• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

Mình cũng dùng bản Opera 8.65 ne!Mình vào trang dantri.com.vn vẩn hiển thị được font tiếng Việt mà bạn!Theo như hiểu bít của mình thì mình đã cài đủ bốn font hổ trợ tiếng Việt đó là Arial,CourierNew,Tahoma,TimesNewRoman và VNSysFont.cab.Mình có cái này ở đâu đó trong 4rum mình nhưng ko nhớ nổi!Nếu có ai cần thì mình sẻ up lên lại.

Kobold1609

mình dùng bản Opera mới nhất (8.65) vào trang dantri.com.vn thì header của các tin không hiển thị được tiếng Việt, với kinh nghiệm của dân thiết kế web mình nghĩ thiếu font. Hic vậy mà dùng PIE plus patch vào IE của win thì được, đúng là mở rộng tầm mắt :O:O:O:O.

Bạn cài thêm file CAB font tiếng việt này nhé,sẽ giúp bạn hiển thị tốt tiếng việt đó.
Chúc vui !

rockone1909

một web khi thiết kế có thẻ chứa nhiều loại fonts tuy nhiên chung quy loại thì cũng có unicode mà vntime, bạn chỉ cần chứa 2 fonts này là có thể xem nhiều web đấy, thêm nữa là dùng opera thì bản thân nó cũng hỗ trợ rất nhiều code.mình thì vẫn dung 8.60v2

một web khi thiết kế có thẻ chứa nhiều loại fonts tuy nhiên chung quy loại thì cũng có unicode mà vntime, bạn chỉ cần chứa 2 fonts này là có thể xem nhiều web đấy, thêm nữa là dùng opera thì bản thân nó cũng hỗ trợ rất nhiều code.mình thì vẫn dung 8.60v2
Sao bạn ko dùng bản 8.65 ấy, hỗ trợ tốt unicode hơn, bản 8.60u2 này đôi khi gõ tiếng Việt có dấu thì giữa chữ có dấu và chữ ko dấu bị cách ra một khoảng trắng, bản 8.65 thì ko bị như vậy! :D

foundation

các bác cho hỏi về tình trạng này: khi mới bất wifi lên thì vô mạng vô tư nhưng chỉ sau khoảng 10 phút là ko vô web được nữa. Tắt wifi đi rồi bật lại thì lại vào web được. Ko biết có cần phải chỉnh thông số gì ko mà lại bị vậy nữa. HIC.

shpy

Chào các bạn.
Cho mình hỏi là mình dùng Opera 865 nhưng các phần flash trong website không hiển thị ! Mà opera 865 nói là lên youtube xem được nhưng nó lại báo mình không có flash hoặc java ! có phải cài thêm flash cho opera không ?! Về bản thân mình thì thấy là opera chạy nhanh - trực quan hơn IE ! (O2 Atom).

Vì dụ vào trang www. sonnuoc. com của mình thì các phần động (dùng java)thì chạy được, còn các banner flash không thể hiển thị !!!
Nếu mình nhớ không lầm thì ngày trước, khi mình dùng Opera trên Nokia 6600, opera tự động resize các tập tin hình ảnh cho phù hợp khung màn hình trước khi download về nên load khá nhẹ và nhanh và bố trí gọn gàng, nhưng bây giờ không biet chỉnh ở đâu ?! (khi đó, khoảng > 3 năm trước, mình vẫn dùng opera tren n6600 để duyệt tin CNN hàng ngày thông qua GPRS rất nhanh. thời điểm GPRS đang free !)

rockone1909

Sao bạn ko dùng bản 8.65 ấy, hỗ trợ tốt unicode hơn, bản 8.60u2 này đôi khi gõ tiếng Việt có dấu thì giữa chữ có dấu và chữ ko dấu bị cách ra một khoảng trắng, bản 8.65 thì ko bị như vậy! :D

mình cài 8.65 nhưng mà nó không move sang thẻ được, mình đẻ trên thẻ mà,

các bác cho hỏi về tình trạng này: khi mới bất wifi lên thì vô mạng vô tư nhưng chỉ sau khoảng 10 phút là ko vô web được nữa. Tắt wifi đi rồi bật lại thì lại vào web được. Ko biết có cần phải chỉnh thông số gì ko mà lại bị vậy nữa. HIC.

không phải chỉnh gì đâu, mình nghĩ là do sóng hoặc là do máy thôi

Last edited by a moderator:

rockone1909

Vấn để cài Opera 8.65 trên thẻ đã bàn nhiều rồi, chạy tốt, bạn chịu khó xem lại những trang trước nhé!

uhmf, đẻ mình xem lại, vì lâu rồi chạy 8.60 vẫn thấy ổn, mình nghĩ khác biệt cũng không lớn lắm

mnpqxyzt

bạn đang dùng wifi thì GPRS đâu có...dính líu gì đâu bạn, chỉ khi nào bạn đang vào 1 trang web hoặc đang chat mà ngắt wifi giữa chừng (do mất sóng hoặc cúp điện) thì máy bạn sẽ tự động kết nối GPRS, khắc phục bằng cách để trống pass khi cài đặt GPRS, mỗi lần muốn vào GPRS thì máy bạn sẽ xin password, chọn cancel là xong!

Cài đặt GPRS có pass như thế nào, máy mình tự động kết nối GPRS vào mạng mà mình không biết làm sao để kiểm soát cả. Mỗi khi phát hiện ra nó đang dùng GPRS thì chỉ biết SR cho chắc ăn thôi

Nemmatlanh

Cài đặt GPRS có pass như thế nào, máy mình tự động kết nối GPRS vào mạng mà mình không biết làm sao để kiểm soát cả. Mỗi khi phát hiện ra nó đang dùng GPRS thì chỉ biết SR cho chắc ăn thôi

Troài,bạn không biết đặt pass thì sao cài được GPRS hay vậy?Bạn muốn ngắt kết nối gprs thì chỉ cần giữ nút dập máy trng khoảng mấy s là được thôi mà.Còn muốn biết cách để trống pass thì sang box thảo luận tham kảo nhé.Thân!

doibung0

Các bạn ơi! Bản Opera 8.65 trial mà mình đang dùng sáng hôm nay hết hạn rồi! Mình tải bản mới ở opera về - Opera 8.65 beta, nó ghi rõ ràng là "Trial Expires Oct.1.2007" Vậy mà khi mình cài vào nó vẫn báo "Expired". Chẳng hiểu thế nào nữa, cài đi cài lại ba bốn lần mà vẫn không được! Các MOD xem thử nhé, hoặc có bản chính thức rồi thì càng tốt. Mình cảm ơn trước nhé!
Thân ái!

rockone1909

ủa, mình tưởng là 8.65 được trích từ rom của dòng nào ra cơ mà, làm gì có expried nhỉ, mình chưa bị thế bao giờ, cài vào là chạy luôn, không đòi k gì cả

Nemmatlanh

Các bạn ơi! Bản Opera 8.65 trial mà mình đang dùng sáng hôm nay hết hạn rồi! Mình tải bản mới ở opera về - Opera 8.65 beta, nó ghi rõ ràng là "Trial Expires Oct.1.2007" Vậy mà khi mình cài vào nó vẫn báo "Expired". Chẳng hiểu thế nào nữa, cài đi cài lại ba bốn lần mà vẫn không được! Các MOD xem thử nhé, hoặc có bản chính thức rồi thì càng tốt. Mình cảm ơn trước nhé!
Thân ái!

Dùng MTK dưới đây để lấy Code đăng kí nhé.Thân!

Thân ái!
Bản 8.65 hết hạn vào ngày 1.6 đó bạn, trên trang chủ của nó có ghi rõ mà, bạn vào đây tham khảo thêm nhé, có lẽ nay mai sẽ ra bản chính thức, hoặc là tiếp tục bản beta tiếp theo!

ủa, mình tưởng là 8.65 được trích từ rom của dòng nào ra cơ mà, làm gì có expried nhỉ, mình chưa bị thế bao giờ, cài vào là chạy luôn, không đòi k gì cả
Opera là file cab cài độc lập, ko nằm trong bản rom nào đâu bạn, nó ko đòi k.e.y là phải rồi, vì là bản beta mà!

doibung0

Bản 8.65 hết hạn vào ngày 1.6 đó bạn, trên trang chủ của nó có ghi rõ mà, bạn vào đây tham khảo thêm nhé, có lẽ nay mai sẽ ra bản chính thức, hoặc là tiếp tục bản beta tiếp theo!

Uh thì mình đã nói rồi đấy. Mình vào opera tải bản mới về, nó ghi rõ là "Trial Expires Oct.1.2007" Vậy mà vẫn báo "Expired" khi cài xong! Thế mới tức!
:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??

Bản Opera 8.65 beta tiếp theo hôm nay đã ra rồi đây, hết hạn dùng thử vào ngày 01.Oct! Đã test thử, chạy tốt, ko bị "Expired" nữa!

Một vài hình minh họa từ Opera.com:

Link download tại trang chủ: Opera

Lưu ý : trước khi cài bản này các bạn nên dùng SKTools remove bản beta cũ nhé!

doibung0

Lưu ý : trước khi cài bản này các bạn nên dùng SKTools remove bản beta cũ nhé![/QUOTE]

Nhưng mà SK Tools cái gì hả bạn, xin lỗi, mình còn mù mờ mấy cái này lắm, bạn cho link được không! Cảm ơn nhiều!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Lưu ý : trước khi cài bản này các bạn nên dùng SKTools remove bản beta cũ nhé!

Nhưng mà SK Tools cái gì hả bạn, xin lỗi, mình còn mù mờ mấy cái này lắm, bạn cho link được không! Cảm ơn nhiều![/QUOTE]

Trời bạn dùng PPC còn hỏi SK Tools là cái gì sao? Vậy bạn nên cài và vọc đi cái này dùng để quét dọn rác, backup, remove.... và còn nhiều cái đáng để bạn vọc lắm. Dùng thử nhé bạn . Thân!!!!!

shpy

Bản mới này đã xem phim YouTube trực tiếp luôn được rồi ! Có lẽ do cáp quang VN bị cắt dữ quá nên net chậm rì. Nói chung là xem đẹp, không phàn nàn, chỉ chậm quá thôi !!

(đang xem lại phim về con chim Kiwi, thật dễ thương và đáng khâm phục!)