• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat trên PPC bằng IM+ [v5.xx, 6.xx, 7.xx và 8.xx]

InF3Rn4L

cám ơn bạn. bạn có thể cho mình hỏi cách cài IM+ 7.1 lite đc k? mình down 1 cái IM+ 7.1 lite nhưng file cab nên mình k biết cài hnay mình đã cài GPRS cho máy nhưng khi vào IE thấy k chạy đc các trang web (page not found)... copy file cab vào k chạy đc

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
cám ơn bạn. bạn có thể cho mình hỏi cách cài IM+ 7.1 lite đc k? mình down 1 cái IM+ 7.1 lite nhưng file cab nên mình k biết cài

Copy file .cab vào máy hoặc thẻ nhớ rồi bấm cài thôi,hết sức đơn giản.
Nhớ kiểm tra lại file tải về,chỉ đuôi mở rộng là.cab mới chạy được,còn nếu là .rar hay.zip thì phải dùng winrar giải nén trên PC để lấy file.cab

Chỉnh sửa cuối:

InF3Rn4L

chắc chắn là file cab... nhưng khi copy vào... ấn vào thì k thấy chạy... cái màn hình IE trắng trơn

NhatToai

Super V.I.P
chắc chắn là file cab... nhưng khi copy vào... ấn vào thì k thấy chạy... cái màn hình IE trắng trơn

Cài file cab cho PPC thì liên quan gì tới IE mà bạn bảo nào là net với IE vậy cà.....!!!

InF3Rn4L

mình k biết... khi copy cái setup vào thẻ nhớ r chạy thì tự dưng cái IE hiện ra và k còn j khác chạy cả

Cài file cab cho PPC thì liên quan gì tới IE mà bạn bảo nào là net với IE vậy cà.....!!!
Ông này chắc cài qua IE chắc...:p Nếu chắc chắn là file .cab thì cài trên PPC bình thường...

mình k biết... khi copy cái setup vào thẻ nhớ r chạy thì tự dưng cái IE hiện ra và k còn j khác chạy cả
Bạn kiểm tra chắc chắn nó là file .cab thì mớii cài được nhé, trên PC nên để chế độ hiển thị phần mở rộng đuôi file để khỏi bị nhầm...

InF3Rn4L

mình mù mấy cái này :((
mình trình bày cụ thể nhé... down IM+ 7.1 lite thì nó hiện dạng winrar... giải nén ra thì thấy cái file setup thì định dạng của nó là XML... copy vào k cài đc thì mình copy cái file mà mình down về và thử cài thì nó báo setup failed

giúp mình với các bạn ơi...

Last edited by a moderator:
mình mù mấy cái này :((
mình trình bày cụ thể nhé... down IM+ 7.1 lite thì nó hiện dạng winrar... giải nén ra thì thấy cái file setup thì định dạng của nó là XML... copy vào k cài đc thì mình copy cái file mà mình down về và thử cài thì nó báo setup failed
Mình đã hiểu, bạn đã nhầm file .cab với file nén dạng .rar, .zip vì trên PC bạn không hiển thị phần mở rộng đuôi file vì biểu tượng file .cab giống y hệt biểu tượng file nén dạng .rar và .zip, bạn để nguyên không extract rồi copy vào thẻ mà cài thôi...

InF3Rn4L

khi dl trên mediafire về IDM báo là file .cab... mình copy nguyên cái file đó vào trong thẻ nhớ và cài thì nó báo setup failed ngay lập tức
mình đã kiểm tra lại cái file mình copy vào máy 100% là file .cab

khi dl trên mediafire về IDM báo là file .cab... mình copy nguyên cái file đó vào trong thẻ nhớ và cài thì nó báo setup failed ngay lập tức
Bạn cho mình cái link mediafire đó để mình cài thử trên máy mình xem sao...

NhatToai

Super V.I.P

Bạn lại bài 288 trong topic này tải lại,sau khi tải về dùng winrar giải nén lấy file .cap copy vào thẻ nhớ rồi bấm cài.
Lưu ý bạn:
Đây là topic giới thiệu PM,không phải nới để hướng dẫn cách cài đặt....bạn có thể đến khu vực của dòng máy bạn đang dùng để post thảo luận.
Và một điều nữa là không nên rải nhiều bài như vậy.

InF3Rn4L

mình đã copy cái file đó vào thẻ nhớ r... bấm cài r... nhưng nó báo lỗi ngay lập tức... mình thật sự xin lỗi đã làm phiền 2 bạn nh như vậy

mình đã copy cái file đó vào thẻ nhớ r... bấm cài r... nhưng nó báo lỗi ngay lập tức... mình thật sự xin lỗi đã làm phiền 2 bạn nh như vậy
Bạn dùng O2 Mini và HĐH WM2003SE phải không ? Phần mềm này hình như không hỗ trợ WM2003SE thì phải...

InF3Rn4L

mình k rõ nữa... mình thử cài slick bản 0.61 nó lại kêu là cái này dành cho phiên bản trước của HĐH mà mình đang dùng... mình bị loạn mất r... cám ơn bạn nh lắm... mình rất muốn cài 1 phần mềm chat trên máy của mình để tiện nc vs ny đag học bên sing mà bh nó lôi ra bn là ch... dinhtuandung2012 bạn có thể cho mình số đt đc k mình liên lạc vs bạn cho dễ tránh tình trạng loãng 2pic

truelie

mình sài bản này IM+ All-in-One Messenger Lite cũng thấy rất ổn định. thanks Bác LuongQuang rất nhiều ạ.

LuongQuang

Super V.I.P
IM+ v7.9.1

Phiên bản tiếp theo ra sau phiên bản trước 7.8.1 vài ngày! :D

Fix lỗi với Skype và MSN trên OS6.5.x, ngoài ra không có gì thay đổi!