• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

batousaiyoyo

mình xài máy bàn mà bị hoài, xp cài thì không bị nhưng không cài develop được,win 7 thì cài develop được mà zune cài không được ...

quangtring

Mặc dù em cài hết bộ SDK, Zune và làm đúng theo hướng dãn của bác Tom. Day là các file em đã cài để thực hiện

Nhưng vẫn bị lỗi "Uh oh" ko có kết nối từ máy đến Zune.8-|

Mong các pro giúp em với

naquoc

mình chạy ChevronWP7.cer trên HTC HD7 xong , sau đó chạy ChevronWP7.exe ,máy báo lỗi : "Your phone is locked with a PIN, Please unlock the phone and try again". Cứu mình với hu hu...??? Ver 7392 T-Mobile.

blackdoor

Manager
mình chạy ChevronWP7.cer trên HTC HD7 xong , sau đó chạy ChevronWP7.exe ,máy báo lỗi : "Your phone is locked with a PIN, Please unlock the phone and try again". Cứu mình với hu hu...??? Ver 7392 T-Mobile.
Dạ, bác không thể làm theo hướng dẫn ở topic này với OS 7392.
Bác quay về OS 7004 đi, sau đó thực hiện lại nhé.

l3_j34ng_gi4

Bác ơi, 2 link
HTC Connection Setup
Tom WP7 Jailbreak
die rồi bác ơi. Mình down cái "LINK TẢI BỘ TOOL for WP7" trong tệp đính kèm có chưa 2 file bị die này k? Thank bác!

kakacoco

Mặc dù em cài hết bộ SDK, Zune và làm đúng theo hướng dãn của bác Tom. Day là các file em đã cài để thực hiện

Nhưng vẫn bị lỗi "Uh oh" ko có kết nối từ máy đến Zune.8-|

Mong các pro giúp em với

Mình cũng giống bác này. Hì hục mấy ngày, cài đi cài đi cả win lẫn downgrade WP7 về mà vẫn báo lỗi không kết nối đến Zune được. Đã chỉnh sửa time ở máy tinh và đt, đã không để lock màn hình, đã sync đến zune, đã chỉnh file host, đã tắt firewal và antivirus,.... Có bác nào biết nguyên nhân không?

thanh_htc_hd7

Kính gởi Bác Tom, cùng Anh Chị em pro của diển đàn.
hy vọng bác tom có cách hoá giải được jailbreak WP7 7392, nếu được thì WP7 mới có khả năng có sức hút, cố lên bác tom ới,

AquaSta

Moderator
Kính gởi Bác Tom, cùng Anh Chị em pro của diển đàn.
hy vọng bác tom có cách hoá giải được jailbreak WP7 7392, nếu được thì WP7 mới có khả năng có sức hút, cố lên bác tom ới,
Đã có hướng dẫn rồi mà bạn, bạn hạ xuống 7004, unlock rồi chống khóa máy, sau đó lại cập nhật lên 7392

tienmanh146

có ai bị như em không vậy , em làm các bước đều done , nhưng khi chạy Tom WP7 Jailbreak xong thì zune không nhận máy nữa :-? , jailbreak xong cũng không cài được apps hx

mumy3G

có ai bị như em không vậy , em làm các bước đều done , nhưng khi chạy Tom WP7 Jailbreak xong thì zune không nhận máy nữa :-? , jailbreak xong cũng không cài được apps hx

Máy bạn đang ở bản O S nào 7004-7008 hay 7392 nếu ỏ 7392 thì không JB được nhé.