong dan nua.minh dang dung dt nen k copy ho^. ban duoc

Dragon459

Manager
tai x6 moi' ra nen jaf chua nhan la phai.ban phai copy them 1 doan. ma~ vao` thi jaf no moi' nhan x6.doan. ma~ thi` ban vao thread cua may' cai' ban? "photon cho x6" y se co' va ca huong dan nua.minh dang dung dt nen k copy ho^. ban duoc
thank bạn nhiều.mình làm được rồi
flash xong bắt đầu đóng góp ý tưởng để các mod làm việc đây

J_Tuan

N97 mini bạn à :D.

Vẫn lệch mà bạn.Nhưng mà chắc chắn nó ko quá lệch như C6-X6 đâu :))

Nếu bạn thích thì mình sẽ send cho bạn cái effects của S^3.Nhưng mà hiệu ứng đó tốn ram và cũng...tốn pin lắm :)).

@all: chắc sẽ xong sớm thôi :)).Có thể xong trước đêm nay :ar!
mình hỏi hộ cho người bạn thôi ^^, tại thấy 5230 của mình dùng CFW duythanh vẫn chạy hiệu ứng sym^3 khá mượt và cũng ko tốn pin lắm nên hỏi vậy ^^.
Mình nghĩ bạn cứ làm thếm 1 bản có effect cho mọi ng lựa chọn ^^, mình tin có nhiều ng sẵn sag` vì cái đẹp và sự pro mà hy sinh đi chút ram và power =))

minhdale

Mình sẽ ko up FW N97 lên vì lỗi nhiều quá.Nếu các bạn thích thử thì có thể vào blog của bình để download và thử.dùng đi dùng lại thì mình thấy còn thua cả C6.Có thể pin khá hơn nhưng ít mod cho N97 mini và nếu thêm thì gây xung đột rất khó chịu.Hôm qua flash hơn 20 chục lần rồi.Khá xót...~X(

Từ nay xin chấm dứt cuộc đời "chuột bạch" :|.Dùng FW gốc cho lành =D>

@J_tuấn: Tối mình up cho bạn bản X6 mình đang dùng (có thêm cho bạn luôn effects N8).Giờ đi làm

Dragon459

Manager
bác mod lại cái chế độ nhận file trực tiếp luôn vào bộ nhớ c hoặc e đi bác

trời đất.bác k mod nữa ak.đang hí hửng chờ bản n97 của bác
nhiều lỗi thì bác lại càng phải cố fix chứ??
mọi người đều rất đang chờ bản n97 của bác
chả nhẽ bác lại làm mọi người đau tim như vụ nokia tuyên bố giết sym ak:((
vụ ấy làm em ghét cay ghét đắng androir rồi

boy_online01

Mình thấy bản N97 cũng ok mà. Chắc do minhdale dùng những mod riêng cho C6 nên nó mới bị thế, hoặc cũng có thể do là bản beta nên còn nhiều lỗi. Lúc đầu mình cũng bị lỗi ko nhấn được vào menu và danh bạ khi cho mấy mod của C6 vào, nó cứ restart liên tục. Flash đến lần thứ 10 mới tạm ổn, đang chờ xem còn bị sao nữa ko :D.
À mà thăng N97 nó rất nhạy cảm với mấy cái patch thì phải. Mình quên ko tắt C2Z với Open4all+ nên bị lỗi tùm lum :|

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Tình hình là em yêu X6 của mình chắc không chịu nổi nữa.Thẩm mị viện nhiều quá nó xấu đi chứ hay ho gì.Nhà nghèo ko đủ tiền nâng đời nên tạm chấm dứt sự nghiệp nghiên cứu tại đây :D.
-Chưa có bộ icon hoàn hảo cho N97 mini.Có 1 bộ thì cà tàng lắm :)).Muốn làm cũng được nhưng phải tập hợp mấy bộ icon lại mới đủ
-Bàn phím gọi S^3 có rồi.
-Mod thêm swype to unlock (bản giống C6), Căn giữa text (ko biết xung đột với cái gì), 7 trang kí tự, mpx5800, mpx 15.2, nofication 1.05, conversation vh, auto roration (bàn phím),........hầu hết toàn dùng mấy mod hoạt động trên all fw.Nghĩ lại thì chắc lỗi cái tự quay bàn phím theo cảm biến thì phải:-?.Nhưng mà chán rồi.Chả muốn flash nữa.
Flash cái fw X6 gốc cho thêm center text thì bị xung đột với cái tap to unlock ~X(.Làm flash thêm 4 lần mới biết lỗi ~X(

Dragon459

Manager
bác làm thêm luôn 1 bản mod sym^3 cho anh em x6 đỡ ghen tị vs các máy v5 khác đi bác.
bản có hs xoay ngang và menu 4x4 luôn đi.lúc xoay ngang mà em nó như con n8 thì nhất luôn.đẩy 2 dòng "tùy chọn" và "thoát'" xuống dưới như n8 ấy.nhìn gọn hơn.chứ cứ như v5 thì 2 cái dòng ấy chiếm 1/5 màn hình rồi.

ở giữa mod thêm cái đồng hồ nhỏ như nguyên bản thì càng tốt.còn k thì chỉ cần đưa 2 dòng trên xuống dưới thay vì đặt bên cạnh là ok lắm rồi

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Có lẽ làm nốt phát cuối N97 mini.
@dragon459: làm gì có cái mod đó hả bạn :X_X.Mình chỉ là người tiêu dùng thôi :)).Tốt nhất là kiếm cái S^3 cho nó lành :))

drthanh88

ủng hộ bạn đó, có khó khăn thì khi hưởng thành quả a e mới nhớ tới mình chứ. thanks trước.

Status
Không mở trả lời sau này.