• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DIỆT VIRUS TRÊN PPC

XuanTruong

Super V.I.P
máy tớ dính trojan rồi mới quét virus bắt đc liệu có phải đổi pass ko??????
tớ sợ mất ip lắm.các cậu trả lời tớ nhé

Nếu Bạn thấy cần thiết thì đổi Pass! Nhưng cho đến thời điểm này các loại virus, trojan hầu như chẳng làm gì được trên PPC chạy HĐH Windows Mobile đâu! Có chăng máy Bạn chỉ bị nhiễm những thứ đó qua đường thẻ nhớ mà thôi! không đáng phải lo như trên PC đâu! Chúc vui!:)

hoastim

Phần mềm này đã đc activate và có thể sử dụng tốt trong 8455 ngày nữa. Chớ nên update sẽ gặp phiền toái giống như kasper của PC.

Virut thay đổi từng ngày, nếu ko update thì dùng cũng như không chỉ tổ nặng máy.
=))=))=))

hoastim

Air Scanner Labs Airscanner Mobile AntiVirus v3.0

Soft quét virus cực mạnh dành cho PPC
Hổ trợ WM2003-WM05
Hình Ðính Kèm

AntiVir
Soft quét virus cực mạnh dành cho PPC_ Hỗ trợ các hệ điều hành
Và các bạn tự úp lên phiên bản mới nhất;;);;)
Vài hình ảnh cho bạn tham khảo

Không biết thằng nào mạnh nhất nhỉ!!!>:)>:)>:)

Azumy

Không biết thằng nào mạnh nhất nhỉ!!!>:)>:)>:)

Từ hồi dùng PDA đến giờ chưa bao giờ mình bị dính virus trên PPC cả, may chăng là thẻ nhớ bị dính của PC mà thôi, các bạn cứ yên tâm, không lo như trên PC đâu, mà cài các pm này chỉ tổ thêm nặng máy:D:D:D

connguab

nếu bị dính virus trên thẻ nhớ thì các bạn cứ format thẻ nhớ là OK thôi !

chatchiet

KasperSky Antivirus Virus V6.0.0.62​
Phần mềm quét Virus cực mạnh của KasperSky, phiên bản mới

Tham khỏa và tải về tại trang chủ cùng với các ngôn ngử:
Mã:
http://www.kaspersky.com/productupdates?chapter=207716176

T

tit_nguyen60

Guest
Các bạn ơi, toàn link die hết rồi, không down được gì cả. Up lại thì tốt quá. TKS

bun_tau

mình đang sử dụng kas, thấy cũng khá, mình muốn sử dụng trojan gold guard nhưng tiềm mãi cũng ko có dấu tích, mấy bạn có cho mình xin với nha, cám ơn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
mình đang sử dụng kas, thấy cũng khá, mình muốn sử dụng trojan gold guard nhưng tiềm mãi cũng ko có dấu tích, mấy bạn có cho mình xin với nha, cám ơn nhiều

http://www.megaupload.com/?d=PGAMTJ9V

cái này là spyware doctor 5.1.0.271, các bạn dùng thử xem sao

Bạn chẳng chịu đọc các tiêu đề Box gì cả??? Ở đây là PPC mà Bạn toàn nói về PC! Qua Box "PC và Latop" mà post bài nhé! Đã nhắc nhở Bạn bên "Soft bàn phím cho PPC" rồi đấy! Đúng là "Ông nói Gà, Bà nói Vịt"!8-|b-)

Lesangmd

:p:Dmình thấy Netquin là quét virus tốt nhất . Mính đã cài cùng một lúc Kaspersky mobile antivirrus 6 và Netquin mobile 3 . Trong khi kaspersky không quét được con virus nào thì Netquin quét được những ...hơn 1,5 tỉ con virus :O!
Không biết đó là virus hay chương trình này bị lỗi ?!:-?
Có ai gặp trường hợp này không ?;;)

XuanTruong

Super V.I.P
:p:Dmình thấy Netquin là quét virus tốt nhất . Mính đã cài cùng một lúc Kaspersky mobile antivirrus 6 và Netquin mobile 3 . Trong khi kaspersky không quét được con virus nào thì Netquin quét được những ...hơn 1,5 tỉ con virus :O!
Không biết đó là virus hay chương trình này bị lỗi ?!:-?
Có ai gặp trường hợp này không ?;;)

Ặc ặc! Không có đâu Bạn ơi! Chương trình virus bị lỗi đó, chứ với số lượng virus như thế thì mỗi file hệ thống sẽ bị khoảng mấy chục ngàn con virus rỉa thì làm sao máy Bạn chạy được!???;;):-?=))

FRLVN

thấy nhiều chương trình diệt Virus giới thiệu hay & hiệu qua như sài trên PC, định cài vào nhưng em vẫn cứ lăn tăn là với dung lượng bộ nhớ của PPC nhở vậy mà phần mềm cứ phải update hoài thì dung lượng bộ nhớ PPC chịu sao nổi, khi đó thì PPC có bị treo vì bộ nhớ quá tải không? Máy em lúc trước cài búa xua, sau đó bắt đầu thỉnh thoảng bị treo hoài. Ra chú thợ nói do cài nhiều quá, nên hết bộ nhớ, máy treo, nên bây giờ sài cái gì mà tốn nhiều bộ nhớ Internal là em ngại quá. Nhờ các bác tư vấn giúp

XuanTruong

Super V.I.P
thấy nhiều chương trình diệt Virus giới thiệu hay & hiệu qua như sài trên PC, định cài vào nhưng em vẫn cứ lăn tăn là với dung lượng bộ nhớ của PPC nhở vậy mà phần mềm cứ phải update hoài thì dung lượng bộ nhớ PPC chịu sao nổi, khi đó thì PPC có bị treo vì bộ nhớ quá tải không? Máy em lúc trước cài búa xua, sau đó bắt đầu thỉnh thoảng bị treo hoài. Ra chú thợ nói do cài nhiều quá, nên hết bộ nhớ, máy treo, nên bây giờ sài cái gì mà tốn nhiều bộ nhớ Internal là em ngại quá. Nhờ các bác tư vấn giúp

Thực ra đến giờ này chưa có thông tin gì về việc Virus ngây nguy hiểm trên PPC đâu Bạn ạ! Có chỉ là trên thẻ nhớ mà thôi! Nên theo Mình cũng không cần thiết cài vào làm gì cho nặng và hay gây phiền phức cho PPC. Còn thì tùy Bạn lựa chọn nhé! Chúc vui!;;)

all4country

Em nghĩ nếu là Virus của PPC thì chắc những chương trình Antivirus trên PC cũng sẽ phát hiện được và diệt thôi. Chỉ có những bác hay lướt web thì cần cẩn thận hơn, chỉ nên vào những trang đã được "kiểm chứng" :D