• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DIỆT VIRUS TRÊN PPC

Máy tôi hay bị đơ phần wireless manager không biết co phải do virus không. Tôi down phần antivirus for handheld về nhưng cài không được. không biết có phải do đang sài WM6 không. Bác nào biết xin chỉ giúp.

XuanTruong

Super V.I.P
Máy tôi hay bị đơ phần wireless manager không biết co phải do virus không. Tôi down phần antivirus for handheld về nhưng cài không được. không biết có phải do đang sài WM6 không. Bác nào biết xin chỉ giúp.

Không phải do Virus gây ra đâu Bạn à!;;)

Lesangmd

:DMấy bác cài phần mềm diệt virus làm gì vào cho nặng máy !
Hiện tại các nhà bảo mật nổi tiếng thế giới vẫn chưa có thông tin gì về các loại virus gây hại trên PPC cả đâu !
vả lại xa xôi heo hút như Việt Nam thì chắc mấy anh chàng "binladen" này chưa muốn nhào tới đâu !
Từ trước tới giờ em chưa thấy có vẫn đề gì do virus trên PPC gây ra cả !
Cùng lắm thì chỉ có mấy con virus hay spyware hay troịan trên Desktop thôi , nhưng mà khi vào PPC thì nó cũng chả có tác hại gì !:-?? Không biết có phải là mình quá lạc quan không nhỉ !?=))

loveblue

Super V.I.P
Kaspersky Antivirus for PDA (Pocket PC) 5.0

Phần mềm kháng virut dành cho PPC .Phiên bản cập nhật ngày 19/1/2008

login với User & Pass.: PDAVIET để tải file

Chỉnh sửa cuối:

tigereyes

Bảo mật cho chiếc PPC thân yêu

Mình sưu tầm được một số phần mềm antivirus có update online liên tục được cho các PPC sử dụng Windows Mobile 5 trở về sau.Mình đã xài thử và thấy khá tốt , xin giới thiệu các bạn dùng thử

Kaspersky Antivirus v6.0049 for PPC: http://www.megaupload.com/?d=DODFEVF1

AirScanner Pro v2.91 for PPC: http://www.megaupload.com/?d=22QNB3T0
AirScanner Wifi Sniffer for PPC: http://www.megaupload.com/?d=YKKRMY11

Bộ AirScanner Wifi Sniffer là bộ đi kèm với AirScanner Pro

elmi

Em thấy cứ thỉnh thoảng độ 1 tháng gì đó mình hardreset lại thì hổng có con virus nào sống được đâu nhỉ

trongtuct

lúc trước anh mình có cài cho mình chương trình diệt virus cho ppc , nhưng khi mình đổi tên cho ppc mình thì kg xài được chương trình đó nữa . Tên chương trình là AirScanner , mod giúp mình tìm lại key của nó dùm , vì kg rành về web nên hỏi ở đây . Xin mod thông cảm

buiphamtutrang

Hic mọi người nghĩ thế nào mà không có virus chu, em bị dính chưởng hai lần rồi, lần dầu nó là một game nào đó, khi mình kết nối với active syn thì nó không cho mình truy cập vào thẻ nhớ chỉ hiện toàn file games của nó, em cài cai antivir, up date thi nó báo không diêt được con nào cả, nhưng mà sau do thi hết. Giờ em bị lại con virus đó, em đã cài lại cái chương trình này, và cả symantec mà chẳng ăn thua gi cả. Có ai giúp em với nào. Thanks alot!!!!!!!!!!

XuanTruong

Super V.I.P
Hic mọi người nghĩ thế nào mà không có virus chu, em bị dính chưởng hai lần rồi, lần dầu nó là một game nào đó, khi mình kết nối với active syn thì nó không cho mình truy cập vào thẻ nhớ chỉ hiện toàn file games của nó, em cài cai antivir, up date thi nó báo không diêt được con nào cả, nhưng mà sau do thi hết. Giờ em bị lại con virus đó, em đã cài lại cái chương trình này, và cả symantec mà chẳng ăn thua gi cả. Có ai giúp em với nào. Thanks alot!!!!!!!!!!

Bạn lấy thẻ nhớ ra rồi gắn vào PC để quét Virus là hết đó! Chỉ bị ở thẻ nhớ thôi chứ HĐH trên PPC không bị đâu!!! Thân!:D

tuanvu_h

Kaspersky Antivirus for PDA (Pocket PC) 5.0

Phần mềm kháng virut dành cho PPC .Phiên bản cập nhật ngày 19/1/2008

login với User & Pass.: PDAVIET để tải file

Cám ơn bác nhiều, em đã down về và install và chọn key trong file rar nhưng bị báo key đã expired and cannot be installed, huhu, giờ em phải làm sao?

XuanTruong

Super V.I.P
Cám ơn bác nhiều, em đã down về và install và chọn key trong file rar nhưng bị báo key đã expired and cannot be installed, huhu, giờ em phải làm sao?

Ặc! Thì mua chứ làm sao???:)):)):)) PM cho Người Post bài!!!

noname83

Cái PPC cảu mình dạo này hay xuất hiện cái Folder "FilesToBeDeleted". Mở folder nào chưa có nó là nó sẽ tự xuất hiện. Hiện tượng này xuất hiện cả trên main ca trên thẻ nhớ. Chắc nó à virus phải không các pác??? có ai bik cách diệt nó thì chỉ mình với! thanks!!!!

connguab

Cái PPC cảu mình dạo này hay xuất hiện cái Folder "FilesToBeDeleted". Mở folder nào chưa có nó là nó sẽ tự xuất hiện. Hiện tượng này xuất hiện cả trên main ca trên thẻ nhớ. Chắc nó à virus phải không các pác??? có ai bik cách diệt nó thì chỉ mình với! thanks!!!!

khi bạn cài 1 chương trình thì nó tự tạo ra 1 folder như thế, k có gì đâu, bạn cũng có thể xóa nó đi mà

sututam

Thử key AAAAA-AAAAA-AAAAA-AAAA3
hay PPPPP-PPPPP-PPPPP-PPPPY
xem có được không, tôi cũng bị như thế, ngồi search trên mạng được mấy cái key.
Nhưng lúc nạp vào nó bắt kết nối với mạng thì mới chạy thì phải, không biết có cách nào khắc phục không. thấy nhiều người kêu là phải hackphone nhưng không hiểu hackphone là thế nào.
bác nào biết hackphone thì chỉ cho anh em biết với

KAPERSKY ANTIVIRUS V6.0

Phần mềm diệt virus nổi tiếng, không cần giới thiệu nhé
Chế độ protection mặc định giúp PC của bạn an toàn, có các chế độ scan cho máy. Bản này hầu như xài free, nhưng vẫn thủ sẵn code cho các bạn. Dung lượng nhẹ nhàng cho máy, tốt nhất là các bạn cài trên máy đừng cài trên thẻ nhớ nhé.
File cài đặt: