• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM GHI ÂM CUỘC GỌI

Bạn thấy phần mềm ghi âm cuộc gọi nào hữu dụng nhất?

• LivePVR

Votes: 107 17.6%
  • VITO Audio Notes

Votes: 278 45.7%
  • NoteM

Votes: 6 1.0%
  • Resco Audio Recorder

Votes: 215 35.4%
  • Wing Audio Recorder

Votes: 2 0.3%

• Total voters
    608

elmi

Chán quá. Newbi nên không down load được. Có bác nào giúp úp cái phần mềm audio note for wm2005 lên chỗ nào dễ download cái nhẩy. Cám ơn các bác trước nhé. Đành cố gắng up bài để được down. Các bác ơi cho em hỏi luôn là úp mấy bài thì chức năng download sẽ sử dụng được?

ThaiKien

Super V.I.P
Chán quá. Newbi nên không down load được. Có bác nào giúp úp cái phần mềm audio note for wm2005 lên chỗ nào dễ download cái nhẩy. Cám ơn các bác trước nhé. Đành cố gắng up bài để được down. Các bác ơi cho em hỏi luôn là úp mấy bài thì chức năng download sẽ sử dụng được?

Bạn nên vào QUY ĐỊNH SỬ DỤNG DOWNLOAD SECTION ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=702 để tìm hiểu rõ hơn quy định và cách tải về nhé.
Bạn phải post ít nhất 10 bài có chất lượng trở lên thì mới vào được DS để tải phần mềm. Cố lên bạn!

t_mobile2006

NoteM 1.21

Ứng dụng ghi âm cuộc gọi dạng Mp3.
Hỗ trợ các HĐH.

phần mềm này có phải bật loa speakphone để ghi âm cho rõ không?không biết có spam không?nếu có spam thi xin admin nhắc khẽ thui nhé,em dễ tủi thân lắm đób-)

dienht

Active Member
các bạn cho mình hỏi là ct Resco Audio ricorder v4.0 có dùng để ghi âm cuộc gọi được ko (vì mình thấy trong thư mục Action/Options/general/phone có mục Automatically record phone calls). nếu dùng được thì cách chỉnh như thế nào vậy, mình đã đánh dấu kiểm vào rồi mà ko có tác dụng gì.

macon

NoteM 1.21

Ứng dụng ghi âm cuộc gọi dạng Mp3.
Hỗ trợ các HĐH.

Mình ko biết mọi người down về sử dụng thế nào chứ tui down về setup không được, double-click file setup thì chỉ nghe "toong" không thấy gì nữa, nhờ bác badamgiak23 xem lại giùm nhé!

dragon2266

Em dùng phần mềm vito audio notes v1.25 việt hóa, đã check chọn tự động ghi âm cuộc gọi thì nó không có tự ghi âm được. Mỗi lần reset thì được nhưng khi chạy chương trình thì nó sẽ không ghi được nữa. Mỗi lần như thế em phải reset và không chạy chương trình, thấy như thế bất tiện quá. Các mod và pro có thể giúp em không?

LuongQuang

Super V.I.P
Phần mềm này phải chạy ngầm thì chức năng tự động ghi âm mới có tác dụng, có nghĩa là bạn tick chọn chế độ PhoneAutoRecord xong thì hãy minimize soft chứ đừng ấn nút Close hay OK, nhất là đã cài soft nào có chức năng TrueClose thì sẽ không được đâu!
Còn bạn Reset mới được thì soft này đã chạy trong StartUp rồi đó nên mới có tác dụng nhưng sau khi ấn close thì mất tác dụng là đúng! :D

Bản Resco Audio Recorder v4 cũng có chức năng tương tự khá hay, bạn có thể tham khảo thêm!

Chúc vui! :D :D :D :D

dragon2266

Em vào trong button close của pocket plus chọn thẻ Ex... rồi add vivo audio notes.exe vào. Bây giờ thì ok rồi, nhưng để nó chạy như thế có ảnh hưởng nhiều đến tốc độ xử lý của máy không mod.

pigbear

Cho mình hỏi là không biết có phần mềm auto answer machine nào cho PPC giống Symbian không? Nokia có và chạy rất tốt không biết PPC có không?

nhưng để nó chạy như thế có ảnh hưởng nhiều đến tốc độ xử lý của máy không mod.
bất kì phần mềm nào khi chạy nền đều ít nhiều làm chậm máy, hao pin, nên bạn chỉ nên sử dụng trong trường hợp cần thiết thôi nhé!

phenmientay

:) Bác nào biết chất lượng của PMRecorder và LivePVR nhận xét giúp mình với. Cám ơn rất nhiều nha!

LivePVR mình chưa xài nhưng thấy cái PMRecorder xài cũng tốt. Ghi âm rõ, file ghi âm nhẹ. Phần mềm cũng nhẹ không chiếm nhiều tài nguyên. Có điều nó chỉ ghi cuộc gọi, còn LivePVR ghi nhiều thứ.

dlamhn

Em cài VIOT Audio Notes 1.2, nhưng thi thoảng nó ko chịu tự động ghi âm cuộc gọi, hoặc đôi khi tự nhảy sang Main Memory (ko phải Storage Card) nên thi thoảng máy treo. Bác nào có cách khắc phục ko?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em dùng VOIT Audio Notes 1.2 nhưng thi thoảng nó ko ghi âm cuộc gọi, hoặc tự động nhảy sang Main Memory làm đầy bộ nhớ của máy. Bác nào có cách khắc phục ko?

Cái này bạn thoát ra là nó không tự ghi âm cuộc gọi bạn chỉ nên ẩn nó thôi chứ đừng thoát. Bạn chuyển sang ghi trên Memory Card đi là được. Thân!!!

dlamhn

Cảm ơn bác ChuHuyHoan, đúng là thoát ra hẳn thì ko ghi được, do dùng Pocket Plus nếu đóng chương trình là thoát ra mất. Vừa xong được bác Oxi chỉ bảo đã biết cách làm như sau:
Vào Pocket Plus ---> Close Button ---> Feature Option ---> Exception ---> Add đường link đến VITO.exe là được.

Đối với lỗi gửi 2 đúp tin nhắn cũng làm tương tự nhưng dẫn đường link đến Windows/tmail.exe

Chúc các bác thành công!

Chỉnh sửa cuối:

JuneSun

Các bác cho em hỏi nếu em có nhu cầu dùng Exec để ghi âm giáo viên giảng bài thì dùng phần mềm gì ghi là ngon nhất. Em dùng thử Vito Sound Explorer để ghi nhưng có vẻ không được nhạy lắm :(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi nếu em có nhu cầu dùng Exec để ghi âm giáo viên giảng bài thì dùng phần mềm gì ghi là ngon nhất. Em dùng thử Vito Sound Explorer để ghi nhưng có vẻ không được nhạy lắm :(

Theo mình bạn nên dùng Resco Audio Recorder mình đang dùng thằng này và cảm thấy có vẻ ổn. Bạn dùng thử xem sao nhé. Thân!!!

XuanTruong

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi là ct Resco Audio ricorder v4.0 có dùng để ghi âm cuộc gọi được ko (vì mình thấy trong thư mục Action/Options/general/phone có mục Automatically record phone calls). nếu dùng được thì cách chỉnh như thế nào vậy, mình đã đánh dấu kiểm vào rồi mà ko có tác dụng gì.

Bạn chỉnh như vậy và thêm đánh dấu kiểm vào mục Record in Backgound là ghi âm cuộc gọi ok thôi. Thân!

Phần mềm này phải chạy ngầm thì chức năng tự động ghi âm mới có tác dụng, có nghĩa là bạn tick chọn chế độ PhoneAutoRecord xong thì hãy minimize soft chứ đừng ấn nút Close hay OK, nhất là đã cài soft nào có chức năng TrueClose thì sẽ không được đâu!
Còn bạn Reset mới được thì soft này đã chạy trong StartUp rồi đó nên mới có tác dụng nhưng sau khi ấn close thì mất tác dụng là đúng!

Em chẳng biết chạy ngầm thế nào chứ Em cài trên bộ nhớ máy và đóng chương trình lại bằng nút X (Máy Em cài thằng x-Button) nhưng vẫn ghi âm tốt chẳng sao cả. Còn file chạy trong startup là thằng này "AudioRecServStarter" nhưng khi khởi động lại máy nó báo lỗi nên Em xóa đứt bóng thằng này, và vẫn ghi phà phà.:-??

Chỉnh sửa cuối:

hp1603

ghi âm cuộc gọi mà pahir bật spearker thi dở nhỉ, có nghĩa la âm thanh sẽ được thu lại từ tiếng động bên ngoài các bác nhỉ

Phoenix

Bạn chỉnh như vậy và thêm đánh dấu kiểm vào mục Record in Backgound là ghi âm cuộc gọi ok thôi. Thân!

Em chẳng biết chạy ngầm thế nào chứ Em cài trên bộ nhớ máy và đóng chương trình lại bằng nút X (Máy Em cài thằng x-Button) nhưng vẫn ghi âm tốt chẳng sao cả. Còn file chạy trong startup là thằng này "AudioRecServStarter" nhưng khi khởi động lại máy nó báo lỗi nên Em xóa đứt bóng thằng này, và vẫn ghi phà phà.:-??

Có thể soft đó vẫn đang chạy backgroud rồi nhưng máy của bạn không hiện lên trong Running programe thôi. Bạn SR lại mà vẫn dùng được thì có lẽ phải xem lại cái soft này mới được...:-??

ghi âm cuộc gọi mà pahir bật spearker thi dở nhỉ, có nghĩa la âm thanh sẽ được thu lại từ tiếng động bên ngoài các bác nhỉ

Đúng là PPC có nhược điểm là bật speakerphone mới ghi âm được (không như dòng symbian). :-??