• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

anhminh7

Nevo Home Control v2.0.1.59

Phần mềm rất mới điều khiển TV và các dụng cụ điện khác.
Phiên bản mới nhất đã CR.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa dưới đây.
Chào bác,em là dân mới dùng PPC,nên ko am hiễu lắm,bác chỉ giúp em cách cài dặt file này giúp em,em mầ mò mãi mả ko dược,cảm ơn bác nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
Chào bác,em là dân mới dùng PPC,nên ko am hiễu lắm,bác chỉ giúp em cách cài dặt file này giúp em,em mầ mò mãi mả ko dược,cảm ơn bác nhiều

Bạn tải về và giải nén ra Bạn được file CAB, sau đó copy vào PPC và dùng trình File Explorer chọt vào file này để chạy cài đặt là OK thôi mà! Chúc thành công!;;)

Lesangmd

cái này có dùng được cho con O2 XDA EXEC không các bác . Không biết là cổng hồng ngoại của XDA EXEC nằm ở đâu nữa ! huhu , xấu hổ chít đi mất , các pro đừng cười nha !:|:p

XuanTruong

Super V.I.P
cái này có dùng được cho con O2 XDA EXEC không các bác . Không biết là cổng hồng ngoại của XDA EXEC nằm ở đâu nữa ! huhu , xấu hổ chít đi mất , các pro đừng cười nha !:|:p

Dùng được cho Exec đấy Bạn! Còn cổng hồng ngoại của Exec nằm ở giữa hông mặt trước của máy chỗ có 3 gạch nổi \\\ và nằm bên trái nút Backlight nhé!:)

haica

Các Pro ơi HTC Touch dùng được ko? vì HTC lấy đâu cổng hồng ngoại.

Deltax

Em trước dùng con exec điều khiển được các loại. Giờ chuyển sang p3300 sao cài mãi k nhận.

ThaiKien

Super V.I.P
Em trước dùng con exec điều khiển được các loại. Giờ chuyển sang p3300 sao cài mãi k nhận.
Bạn đang sử dụng phần mềm nào, bạn thử thu ngắn cự ly lại xem. IR của Exec được đánh giá cao hơn nhiều dòng PPC khác, nhạy hơn nhiều nên ở khoảng cách xa vẫn ok đó.

SaigonPet

Nhờ sự đóng góp của các bạn mà diễn đàn này ngày càng phong phú và lợi ích. Tuy nhiên tại sao những topic của MOD đăng thì phần dơnload luôn bắt buộc phải co điều kiện này nọ ? Tôi cảm thấy không được hay lắm !

Ít ra tất cả những người tham gia trong ít nhất chia làm 2 phần : 50% là hoàn toàn không chuyên về điện thoại, chỉ có thể vào để XIN download về dùng. 50% còn lại thì hiểu biết nên có thể đóng góp thêm.

Làm khó như vậy chẳng khác nào phân biệt 50% những người newbie ???

Nếu có thành ý thì tự động người ta sẽ đóng góp. Nếu không có thì bắt buộc người ta cũng spam.

I love this 4rum.

haica

mình mới dùng HTC Touch nhưng thấy ko hay mấy thà dùng ấn số cho nhanh :D nhắn tin cho người yêu toàn bị hỏi anh nhắn cái gì thế :(( vào đây xem các bác chỉ giáo cho vài chiêu thx all

kapage

các bác cho em hỏi sao em download chương trình Nevo_Home_Control_2.0.1.59 về máy rồi mà chẳng hiểu sao có file setup.xlm mà kô phải là file setup.exe nên mình chẳng cài đc vào PPC.Mong các bác giúp đỡ

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho em hỏi sao em download chương trình Nevo_Home_Control_2.0.1.59 về máy rồi mà chẳng hiểu sao có file setup.xlm mà kô phải là file setup.exe nên mình chẳng cài đc vào PPC.Mong các bác giúp đỡ

Bạn quay lại trang 1 trong chủ đề này và tìm bài của Man PhamQuang giới thiệu và đính kèm file chương trình đó! Bạn tải về giải nén được file CAB copy vào ppc và chạy cài đặt nhé! Chúc thành công!;;)

vuvietanh

cài rồi mà có dk đc đâu! hicic
ko biết có cần mở cổng hồng ngoại gì hay ko! ai thành công chỉ với! em đang dùng con O2 XDA miniS

kapage

xin lỗi các bác cho em hỏi lại.em kô thể nào mà dowload đc file CAB nào của trương chình Nevo_Home_Control_2.0.1.59 nên kô thể nào mà cài đc.Bác nào đã download đc file CAB cài đc rồi có thể gửi cho em vào nick: Bilionaire_cz đc kô ạ. Em mê chương trình này lắm. Mong các bạc giúp đỡ.

XuanTruong

Super V.I.P
xin lỗi các bác cho em hỏi lại.em kô thể nào mà dowload đc file CAB nào của trương chình Nevo_Home_Control_2.0.1.59 nên kô thể nào mà cài đc.Bác nào đã download đc file CAB cài đc rồi có thể gửi cho em vào nick: Bilionaire_cz đc kô ạ. Em mê chương trình này lắm. Mong các bạc giúp đỡ.

Chương trình Nevo_Home_Control_2.0.1.59 ở trang 1 Man PhamQuang đính kèm file mà! Không có lý do gì là không download được cả??? Chúc vui!:-?;;)

hoanmyhp

Chương trình Nevo_Home_Control_2.0.1.59 ở trang 1 Man PhamQuang đính kèm file mà! Không có lý do gì là không download được cả??? Chúc vui!:-?;;)

Bác ơi cho em hỏi: hiện nay thi bản nào duọc đánh giá la tốt nhất:và có file dinh kèm ko cho mình voi: NEWMOBILE ma :((

xlucifer

e dùng 02miniS chạy chương trình điều khiển TV nào thì được?e thử chạy mấy chương trình rồi mà ko được!giúp e với!
sao ko thấy ai trả lời thế nhỉ?

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
e dùng 02miniS chạy chương trình điều khiển TV nào thì được?e thử chạy mấy chương trình rồi mà ko được!giúp e với!
sao ko thấy ai trả lời thế nhỉ?
Bạn nói bạn thử mấy chương trình là những chương trình gì? Sao lại không được, bạn thử chương trình NoviiRemote Deluxe chưa? Đây là chương trình khá nổi tiếng được nhiều người sử dụng đó!

victory132669

chương trình NoviiRemote Deluxe tuyệt thật chạy cái ok luôn máy mình neo dùng cách 3m ngon ơ! với nevo thì k đc!
cám ơn các bác hì hì
mình sẽ test tiếp các thiết bị điện tử khác thế là tích kiệm đc tiền vì hôm trc đọc trên muare.vn thấy có bán loại điều khiển này tới 400k lận!