• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

HANU

Xin hỏi có bạn nào có code điều khiển trong novi của các loại điều hòa cơ bản như LG, Samsung, Panasonic, Toshiba... không cho mình xin với?

blackwhite169

Xin hỏi có bạn nào có code điều khiển trong novi của các loại điều hòa cơ bản như LG, Samsung, Panasonic, Toshiba... không cho mình xin với?

Cái này thì bạn lấy điều khiển của những đồ dùng đó và cho PPC của bạn học 1 lần, lần sau cứ thế mà điều khiển các đồ đó thôi. Nhưng mà thường thì hồng ngoại của PPC rất hạn chế nên không điều khiển được ở xa đâu bạn nha!

nguyendanghung

Thường thì PPC nào cũng có hồng ngoại cả bạn ạ! Bạn xem kỹ lại trên thân máy xem. Bạn thử xem trong phần Settings/Connections xem có phần Beam ko? Nếu có thì máy của bạn có hồng ngoại đấy!

Beam thì có.Trước dùng O2 mini mình đã dùng tốt với NoviiRemote Deluxe 4.11 rùi. Mình làm theo y chang lúc dùng O2 mà ko được. Cứ nhấn vào nút cho nó learn là treo máy lun, phải reset máy, với lại ko thấy bộ phận nhận hồng ngoại màu đen đen dau cả. Có ai dùng Touch xài remote duoc ko chỉ em cái:-??

vnsvtc

Cho mình hỏi con Cingular 8525 của mình đã cài VitoRemote nhưng sao không sử dụng được. Bậc beam ở chế độ on thì nó tự động bậc lại off.
Thanks!

LuongQuang

Super V.I.P
Beam thì có.Trước dùng O2 mini mình đã dùng tốt với NoviiRemote Deluxe 4.11 rùi. Mình làm theo y chang lúc dùng O2 mà ko được. Cứ nhấn vào nút cho nó learn là treo máy lun, phải reset máy, với lại ko thấy bộ phận nhận hồng ngoại màu đen đen dau cả. Có ai dùng Touch xài remote duoc ko chỉ em cái:-??

Các dòng máy này (ELF, ELFin) đều không có hồng ngoại đâu mà bảo sử dụng được các soft ĐK này? :-??

blackwhite169

Bác nào có phần mềm điều khiển máy chiếu Panasonic ko vậy?
Hoặc là Codebases trong phần mềm NR Deluxe cũng được, tại tôi đang dùng phần mềm này mà!
Bác nao có thi Up lên cho anh em xin với nhé!
Very Thanks!

hai_dang

NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27

Trong các phần mềm có chức năng hỗ trợ dùng PPC điều khiển TV và các dụng cụ điện có thể coi đây là phiên bản ổn định và tốt nhất.
Phiên bản có CR kèm theo.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa kèm dưới đây.

Có bạn nào có thể cho dùm một chút hướng dẫn cụ thể không ạ. tks các bạn nhiều nha

arkatos

nhưng mà phải công nhận là cái mắt hông ngoại của pda kém thật,khoảng cách có hiệu lực ngắn tủn cứ tưởng nó thay cho cái đk đc ai ngờ mun đk đc là cứ phải lồm cồm bò dậy dí nó sát vô mắt nhận mới xong.Đúng là chỉ dành cho ăn chơi thôi

Lesangmd

nhưng mà phải công nhận là cái mắt hông ngoại của pda kém thật,khoảng cách có hiệu lực ngắn tủn cứ tưởng nó thay cho cái đk đc ai ngờ mun đk đc là cứ phải lồm cồm bò dậy dí nó sát vô mắt nhận mới xong.Đúng là chỉ dành cho ăn chơi thôi

Mình cũng đồng ý như vậy !
Thực ra mình nghĩ việc các tivi đời mới không tích hợp Bluthooth là một sai lầm lớn !
Nếu cả PPC và Tivi đều có Bluthooth thì chắc là khi ấy việc điều khiển tivi từ PPC thông qua Blutooth sẽ dễ dàng hơn nhiều !
Thôi thì tạm thời cứ dùng cái điều khiển tivi cũng được , chả thấy vướng mắc gì cả !:D

Nguyenson318

Các bác có Phần mềm hoặc Code để điều khiển cái Đầu kỹ thuật số (của TÀU - hiệu yasat gì đó) thì cho mình xin. Đánh mất điều kiển của nó rùi, bây giờ phải dùng tay, thấy bất tiện quá trời.

huynhba

Có bạn nào có thể cho dùm một chút hướng dẫn cụ thể không ạ. tks các bạn nhiều nha

trước tiên bạn fải cho PPC nó học trước rồi sau này mới điều khiển được.
cách học như sau:
trước tiên là mở hồng ngoại của PPC lên(bạn fải biết cổng hồng ngoại ở đâu trên PPC thì lúc sau mới học được)
nhấn vào nút "menu" (màu đỏ), fía dưới góc trái chọn Options-add new device-create new codebase and learn it-next-chọn tiếp dòng có (default)-next-chọn TV-đặt tên (TV)-đặt tên TV của bạn(VD: SONY) và check vào ô "check the box if you wish to learn the codebase just now"-chọn single mode rồi nhấn start learning. màn hình sẽ hiện lên các nút cơ bản mà hầu hết các remote TV đều có.Ví dụ bạn muốn nó học nút "ON" thì lấy bút chọc vào nút On,khi nó hiện lên màn hình, thì bạn lấy remote của TV để ngay cổng hồng ngoại của PPC và bấm giữ yên nút On. bấm đi bấm lại nhiều lần cho đến khi nghe tiếng nhạc (hoặc thoát ra màn hình remote mà chữ On có màu khác với mấy nút còn lại là Ok). tương cho các nút còn lại và cũng tương tự cho đầu DVD, máy lạnh... bất cứ thứ gì dùng remote. chúc may mắn

ThanhBinhab

seo mình sài chương trình điều khiển TV kô được. cài thì vô khởi động êm. nhưng khi nhấn nút điều khiển thì treo máy. bo tay. mình sài con Toshiba 2032. WM2002.

ai có chương trình cho con này hay bít cách sài thì chỉ giùm mình nha

Lesangmd

seo mình sài chương trình điều khiển TV kô được. cài thì vô khởi động êm. nhưng khi nhấn nút điều khiển thì treo máy. bo tay. mình sài con Toshiba 2032. WM2002.

ai có chương trình cho con này hay bít cách sài thì chỉ giùm mình nha

Phần mềm này không tương thích với dòng máy và hệ điều hành bạn đang sử dụng đâu !
Phải phải up lên WM5 thì may ra mới sử dụng được các tính năng của nó ! :D

elicius

Không đủ quyền thành viên để tải bạn mới, buồn thật, anh em nào có lòng pót sang host khác giùm đi

nguyendaian2002

Tôi cũng dùng Neo, cài phần mềm NoviiMedia vào cũng không điều khiển được, đúng là hết cách, nguyên nhân thế nào các bác nhỉ.Mà cho hỏi làm thế nào để biết cổng hồng ngoại đã mở rùi ?????

vnanhvn

Tôi cũng dùng Neo, cài phần mềm NoviiMedia vào cũng không điều khiển được, đúng là hết cách, nguyên nhân thế nào các bác nhỉ.Mà cho hỏi làm thế nào để biết cổng hồng ngoại đã mở rùi ?????

Do một số thiết bị DD có tín hiệu hồng ngoại rất ngắn ( Chưa đến 1m ) nên khi sử dụng phần mêm Novii các bác hãy cố gắng dí thật sát vào thiết bị cần điều khiển nhé. Nếu không được thì tín hiệu hồng ngoại có vấn đề rồi ^^!

hao0907047407

sao của mình cài NRDeluxe vào xong xuôi tất cả các bước rồi.cho nó học nhưng khi nhấn vào nút để cho nó học thì thông báo là The infrared port is already used by another applycation mà mình có bật beam lên đâu mà nó báo như vậy?đã thử softreset lại mà cũng không đc!

hoatienii

sao của mình cài NRDeluxe vào xong xuôi tất cả các bước rồi.cho nó học nhưng khi nhấn vào nút để cho nó học thì thông báo là The infrared port is already used by another applycation mà mình có bật beam lên đâu mà nó báo như vậy?đã thử softreset lại mà cũng không đc!

Bạn vào start->setting->connection->Beam->recveive all incoming beams và vào Com manager chọn turn beam on.