• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

ndmc

Hình như những chương trình này không có tác dụng với hồng ngoại của Neo hay sao ấy nhỉ. Mình đã cài thử tất cả rồi. Thậm chí gí sát vào ti vi mà chẳng thấy xi nhê gì cả. Hix. Dùng hồng ngoại transfer file vẫn bình thường.

bạn phải bật chế độ beam file lên , coi lại com port xem sao !!

Talisman

Chào bạn,
Mình cũng đã test trên O2 Atom rồi:
Với các loại TV thì khoảng cách được 2 - 3m
còn với các thiết bị media khác như DVD, VCD, CD, thì khoảng cách là 10 - 20 mm
Chúc vui.

He máy của bác này thế nào ấy nhỉ? Em cài trên con 02mini của em, điều khiển mấy con đầu VCD, DVD china ngon lành cành đào. Xa trên 3m vẫn ok. Mỗi tội là với mấy con điều khiển tàu phải cho nó học bài hơi mất công tý thôi.

myviet

"Nguyên văn bởi h2_viethoang
Hình như những chương trình này không có tác dụng với hồng ngoại của Neo hay sao ấy nhỉ. Mình đã cài thử tất cả rồi. Thậm chí gí sát vào ti vi mà chẳng thấy xi nhê gì cả. Hix. Dùng hồng ngoại transfer file vẫn bình thường."

Bạn dùng thiết bị nào thì cho nó Học thiết bị đó từ chinh Remote của loại thiết bị đó bạn ạ; Mình thấy phần mềm này rất tốt đấy

trai78

hỏi

chương trình remote cho PPC sao không sử dụng được, khi chuyển chế độ điều khiển thì bị treo máy. chỉ giùm mình với

Utxd

chương trình remote cho PPC sao không sử dụng được, khi chuyển chế độ điều khiển thì bị treo máy. chỉ giùm mình với

Câu hỏi không rõ ràng gì hết, thứ nhất đang dùng phần mềm nào, phiên bản bao nhiêu, thứ hai trên máy gì chứ ?

Vào Settings chọn Tab Connections, chọt vào Beam, đánh dấu chọn vào Receive all incoming beams rồi thử phần mềm lại nhé.

myviet

"Nguyên văn bởi trai78
chương trình remote cho PPC sao không sử dụng được, khi chuyển chế độ điều khiển thì bị treo máy. chỉ giùm mình với"

Theo mình chắc bạn chạy nhiều chương trình khác nên máy mới bị treo, SR là lại chạy bình thường thôi mà

ttt

Mình chạy với Atom exec ,chỉ được hơn 1m.
Trước có dùng miniS được khoảng cách 4m ,5m

tanlinhub

Super V.I.P
Total Remote v2.2.577

Total Remote v2.2.577

Phần mềm điều khiển của hãng Griffin Technology. Tuy đã cũ nhưng cũng là phần mềm điều khiển khá tốt, giới thiệu lên đây để các bạn có thêm lựa chọn.

Soft tại đây

vanhoangvdb

Total Remote v2.2.577

Phần mềm điều khiển của hãng Griffin Technology. Tuy đã cũ nhưng cũng là phần mềm điều khiển khá tốt, giới thiệu lên đây để các bạn có thêm lựa chọn.

Soft tại đây

Thằng này có điều khiển được cái TV Box ko ạ.
Bác hướng dẫn giúp em được không?
Cảm ơn bác nhiều!

ttt

Thằng này có điều khiển được cái TV Box ko ạ.
Bác hướng dẫn giúp em được không?
Cảm ơn bác nhiều!
Điều khiển được hết bạn à,với điều kiện bạn phải cho chương trình này học từng nút của điều khiển gốc.
Chương trình có hướng dẫn rất chi tiết cách sử dụng.

snoopy274

Vậy tất cả những gì điều khiển bằng hồng ngoại là mình điểu khiển (hay cho nó học được hết hả bác),vậy máy cái đèn chùm và quạt máy có điều khiển dc ko?

tula2006

các bác cho em hỏi chút nhé,giả sử mà TV mà ko có điều khiển thì cho nó học kiểu gì a? hay là nó ko thể học đc a^^

hongduc13

Vậy tất cả những gì điều khiển bằng hồng ngoại là mình điểu khiển (hay cho nó học được hết hả bác),vậy máy cái đèn chùm và quạt máy có điều khiển dc ko?

Về mặt lý thuyết thì sẽ điều khiển được hết bạn ah`, chỉ cần cho nó học là được. Mình đang sử dụng Novii Remote, cái chương trình này đâu có phần hỗ trợ để điều khiển cái cần anten tivi nhà tớ đâu. Nhưng sau một hồi cho nó học, nó điều khiển tốt hơn mình tưởng tượng nữa. Bạn thử cho nó học rồi điều khiển xem sao nha. Thân.

hongduc13

Vậy mấy phần mềm này điều khiển được tất cả các loại TV va máy điện tử a ?

Mình không dám khẳng định là sẽ điều khiển được tất cả các thiết bị điện tử, nhưng mình có thể khẳng định là khoản 90% đó bạn. Ở nhà mình đang điều khiển 1TV (JVC), 1 Anten TV, 1 DVD (LG), 1 Video (JVC). Bạn thử xem. Thân.

hongduc13

các bác cho em hỏi chút nhé,giả sử mà TV mà ko có điều khiển thì cho nó học kiểu gì a? hay là nó ko thể học đc a^^

TV mà mất điều khiển thì có lẽ là chịu thôi. Theo mình biết thì tất cả các thiết bị điều khiển bằng hồng ngoại đều có một tần số hoạt động riêng, không giống nhau, cho nên chương trình phải học để biết tần số thích hợp mới hoạt động được. Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì một số hãng sx hàng điện tử sản xuất các thiết bị điều khiển của hãng mình cùng tần số. Cho nên nếu mất ĐK của TV thì bạn kiếm cái TV nào cùng hãng nhà bạn, cho cái chương trình Novii Remote học, sau đó đem về ĐK cái TV nha bạn thử xem sao? Chúc bạn sẽ làm được. Thân.

ttt

Chỉ điều khiển được những thiết bị có cổng cổng nhận điều khiển hồng ngoại
Đèn chùm điều khiển bằng sóng điện từ không dùng được bạn à:D

Phoenix

mình cũng đang xài Novi 4.1, điều khiển được rất nhiều thiết bị, hồi trước cài bản 2.3 thì còn điều khiển được điều hòa Panasonic (bản 4.1 không học được con điều hòa này). Nhưng được cái giao diện 4.1 thì phê hơn 2.3 nhiều.......

khoailangsung0

Vì tui chưa là thành viên chính thức nên chưa load được !!! xin giúp tui cái chìa của NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27.( cái ổ có rồi )
cám ơn nhiều lắm !!!!
khoailangsung0@yahoo.com

kiennghiep

Nevo Home Control v2.0.1.59

Phần mềm rất mới điều khiển TV và các dụng cụ điện khác.
Phiên bản mới nhất đã CR.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa dưới đây.

Các bác ơi, em load và cài bản này vào con O2 Neo của em không gặp 1 trở ngại nào. Nhưng khi mở chương trình để dùng thì bị báo ngay lỗi như sau:
There was a problem loading the external database from this directory: \Windows\EUINev.bin (Missing File)
Bác nào đã gặp trường hợp này xin chỉ giáo cho đàn em với
Thanks các bác nhiều!

giacomini

Mình thấy điều khiển được xa hay gần thì đa số phụ thuộc vào thiết bị nhận tín hiệu thôi (TV,CD, Máy Lạnh...). Mình thấy thằng LG thì là xa nhất đó