• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

haihanh

bác nào có codebase điều khiển các loại TV không up lên cho anh em.

hungfvl

Các bác ơi, em load và cài bản này vào con O2 Neo của em không gặp 1 trở ngại nào. Nhưng khi mở chương trình để dùng thì bị báo ngay lỗi như sau:
There was a problem loading the external database from this directory: \Windows\EUINev.bin (Missing File)
Bác nào đã gặp trường hợp này xin chỉ giáo cho đàn em với
Thanks các bác nhiều!

e cũng bị y hệt bác,bác nào cài thành công con này rùi chỉ giáo cho a e với

mihifa

TV-Box

Điều khiển được hết bạn à,với điều kiện bạn phải cho chương trình này học từng nút của điều khiển gốc.
Chương trình có hướng dẫn rất chi tiết cách sử dụng.

Bác ơi ! "học" là thế nào Bác chỉ sơ sơ cho Mình với, Mình cũng đang muốn cho nó chinh phục cái TV-Box nửa đấy.
< CAM ƠN TRƯỚC >

Utxd

Bác ơi ! "học" là thế nào Bác chỉ sơ sơ cho Mình với, Mình cũng đang muốn cho nó chinh phục cái TV-Box nửa đấy.
< CAM ƠN TRƯỚC >

Đã có hướng dẫn bằng hình ảnh rồi mà không chịu coi, quay lại trang 5 xem đi nhé.

@pnanhkhoa: đâu cần tiết kiệm lời dữ vậy, xem kỹ các hướng dẫn ở các trang trước nhé

BuuPhucCT

Well-Known Member
NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27

Trong các phần mềm có chức năng hỗ trợ dùng PPC điều khiển TV và các dụng cụ điện có thể coi đây là phiên bản ổn định và tốt nhất.
Phiên bản có CR kèm theo.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa kèm dưới đây.

Bác Quang cho mình hỏi là Thằng này có kỵ với phần mềm nào không vì gặp phải trường hợp là khi mình hard reset lại rồi cài Novii Remote thì rất Ok. Nhưng khi mình cài một số chương trình vào, nhất là khi mình cài Phone Alarm vào thì khi mở Novii Remote lên thì máy lại báo lỗi driver hồng ngoại?
Như vậy có phải do Novii Remote kỵ với Phone Alarm và nếu đúng thì có cách nào khắc phục không vì mình rất thích cả hai chương trình này.
Thanks bác trước nhé!

giacomini

Sẳn chủ đề này mình xin có ý kiến như vầy mấy Bác xem có được không nhe?
Vì chúng ta ở Việt Nam nên có 1 số loại TV, CD, DVD,.... của các hãng Việt Nam, China,... Nói chung là nhiều hàng lạ. Cho nên ai có cái nào cho nó học cái nấy rồi Post code lên chia sẽ cho anh em nhe?
Các Bác Chú Ý là khi cho nó học nhớ thiết kế lại cho nó giống với thiết bị nhé!

Utxd

Bác Quang cho mình hỏi là Thằng này có kỵ với phần mềm nào không vì gặp phải trường hợp là khi mình hard reset lại rồi cài Novii Remote thì rất Ok. Nhưng khi mình cài một số chương trình vào, nhất là khi mình cài Phone Alarm vào thì khi mở Novii Remote lên thì máy lại báo lỗi driver hồng ngoại?
Như vậy có phải do Novii Remote kỵ với Phone Alarm và nếu đúng thì có cách nào khắc phục không vì mình rất thích cả hai chương trình này.
Thanks bác trước nhé!

Mình đang xài 2 phần mềm này cùng lúc đâu thấy có báo lỗi như letrungbuuphucdhct đâu nhỉ :-??

letrungbuuphucdhct đang dùng máy gì thế ? Thử cài Phone Alarm trước xem sao :D

Ý kiến của giacomini rất hay đấy, mọi người ủng hộ nhé

giacomini

Như đã nói ở trên mình xin gởi đến các bạn 2 code phổ biến. đó là đầu Karaoke Arian 5 số và đầu Pioneer của xe hơi (loại có Remote).
Sao mình Attach vào dây không được???? :O

Xong nhớ cho ý kiến nhe! :D

Đã đính kèm cho dễ down :D
utxd

Last edited by a moderator:

pnanhkhoa

@UTXD : Em đã thử mọi cách rùi (dí sát...) nhưng con 2755 của em thì vô dụng trong khi con 3417 thì OK (hay là 3417 Nevo zin chăng)? Bác giúp em nhé

Namnet

Không Phải vậy đâu! có 1 số dòng máy khi cài thêm phần mềm cũng bị lổi tương tự như vậy! nhưng không phải do riêng thằng phone Alam mà do 1 số ngắt quản lý của công hồng ngoại bị xung đột, mình cũng đã gặp trường hợp tương tự rồi O2mini dùng bản Rom bigstorage. mình nghĩ nó có khóa ngắt trong regedit nào giữa các ứng dụng với Novii Remote. chứ không phải hồng ngoại kém! Vậy nhờ mod xem lại dùm nhé! vì cái máy đó mình chỉ cầm có mấy phút nên chưa có cơ tìm hiểu!
Còn tốt hơn hết bạn nên chạy lại bản rom khác là ok! Mình nghi ngờ do bản rom của bạn có sự xung đột giữa các ứng dụng!

pnanhkhoa

Cài Nevo thì ko điều khiển được trong khi mình cài Novii thì chạy tốt tuy khoảng cách chừng 1,5m thôi. Mình thích giao diện Nevo dễ sử dụng giống 3417 lắm. Huhu

FilterKings

e cũng bị y hệt bác,bác nào cài thành công con này rùi chỉ giáo cho a e với

Cài Nevo thì ko điều khiển được trong khi mình cài Novii thì chạy tốt tuy khoảng cách chừng 1,5m thôi. Mình thích giao diện Nevo dễ sử dụng giống 3417 lắm. Huhu

Mình cũng xài neo, cài Nevo bị y chang như bác Hungfvl, cài thằng PDAwin thì bấm chỉ 1 nút (bất cứ nút nào) là "tit" rồi treo máy luôn, cuối cùng đành về với em Novii là ổn định nhất, tuy nhiên chỉ điều khiển cách có 1,5 - 2m. Có cách nào remote hơn không, cỡ 3 - 4 m, các bác chỉ giùm. :-??

Nemmatlanh

Mình nghĩ cái này là do hồng ngoại của máy mạnh hay yếu.Như Exec thì cũng Remote được 3-4m.Nên có cách khác là Bác đổi Exec xài :D :D ;D

giacomini

Mình cũng xài neo, cài Nevo bị y chang như bác Hungfvl, cài thằng PDAwin thì bấm chỉ 1 nút (bất cứ nút nào) là "tit" rồi treo máy luôn, cuối cùng đành về với em Novii là ổn định nhất, tuy nhiên chỉ điều khiển cách có 1,5 - 2m. Có cách nào remote hơn không, cỡ 3 - 4 m, các bác chỉ giùm. :-??
Điều khiển được xa hay gần thì đa phần là do các thiết bị thu (TV, DVD, Máy Lạnh) thôi bác ơi. Mấy cái đời mới thì xa lắm và tùy nhãn hiệu nữa VD: các loại máy LG mới, Các loại TV Trung quốc (cái này Bác phải cho nó học:D )