• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat trên PPC bằng IM+ [v5.xx, 6.xx, 7.xx và 8.xx]

Em bác ơi, chuẩn bệnh đó, gprs web bình thừong, vào yahoo qua ứng dụng java ok, IM+ thì ko, nhưng cắm sync thì lại dùng IM+ đc :(

em dung WM 6.1 .... mặc định la v-internet rùi mà ... hic
Các bạn thử làm theo cách này nhé :

Sau khi Connections Setup tự động cài cấu hình GPRS của Viettel, bạn vào Settings-Connections
-Connections - Manage Existing Connections - Edit - Next - đổi access point name từ V-wap thành v-internet.

Chỉnh sửa cuối:

aquariuzz

Các bác ơi ! Có bác nào login vào yahoo được bằng GPRS của Viettel không ? Tự dưng e không login được 2 ngày hôm nay rồi. Em dùng IM+ bản 5.67....
Nếu dùng GPRS của mobifone thì vào được... Sao vậy nhỉ ?

À quên, nếu lướt web bằng GPRS của viettel thì vẫn ok nhé.. chỉ không chát được thôi.. bác nào bị tương tự lên tiếng nhé...

Xác nhận tôi dùng Viettel cũng bị như thế này, ai có gì khắc phục share cho anh em với!:-??

o2neopda

Có lẽ do mạng các bác ạ... tối qua tự dưng e lại login bằng GPRS của Viettel ngon lành.... Nhưng sáng nay lại không được...
Nếu dùng wifi hoặc connect activesyn với PC thì vào ok...
Chả hiểu thế nào nữa...
Cách của bác HaiDang nói không có tác dụng vì mở Manage Existing Connections ra nó set sẵn là V-internet rồi...đâu cần chỉnh lại nữa? ....

Có lẽ do mạng các bác ạ... tối qua tự dưng e lại login bằng GPRS của Viettel ngon lành.... Nhưng sáng nay lại không được...
Nếu dùng wifi hoặc connect activesyn với PC thì vào ok...
Chả hiểu thế nào nữa...
Cách của bác HaiDang nói không có tác dụng vì mở Manage Existing Connections ra nó set sẵn là V-internet rồi...đâu cần chỉnh lại nữa? ....

Vậy bạn đổi lại thành v-wap xem có được không.

o2neopda

không được bác ạ... e thử đổi đi đổi lại rồi... Tối qua đến lúc chán quá thì tự dưng lại vào được... Bây giờ thì lại tèo...

truelie

không được bác ạ... e thử đổi đi đổi lại rồi... Tối qua đến lúc chán quá thì tự dưng lại vào được... Bây giờ thì lại tèo...

Mình xài Viettel vẫn vào được mà bạn, còn ngon hơn xài Mobifone nữa đó, Mobifone hay bị rớt lắm, mỗi lần rớt là ko thể tự động Login vào được. còn Viettel vẫn tự động login bình thường. Còn dùng qua wifi thì lúc nào cũng ok hết. mình xài bản IM5.67. Rom 6.5 của KhoaHa.;;)

tuanquynh8083

Active Member
2- hôm nay không tài nào vào được trong khi lướt net bằng gprs của viettel vẫn vô tư.

o2neopda

Mình xài Viettel vẫn vào được mà bạn, còn ngon hơn xài Mobifone nữa đó, Mobifone hay bị rớt lắm, mỗi lần rớt là ko thể tự động Login vào được. còn Viettel vẫn tự động login bình thường. Còn dùng qua wifi thì lúc nào cũng ok hết. mình xài bản IM5.67. Rom 6.5 của KhoaHa.;;)

Có lẽ tình trạng này xảy ra với đa số người dùng viettel... vài người bạn mình dùng Slick với Symbian S60 cũng bị lỗi tương tự chứng tỏ do mạng GPRS của VT chứ không phải do phần mềm... Trường hợp vẫn vào ngon như bác thật hiếm hoi.

o2neopda

Thông tin mới..vào lúc 18h ngày hôm nay.. GPRS VT lại vào mạng ngon lành...
Đã test ok với IM+ 5.67 và Slick 5.02. XIn thông báo để các bác biết nhé !

for1danny

mình xài con Omnia 2. (WM6.1) ko bít vì sao lại bị như thế này:
- IM+ 5.67 thì sau khi bấm Login thì... chẳng thấy vào đc. (chính xác là đứng im luôn.
- Slick 5.02 thì hi click vào ô password thì bị báo lỗi.

Pác nào bít cách khắc phục thì chỉ giáo với.
tks

o2neopda

mình xài con Omnia 2. (WM6.1) ko bít vì sao lại bị như thế này:
- IM+ 5.67 thì sau khi bấm Login thì... chẳng thấy vào đc. (chính xác là đứng im luôn.
- Slick 5.02 thì hi click vào ô password thì bị báo lỗi.

Pác nào bít cách khắc phục thì chỉ giáo với.
tks

Bác đã import file .reg để hack chưa? đã sửa lại host như hướng dẫn chưa?...
Nếu không được thử remove đi cài lại xem sao?
Slick bị lỗi đó thì tôi chưa gặp bao giờ...
Có lẽ có vấn đề với WM của bạn.. mình dùng với HTC và O2 thì không bao giờ bị như vậy cả.

aquariuzz

Thông tin mới..vào lúc 18h ngày hôm nay.. GPRS VT lại vào mạng ngon lành...
Đã test ok với IM+ 5.67 và Slick 5.02. XIn thông báo để các bác biết nhé !

Cũng xác nhận với bác, mình cũng đã vào được

Promis

Con HTC Touch Dual của em sài IM+ 5.67 bị lỗi font tiếng Việt(hiện ô vuông) khi chat (bên người nhận nói là vẫn hiện tiếng Việt tốt), nhưng xem trong phần history thì nó lại hiện tiếng Việt ngon lành, ai có cách khắc phục gì không ạ? Em cám ơn.

o2neopda

Có bác nào đang dùng IM 5.67 không ? Mấy hôm nay không hiểu Yahoo có đổi host không mà mình không đăng nhập được nhỉ? Dùng Slick thì host fải để là scn.msg.yahoo.com là vào được, nhưng IM thì đặt scn.msg.yahoo.com hoặc cn.scn.msg.yahoo.com cũng không ăn thua... bác nào biết giúp mình nhé .. thanks.

tuan_au

em đang dùng con HTC diamond ko biết nên dùng phần mềm IM+ phiên bản nào cho phù hợp.có ai chỉ cho em với.và gửi cho em link down(có xxxx) nha.em cảm ơn ạ

anhtuhntl

Mình cài IM bản 7.0.1 full dow ở nhiều diển đàng,chả hiểu sao bản full mà cài vào cứ bắt đăng ký code,ae nào có key hay code của IM 7.0.1 cho mình xin với!Cảm ơn nhiều.

ThaiKien

Super V.I.P
Mình cài IM bản 7.0.1 full dow ở nhiều diển đàng,chả hiểu sao bản full mà cài vào cứ bắt đăng ký code,ae nào có key hay code của IM 7.0.1 cho mình xin với!Cảm ơn nhiều.
Phần mềm IM+ quản lý code theo online, do đó cách thức để sử dụng thoải mái là rất khó. Có lẽ chỉ còn cách là phải mua hoặc dùng các phần mềm chat khác để thay thế.

phamdung123

em sài cái này rùi nhưng chỉ dùng thử thui áh.. chán chết ai bít cách sài vĩnh viễn chỉ dùm nha thanhs ! nhìu........