• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

hongduc13

Vì tui chưa là thành viên chính thức nên chưa load được !!! xin giúp tui cái chìa của NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27.( cái ổ có rồi )
cám ơn nhiều lắm !!!!
khoailangsung0@yahoo.com

Đây nè bạn, không cần phải có chìa đâu. Cái này đã được cr*** rồi, setup là sài thôi, chúc bạn sẽ làm được.
http://www.4shared.com/file/6276258/e29380c3/NRDeluxearm.html

Chỉnh sửa cuối:

hongduc13

Bạn cho hỏi là bản này dùng chung cho WM2003SE và WM2005 được không? Cám ơn trước nhé!

Lúc trước mình dùng Lenovo hệ điều hành WM2K3, bây giờ mình sử dụng Atom hệ điều hành WM5. Cả 2 máy mình đều sử dụng được phần mềm này. Mình nghĩ phần mềm này sử dụng được cho cả 2 HDH WM2K3 và WM5. Bạn thử xem nhé. Thân.

ngoc thinh

Cái NoviiMedia NoviiRemote Deluxe muốn cho nó học điều khiển mới thì phải làm thế nào hả các bác ?

Utxd

Hướng dẫn các bước "dạy" NoviiRemote Deluxe học từ điều khiển từ xa

Trước khi bắt đầu hãy chắc chắn rằng đã bật tính năng nhận các data gửi đến hồng ngoại của máy: vào Settings/Connections, chạy Beam và Stick vào Recive all incoming beams (xem hình)

Tạo Codebase mới:

1. Vào Options (nếu không thấy thì nhấn vào chữ menu) chọn New device

2. Chọn Create new codebase and learn it sau đó nhấn Next

3. Chọn 1 trong 2 Skin (mình lấy defaut) > Next

4. Chọn loại thiết bị điện tử cần điều khiển trong danh sách (vi dụ chọn TV) > Next

5. Gán phím nóng (hot button) và đặt tên cho phím này > Next

6. Đặt tên cho Codebase này, stick vào ô "Check the box if you wish learn the code just now" > Finish

7. Chọn chế độ học Single hay double, tốt nhất chọn chế độ Single, nếu không điều khiển được hãy sử dụng Double > Start Learning

8. Để học nút nào thì nhấn vào nút đó sau đó hướng cổng hồng ngoại của điều khiển từ xa (ĐKTX) và PPC vào nhau, nhấn giữ nút tương ứng trên ĐKTX đến khi nghe tiếng Bipbip là xong. Nút nào đã học sẽ có màu xanh, chưa học màu xám Lặp lại bước này cho đến khi nào xong thì thôi.

* Để chỉnh sửa, cho học lại thì vào Options > Setup, chọn trong danh sách Codebase đã có nhấn nút Relearn, tiếp theo là bước 7 như ở trên

* Để di chuyển các nút, thay vì nhấn Relearn như trên thì chọn Edit, sau đó muốn di chuyển các nút, tạo thêm, xoá, ... tuỳ thích.

Còn một số chức năng nữa, tự khám phá tiếp nhé :D

tigerer

nếu như vậy thì với tất cả thiết bị điện tử có hồng ngoại đều có thể sử dụng phải không ạ? Gần nhà em có nhiều cái TV hiệu TQ lạ lắm, em cho nó "học" mà nó không học được, sau khi học vẫn không điều khiển được, xin chỉ giáo.
Em xài ATOM. Thanks các bác MOD

Utxd

nếu như vậy thì với tất cả thiết bị điện tử có hồng ngoại đều có thể sử dụng phải không ạ? Gần nhà em có nhiều cái TV hiệu TQ lạ lắm, em cho nó "học" mà nó không học được, sau khi học vẫn không điều khiển được, xin chỉ giáo.

Nếu học ở Singhle mode không được thì chuyển sang Double mode. Lưu ý là phải bật tính năng nhận các data gửi đến hồng ngoại khi sử dụng phần mềm và khi học phải nghe tiếng bipbip thì mớ xong đó.

hongduc13

Bạn có chắc là đã cho nó học chưa? Và nhớ chắc là nó đã học được rồi nha. Lúc cho nó học nhớ để hai bộ phần hồng ngoại của thiết bị và PPC hướng vào nhau, càng gần bao nhiều càng tốt bấy nhiêu. Mình dùng ATOM, vẫn điều khiển tốt nè, bạn thử lại xem sao.

hlp

Tôi dùng cái chương trình này từ lâu lắm rồi. Có thể cái máy bác định điều khiển nó không dùng hồng ngoại nên ko điều khiển đc là phải thôi. Tôi dùng sx56 điều khiển dc nhiều thứ lắm cũng bằng thằng này thôi. có sao đâu.:D

tndp

máy mình (MDA-pro) sao cho học cái máy lạnh Sanyo thì k dc, nó thoát ra luôn. ai có code báe của máy lạnh Sanyo cho mình dzới
tks

kiennghiep

Đây nè bạn, không cần phải có chìa đâu. Cái này đã được cr*** rồi, setup là sài thôi, chúc bạn sẽ làm được.
http://www.4shared.com/file/6276258/e29380c3/NRDeluxearm.html

Em down và cài soft ngon lành, nhưng sau khi sử dụng, màn hình con O2 Neo của em không bình thường, thanh taskbar bị trắng xóa, không nhìn thấy biểu tượng Start, cột sóng, pin....
Các bác cho em hỏi lỗi trên là vì sao vậy? Có phải máy em có vấn đề không?

h2_viethoang

Học tốt mà bác. Cái ti vi TCL nhà em em cho nó học rồi điều khiển vô tư. Bác thử làm lại đúng như bác uxtd đã hướng dẫn xem sao nhé.

MM6600

Nếu TV có nhãn hiệu ở trong nước như VTB, TCL.... thì các bạn chọn Deawo là OK.

nhorung6306

Các phần mềm dùng PPC điều khiển TV cho o2 mini

Cho mình hỏi chút nha: Dùng o2 mini thì soft nào là ổn định nhất,điều khiển được xa nhất? Mình thấy nhiều soft quá nên không biết chọn cái nào cho thích hợp, các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp. Xin cám ơn

tanlinhub

Super V.I.P
Cho mình hỏi chút nha: Dùng o2 mini thì soft nào là ổn định nhất,điều khiển được xa nhất? Mình thấy nhiều soft quá nên không biết chọn cái nào cho thích hợp, các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp. Xin cám ơn

Bạn nên dùng "con" NoviiRemote, điều khiển TV, DVD, VCD hơn 3,5 mét, điều hòa thì được khoảng 3 mét.

hungfvl

tôi chỉ nghe các bác nói đến cái lợi của phần mềm này mà chưa nghe thấy ai nói đến cái hại của nó, ko biết các MOD có ý kiến j về vấn đề này ko?

lekienuac

Bạn nên dùng "con" NoviiRemote, điều khiển TV, DVD, VCD hơn 3,5 mét, điều hòa thì được khoảng 3 mét.
Dùng O22 không điều khiển được TV quá 3m, ai có phần mềm nào kích được hồng ngoại của o2 cho mình nhé. Many Thanks

coolguy

tôi chỉ nghe các bác nói đến cái lợi của phần mềm này mà chưa nghe thấy ai nói đến cái hại của nó, ko biết các MOD có ý kiến j về vấn đề này ko?

Mình có đọc ở bên 4rum ở đâu ấy (lâu wá nên quên rùi) thì nếu sử dụng chức năng Ỉ của máy nhìu wá sẽ giảm tuổi thọ của máy. KO bít tin này có thật ko nên đến giờ e vẫn chưa dám cài :-/ . A e nào sử dụng soft này lâu rùi có thể comment đc ko?

HaChau

Super V.I.P
Trời, mấy khi dùng đâu bạn. Để lâu không dùng khéo còn hỏng nữa :)
Còn dùng nhiều quá thì bất kỳ cái gì mà chẳng có thể hỏng.

hungfvl

tôi dùng NoviiMedia NoviiRemote điều khiển TV dawoo nhưng chỉ đc khoảng 50cm thấy có bác bảo đc 2-3m nhưng tôi chỉ đc có 50cm là hết các bác làm thế nào đấy?