• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DIỆT VIRUS TRÊN PPC

KAPERSKY ANTIVIRUS V7.0

Phiên bản 7.0 đây
Bản này các bạn phải cài đặt online nhé!

Chỉnh sửa cuối:

ngaothien

Cho mình hỏi cho mình sòt diệt virut bằng file .cap đc ko ? Mình dùng hp 6315 mà bị mất cáp usb rùi . Wm2003se .phải cài bằng .cap mới đc à. bạn nào cho mình cái . Bằng chứng là trong thẻ nhớ main của ppc của mình có 7 file tên giống nhau , nặng 2,71mb mình không xóa đc . và típ tục nhân lên .

NguyenTu

Super V.I.P
Cho mình hỏi cho mình sòt diệt virut bằng file .cap đc ko ? Mình dùng hp 6315 mà bị mất cáp usb rùi . Wm2003se .phải cài bằng .cap mới đc à. bạn nào cho mình cái

có một cách để lấy file .cap từ PPC.

Bạn làm như sau nhé:
1. Tải file .exe về để cài từ PPC;
2. Chạy file .exe từ PC (không cần cắm cáp)
3. Đợi ActiveSync chạy xong bạn dùng File Explore trên PC theo đường dẫn:
C:\Program Files\Microsoft ActiveSync tìm đến thư mục mang tên PM bạn vừa cài, và copy file .cap trong đó.
4. Lúc này bạn hoàn toàn có thể dùng file .cap đó để cài trên PPC

Bằng chứng là trong thẻ nhớ main của ppc của mình có 7 file tên giống nhau , nặng 2,71mb mình không xóa đc . và típ tục nhân lên .

Bạnh không noícụ thể lỗi như thế nào thì rất khó giúp bạn

ngaothien

có một cách để lấy file .cap từ PPC.

Bạn làm như sau nhé:
1. Tải file .exe về để cài từ PPC;
2. Chạy file .exe từ PC (không cần cắm cáp)
3. Đợi ActiveSync chạy xong bạn dùng File Explore trên PC theo đường dẫn:
C:\Program Files\Microsoft ActiveSync tìm đến thư mục mang tên PM bạn vừa cài, và copy file .cap trong đó.
4. Lúc này bạn hoàn toàn có thể dùng file .cap đó để cài trên PPC

Bạnh không noícụ thể lỗi như thế nào thì rất khó giúp bạn

Jo mình cài đc KAV rùi , nó quét ra mấy cái file mình nói đó nhưng mà không xóa đc . Chỉ báo cho có vậy thôi à .
Còn mấy cái file mình nói là một loạt file không phải của chương trình nào hết .Mình HR lại máy thì không có nhưng dùng khoảng ít ngày thì lại thấy nó hiên ra . Nằm trong \Window của máy đó bạn . Xóa thì nó báo không thể xóa .Mình dùng soft khác move ( cut) nó ra Thẻ nhớ thì vẫn đc. Chưa kịp mừng để đem thẻ nhớ đi format thì vào Window lại thấy những file đó còn nguyên .Giờ thành ea cả trong \window nhìu file đó mà cả thẻ nhớ cũng có nữa . Không xóa đc bạn à. Mỗi file lại nặng đến 2,7 MB luôn .

vuhai247

anh ơi sao e cài cái này KAPERSKY ANTIVIRUS V7.0 vô máy,xong nó lại hiện lên Enter activation code la sao hả anh,mong hướng dẫn

ngaothien

Cái key bác cho ở trên hết hạn rùi phải không ? 24/12/05 thì phải . Hết hạn rùi bác .

Tungt14

Bác Ngaothien ơi cho em xin cái key của DrWeb AntiVirus với. khi cài vào máy thì nó báo cần key...nhưng lấy đâu ra bây giờ. bác hok cho key chắc....die mất thui. em dùng kon O2Exec mừ. có phần mềm nào miễn phí mà chất lượng... good không pac

milanbaros

Bác Ngaothien ơi cho em xin cái key của DrWeb AntiVirus với. khi cài vào máy thì nó báo cần key...nhưng lấy đâu ra bây giờ. bác hok cho key chắc....die mất thui. em dùng kon O2Exec mừ. có phần mềm nào miễn phí mà chất lượng... good không pac
Bạn không xem file txt à cài đặt file cab xong chép file DRWEB32.... vào phần cài đặt là ok mà

carrick1984

anh ơi sao e cài cái này KAPERSKY ANTIVIRUS V7.0 vô máy,xong nó lại hiện lên Enter activation code la sao hả anh,mong hướng dẫn
Bạn đoc lại hướng dẫn của bác hoanglan đi!Phải cài đặt nó trong môi trường online thì mới đc.

anhbdt

KAPERSKY ANTIVIRUS V6.0

Phần mềm diệt virus nổi tiếng, không cần giới thiệu nhé
Chế độ protection mặc định giúp PC của bạn an toàn, có các chế độ scan cho máy. Bản này hầu như xài free, nhưng vẫn thủ sẵn code cho các bạn. Dung lượng nhẹ nhàng cho máy, tốt nhất là các bạn cài trên máy đừng cài trên thẻ nhớ nhé.
File cài đặt:

Code đâu, sao mình không thấy?