• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

Thangnd31082

với anhtam chỉ dùng mỗi Siêu dịch:D cái UCWEB 6.7 là dùng siêu dịch đấy. ha ha

Ha ha ha=))bỏ cụ =))haha ha ha bỏ cụ ! ha ha ha !lâu lâu thấy anh8 nói chuyện !ha ha ha !trên diễn đàn mà em cười đau cả bung !mà cái UltraRSC là trợ thủ đắc lực trong vấn đề việt hóa ngôn ngữ ... China đó anh !Không có nó chắc em từ giã Việt hóa !(ví dụ như UcWeb) :))

Đúng đấy , Vokhanhyen dịch lại UCweb 6.7 trên thằng này đi. Dùng bản của bác 8 pro toàn bị out. Khắc phục được nhưng lại bị lỗi trang bắt đầu , đang cú đấy nghe anh 8 văng linh tinh lại cảm thấy nổi máu ba đào kakaka:-??=D>

vokhanhyen

Anh em cho vokhanhyen khoàng 2 ngay`(vì đang bận thu xếp học hành) để vokhanhyen dich bản 6.7 dành cho dòng v1 (ngage và ngage QD):D
với anhtam chỉ dùng mỗi Siêu dịch:D cái UCWEB 6.7 là dùng siêu dịch đấy. ha ha
Thực sự 1 điều nếu chỉ dùng siêu dịch cho ucweb tiếng china sẽ còn rất nhiều chỗ mà chưa chạm đc tới để việt hóa =>em thích cái gì nó phải thật hoàn bảo

anhtamhcm

Bác dùng siêu dịch thảo nào mà nhiều pro kêu ca toàn bị tự out thôi ! Kà Kà, nếu bác dùng thằng khác dịch chắc là anh em không đến nỗi khốn đốn. Thật đúng là có Của Lạ mà chỉ được ngửi không ăn được, tiếc thật Keke:-?

Do bạn không chịu ăn đấy thôi. Khối người dùng có out đâu>:)>:)>:)

TruBic

Well-Known Member
Vô cùng cảm ơn bạn trubic786484 bài hướng dẫn của bạn làm cho mình hiểu ra nhiều vấn đề đang vướng mắc. Cảm ơn đã chia sẻ.:)

ko có gì cả vì chúng ta cùng 1 mái nhà là PDA có gì thắc mắc cứ phone cho trubic nhé 0979651657

thanhtu8888

cho mình hỏi cái có những phần mềm khi mình nhấn about thì hiện ra thông tin ứng dụng nhưng vào siêu dịch thì không thấy vậy nó nằm ở đâu :-/

MinhThang

Manager
cho mình hỏi cái có những phần mềm khi mình nhấn about thì hiện ra thông tin ứng dụng nhưng vào siêu dịch thì không thấy vậy nó nằm ở đâu :-/

Bạn hỏi rõ pm nào vì mỗi pm có vị trí khác nhau đấy bạn, có pm thì nằm trong rsc có pm thì nằm trong exe.

thanhtu8888

Bạn hỏi rõ pm nào vì mỗi pm có vị trí khác nhau đấy bạn, có pm thì nằm trong rsc có pm thì nằm trong exe.

ví dụ như phần mềm keylock mình vào dịch file .rsc chỉ có phần about nhưng mình muốn dịch thông tin bên trong thì làm sao :-?

MinhThang

Manager
ví dụ như phần mềm keylock mình vào dịch file .rsc chỉ có phần about nhưng mình muốn dịch thông tin bên trong thì làm sao :-?

V2 thì mình không có máy để làm, nhưng pm này của v3 thì nó nằm trong file exe đó bạn.

TruBic

Well-Known Member

1 là nó nằm o file app
2 là nó là 1 file .mbm mà người ta viết lên ảnh đó rồi đóng gói
bung file mbm ra xem sẽ rõ

thanhtu8888

1 là nó nằm o file app
2 là nó là 1 file .mbm mà người ta viết lên ảnh đó rồi đóng gói
bung file mbm ra xem sẽ rõ

nếu nằm ở file app muốn việt hóa thì làm sao bạn và dùng chương trình gì để bung file mbm, bạn có thì up lên luôn nha vụ này mình chưa rành lắm :-?

TruBic

Well-Known Member
nếu nằm ở file app muốn việt hóa thì làm sao bạn và dùng chương trình gì để bung file mbm, bạn có thì up lên luôn nha vụ này mình chưa rành lắm :-?
Posted via Mobile Device
Nếu ngôn ngữ nằm trong file app thì dùng sieu dich sưả theo mã hex. còn mbm thì dùng Pm Mbmtool đã có up ở S60 việt hoá nhé bạn.

thanhtu8888

Posted via Mobile Device
Nếu ngôn ngữ nằm trong file app thì dùng sieu dich sưả theo mã hex. còn mbm thì dùng Pm Mbmtool đã có up ở S60 việt hoá nhé bạn.

nếu sửa theo mã hex thì biết kiếm nó ở đâu bạn, mình nhìn nó như ma trận vậy :D

Thangnd31082

Phần mềm MBM tools 4.0 đã được Nguyễn Trần Dũng Việt hóa chuyên dùng để bung File MBM nè !
Tải tại đây nhé

Thangnd31082

mình cũng ko rõ lắm nhưng cái mã hẽ này chẳng phải nhị phân đâu:D

Hình như nó là hệ hexa ( hệ 16 ) thì phải bạn ạ trong đó có từ 0->9 , chữ A là 10, còn các chữ B, C,D,E,F lần lượt là từ 11 đến 15.

Mong các Pro góp ý thêm :-?!

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Posted via Mobile Device

Hoan nghênh trubic post File word hướng dẫn Việt hóa nhé, như mấy pro kia mỗi người vất kinh nghiệm ở một góc diễn đàn anh em nào có thời gian thu lượm được , chỉ đi dùng ké thôi. hihi
mình bày tỏ nguyện vọng muốn trubic làm thêm một cua HD Việt hóa trường hợp ngôn ngữ trong app và trong MBM nữa là tạm ổn .
Bà con thanks và vỗ tay ủng hộ Trubic cái nào =D>