• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DIỆT VIRUS TRÊN PPC

ThaiKien

Super V.I.P
nó vừa ở thẻ vừa trong máy mới đau chứ! ko lẽ phải format luon cái máy hả? mà con này có làm ảnh hưởng gì tới máy ko vậy bạn???

Bạn thử dùng các phần mềm diệt virus đã được cung cấp để diệt xem, ví dụ như Phần mềm diệt virus của Trend Micro chẳng hạn.
Nếu không được chắc chỉ còn cách Hard Reset mà thôi!

saken

mình thử rồi bạn ơi! vẫn ko được có cách nào khác ko?? chứ cách này ko có kết quả mà mất công quá! làm mình phải cài lại từng cái chương trình! chán quá

MrDEE

làm sao PPC có thể bị lay vỉut từ PC ah...............mình dùng BKAV của PC quét cho PPC dc ko các bác........!!!!!!!!

ThaiKien

Super V.I.P
làm sao PPC có thể bị lay vỉut từ PC ah...............mình dùng BKAV của PC quét cho PPC dc ko các bác........!!!!!!!!

Không làm thế được đâu bạn ạ. Các phần mềm diệt virus trên PC và PPC là khác nhau, bạn chỉ có thể diệt riêng cho thẻ nhớ thôi.

khanhgt

Làm sao dùng BKAV để quét cho PPC được hả bác ? Vì BKAV làm sao mà đọc được các dữ liệu trên PPC , Virus lây từ PC sang PPC thông qua việc copy dữ liệu từ PC vào máy và thẻ nhớ mà thôi ! Yên tâm là các Virus trên PC hiện nay chưa có ảnh hưởng gì đến đc PPC cả bạn ạ :D

khanhgt

sao ko co bác nào chỉ em diệt con kia hết vậy???
Rõ chán
Đã bảo với bạn là Virus này là do PC gây ra nên bạn muốn không bị như thế thì chỉ có cách là HR lại PPC , Format lại thẻ nhớ và cài chương trình ở máy khác ( chương trình bạn cài cũng nên tải lại để tránh trường hợp các phần mềm bạn tải về đã dính Virus ) hoặc là bạn Format hết dữ liệu trên ổ cứng của PC rồi cài lại , chắc là PC của bạn đã bị nhiễm virus rồi :-??

Kobold1609

Dùng mấy cái này máy chạy chậm quá. Có cách nào khắc phục ko ạ

Dùng PM diệt Virus thì máy chậm đi 1 chút là chuyện bình thường mà bạn ,như trên PC cũng vậy thôi.Theo mình bạn cũng không cần thiết dùng PM antivirus cho lắm đâu mà .Thường thì bị virus lên thẻ nhớ thì có thể cắm vào PC diệt là xong ,chứ dùng thì hơi nặng máy.
Chúc vui !

O2XDAEXEC

Các bác ơi,sao em cài Kapersky mà sử dụng cũng không được nhỉ,Cr*k mà không được,hướng dẫn đọc chẳng hiểu gì hết,hic hic,bác nào dùng rồi xin chỉ em với!

O2XDAEXEC

Em có 1 thắc mắc thế này,nếu PPC của mình nhiễm Virus mà mình không cần phải dùng chương trình diệt Virus mà mình UpRom lại thì máy có hết Virus không,giống như trên Windows vậy áh?Nếu như vậy mà hết thì chỉ cần UpRom lại là xong,khỏi cần dùng chương trình diệt Virus làm gì cho nhức đầu chọn!:)

Nemmatlanh

Em có 1 thắc mắc thế này,nếu PPC của mình nhiễm Virus mà mình không cần phải dùng chương trình diệt Virus mà mình UpRom lại thì máy có hết Virus không,giống như trên Windows vậy áh?Nếu như vậy mà hết thì chỉ cần UpRom lại là xong,khỏi cần dùng chương trình diệt Virus làm gì cho nhức đầu chọn!:)

Đúng như bạn nói,nếu mà PPC bị nhiễm Virus thì bạn HR hoặc Up lại Rom cái là hết ngay.Nhưng mà cứ UpRom với cả HR lại nhiều cũng mệt lắm.Cho đến nay chưa có loại Virus nào tấn công được vào WindowMobile đâu bạn nhé.Thân!

asutaka3

em đang dùng O2mini , hôm nọ bị nhiễm virus từ pc. em đã kết nối ppc với pc và dùng bitdefender để quét mà vẫn không thấy hiện virus. các file trong ppc tuy vẫn còn nguyên nhưng bị hỏng một nửa dung lượng mỗi file. em thử cài syncmatech cho ppc, nhưng quét vẫn không ra virus, cũng ko thể update phiên bản mới của phần mềm này. bác nào có cái diệt virus xịn cho ppc thì làm ơn giúp em với !!!!

dongzoang

em đang dùng O2mini , hôm nọ bị nhiễm virus từ pc. em đã kết nối ppc với pc và dùng bitdefender để quét mà vẫn không thấy hiện virus. các file trong ppc tuy vẫn còn nguyên nhưng bị hỏng một nửa dung lượng mỗi file. em thử cài syncmatech cho ppc, nhưng quét vẫn không ra virus, cũng ko thể update phiên bản mới của phần mềm này. bác nào có cái diệt virus xịn cho ppc thì làm ơn giúp em với !!!!

Bạn dùng thử cái này xem:

Badamgiak23

Super V.I.P
NetQin Mobile Anti-Virus 2.1.3.6

Ứng dụng diệt Virus trên PPC đã giới thiệu,phiên bản tiếp theo.

ThaiKien

Super V.I.P
Airscanner Mobile Firewall v2.4

Airscanner Mobile Firewall v2.4
Phần mềm Firewall miễn phí trên PPC của Airscanner.
- Hỗ trợ các hệ điều hành.
- Tham khảo thêm tại đây

ruoicom

uh,cái đó ko dùng được trên WM5 đâu bạn,chỉ dùng cho WM3se thôi,bạn thử down chuơng trình này về dùng thử coi nó có hỗ tợ WM5 ko,tại chưa test trên wm5 nhưng e nghĩ norton thì chắc sẽ hỗ trợ nhiều hệ điều hành

Norton Antivirus
Đây là 1 chuyên gia trong lĩnh vực phòng chống virus,từ máy tính cho đến điếnn thoại,các bạn down về dùng thử,phiên bản hơi cũ nên update ngay đi nghen

http://www.4shared.com/file/6269111/98667adc/Norton_Antivirus_for_Handhelds__Pocket_PC__Palm__2004.html

PS:cái Sysmantec đã cập nhật hình ảnh,còn cái này ko có,ai dùng thì post hình ảnh hộ nghen :D

Thế nó có dùng được cho WM6 ko vậy bạn??? Update ngon chứ??? Mình sẽ down về dùng, dù sao thì dùng thằng symantec vẫn thân thiện hơn.

jennydontcry

Oa đồ diệt virus cho PPC cũng chẳng kém của PC là mấy,phải kéo mấy cái về cài vào cho yên tâm chứ cứ wifi,BT nhiều là dễ dính trưởng lắm.Cám ơn các bác đã br công tìm kiếm và post lên.

nthanhtrung_a

Xin lỗi cho mình hỏi xíu nhé.
Sao mình đọc ở Chuyên đề này, thấy có bạn nói Virus chưa nhiễm vào WM, vậy những phần mềm diệt Virus cho PPC có tác dụng gì ???
Và hiện nay, chương trình diệt virus nào cho PPC là mạnh nhất.
Thanks các bạn nhiều.