• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: BAO DA, TẤM DÁN MÀN HÌNH, BÚT CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

hdtuankhai

Ở SG ở đâu bán bàn phím xịn và vỏ xịn cho con Atom Exec vậy mấy bro? Khoảng bi nhiêu? Chỉ mình với
Thanks!!!

hoadainhan70

Active Member
Với màn hình của Laptop 15 in không biết họ có dán được không hả các anh em ! tớ thấy Họ dán mà ngại qua !!!! họ bôi đủ thứ lên bề mặt màn hình xong lại còn dùng một vật rất nặng chà qua chà lại nữa chứ

thinhelc

Bác Quang ơi, mình đang dùng con O2 XDA Stealth, Bác tư vấn cho mình nên dùng bao da thế nào, mình thích loại bỏ túi quần ấy, cảm ơn Bác

dcn488

Bác Quang ơi, mình đang dùng con O2 XDA Stealth, Bác tư vấn cho mình nên dùng bao da thế nào, mình thích loại bỏ túi quần ấy, cảm ơn Bác

Bạn ở đâu vậy? nếu ở tphcm thì bạn ra khu BÙI THỊ XUÂN ở Q1 bạn nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Còn ở HN bạn qua Hà Trung nhé có rất nhiều sự lựa chọn cho bạn nếu bạn nhờ thợ "đưa đường dẫn lối đó". Thân!!!!

__Bi__

Cho mình hỏi mình mới thay miếng dán màn hình điện thoại Atom nhưng dán vẫn còn bụi bám 4 góc màn hình hơi bẩn,ko dính nên giờ mình có thể tháo miếng dán đó ra và vệ sinh lại màn hình sau đó dán lại miếng dán đó thì có được ko ? Dán 2 lần có ảnh hưởng gì đến độ dính ko và vẫn sử dụng tốt chứ ^_^ .

XuanTruong

Super V.I.P
Cho mình hỏi mình mới thay miếng dán màn hình điện thoại Atom nhưng dán vẫn còn bụi bám 4 góc màn hình hơi bẩn,ko dính nên giờ mình có thể tháo miếng dán đó ra và vệ sinh lại màn hình sau đó dán lại miếng dán đó thì có được ko ? Dán 2 lần có ảnh hưởng gì đến độ dính ko và vẫn sử dụng tốt chứ ^_^ .

Bạn làm thế sẽ ảnh hưởng đến độ sạch và dính của miếng dán, dán vào lần 2 sẽ nhìn thấy vết dơ liền, nên không tốt lắm đâu! Tốt nhất là để nguyên vậy dùng một thời gian sau đó mua miếng khác dán lại nhé! Chúc vui!:-?

dng

Có cần phải dán màn hình ko các bác? Trong khi miếng cảm ứng chỉ khoảng 150k. Cứ để nguyên miếng cảm ứng của máy xài pro hơn, chọc êm hơn. Nếu có hư thì chỉ cần thay lại miếng cảm ứng thôi.

XuanTruong

Super V.I.P
Có cần phải dán màn hình ko các bác? Trong khi miếng cảm ứng chỉ khoảng 150k. Cứ để nguyên miếng cảm ứng của máy xài pro hơn, chọc êm hơn. Nếu có hư thì chỉ cần thay lại miếng cảm ứng thôi.

Nếu Bạn là người có tài chính dư dả và hay đổi ppc thì không cần dán màn hình cũng được! Vì dán thì nhìn màn hình sẽ giảm đi độ nét thôi chứ nhìn Pro gì đâu? Còn dán thì nhìn màn hình hơi mờ tý, nhưng bù lại bảo vệ được màn hình zin của máy! Mà cả miếng cảm ứng có 150k của máy gì mà rẻ thể nhỉ???:-?? Thân!:)

dng

Nếu Bạn là người có tài chính dư dả và hay đổi ppc thì không cần dán màn hình cũng được! Vì dán thì nhìn màn hình sẽ giảm đi độ nét thôi chứ nhìn Pro gì đâu? Còn dán thì nhìn màn hình hơi mờ tý, nhưng bù lại bảo vệ được màn hình zin của máy! Mà cả miếng cảm ứng có 150k của máy gì mà rẻ thể nhỉ???:-?? Thân!:)

Của O2s bạn à. Đúng ko nhỉ, vì mình chưa thay miếng cảm ứng bao giờ. Chỉ thấy thằng bạn nó thay thôi.

sfunny

Em ở Hà Nội, đang cần mua cái bao da cho O2 mini S nhưng mà chưa biết mua ở đâu?Các bác biết chỗ nào chỉ cho em với
8-|8-|8-|

XuanTruong

Super V.I.P
Em ở Hà Nội, đang cần mua cái bao da cho O2 mini S nhưng mà chưa biết mua ở đâu?Các bác biết chỗ nào chỉ cho em với
8-|8-|8-|

Bạn đến thử chỗ 114 Mai Hắc Đế xem nhé! Ở đó chuyên về ppc đấy!;;)

tranhai

có miếng dán nào ít để lại dấu tay ko. em mua máy được chổ bán dán cho 1 miếng,chỉ chạm nhẹ thôi cũng để lại dấ rồi và rất khó chùi sạch

tranhai

em xài bao da loại có 2 cục nam châm ngang,để con softbank x01ht vao thì màn hình bị xoay ngang,lấy ra thi bình thường lại,chỗ bán nói ko sao nhưng thỉnh thoảng có tin nhắn(lúc máy nằm trong bao),nó ko báo chuông,lấy máy ra thi bị treo phải SR lại,lâu ngày có ảnh hưởng gì nghiêm trọng ko,các bác cho ý kiến dùm

XuanTruong

Super V.I.P
em xài bao da loại có 2 cục nam châm ngang,để con softbank x01ht vao thì màn hình bị xoay ngang,lấy ra thi bình thường lại,chỗ bán nói ko sao nhưng thỉnh thoảng có tin nhắn(lúc máy nằm trong bao),nó ko báo chuông,lấy máy ra thi bị treo phải SR lại,lâu ngày có ảnh hưởng gì nghiêm trọng ko,các bác cho ý kiến dùm

Cục nam châm có từ trường nên ảnh hưởng đến điện thoại! Do vậy không nên dùng bao da loại có nam châm hít nhất là đối với PPC! Dùng lâu ngày sẽ bị ảnh hưởng đến màn hình đó! Chúc vui!;;):-?

Status
Không mở trả lời sau này.