• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

mình cài đặt như bạn nói nhưng IE báo lỗi như thế này:

Mã:
The page cannot be displayed or downloaded because the connection was lost. check the connection and try again later

có cần cài đặt gì trong PPC nữa ko?
Bạn vào Start>Setting>Connection>Network Card, trong mục "My Network Card connect to" bạn để là The Internet rồi thử lại xem sao!

18S67705

Opera thì cài lên thẻ nhớ đi bạn, nó chỉ là trình duyệt web thôi, cài lên main chi cho tốn bộ nhớ! :D

vẫn biết vậy nhưng sau khi cài được nó vẫn làm tốn dung lượng của main như là cài trên main thôi, mình đã cài và thấy như vậy....

vẫn biết vậy nhưng sau khi cài được nó vẫn làm tốn dung lượng của main như là cài trên main thôi, mình đã cài và thấy như vậy....
Sao vậy nhỉ? :-? bạn dùng bản Opera nào thế, mình vừa cài 8.65 vào thử đây, nó nằm trong Storage Card chứ có gì trong main đâu cà? Nếu cài bản 8.65 này vào main thì đứt 4.79MB đấy, tùy bạn thôi! :D

18S67705

Sao vậy nhỉ? :-? bạn dùng bản Opera nào thế, mình vừa cài 8.65 vào thử đây, nó nằm trong Storage Card chứ có gì trong main đâu cà? Nếu cài bản 8.65 này vào main thì đứt 4.79MB đấy, tùy bạn thôi! :D

không, chỉ mất thêm khoảng 2MB thôi, còn shorcut vẫn là từ Storage Card hình như nó chạy vào phần Windows thì phải....:p

không, chỉ mất thêm khoảng 2MB thôi, còn shorcut vẫn là từ Storage Card hình như nó chạy vào phần Windows thì phải....:p
Ý của bạn là sao nhỉ ? Trong windows chẳng có file nào tên opera cả, 4.97MB nằm trong thẻ nhớ, còn 782.38KB là nằm trong Application Data, làm gì mất thêm tới 2MB lận? Ko tin thì bạn dùng CeCabManager bung ra mà xem!

Khuong

Đúng rồi đó các bác ạ là phần mềm tương tự phần mềm hệ thống nêm khi cải vào SD nó vần add vào main thôi chỉ có dùng đến winmanger mới sữa được.
em cài vào thì nó vẫn chiếm dung lượng trên main, hình như nó nằm trong thư mục Windowws thì phải

Đúng rồi đó các bác ạ là phần mềm tương tự phần mềm hệ thống nêm khi cải vào SD nó vần add vào main thôi chỉ có dùng đến winmanger mới sữa được.
em cài vào thì nó vẫn chiếm dung lượng trên main, hình như nó nằm trong thư mục Windowws thì phải
Opera 8.65 mình chẳng chỉnh sửa gì cả, mặc định nó như vậy đó bạn! Nó ko hề nằm trong windows mà là trong Application Data, ngay bài bên trên mình đã nói rồi mà bạn! 782KB so với gần 6MB trên main thì các bạn chọn cái nào nhỉ?

18S67705

chính xác, nhận định của you rất giống mình, cả trên phần Windows trên thẻ lẫn Windows trên máy đều có....

digikni

sao mình duyệt web trên Opera thì nó ko hiện tiếng việt được nhỉ, cũng trang web đó dùng IE thì được. Quái lạ

chính xác, nhận định của you rất giống mình, cả trên phần Windows trên thẻ lẫn Windows trên máy đều có....
bạn dùng bản Opera nào thế? bạn thử post lên một tấm hình xem nó nằm chỗ nào trong windows trên main?
sao mình duyệt web trên Opera thì nó ko hiện tiếng việt được nhỉ, cũng trang web đó dùng IE thì được. Quái lạ
Bạn dùng bản Opera mới nhất (8.65), hiển thị tốt tiếng Việt đó bạn! Nếu vẫn ko được thì bạn đưa trang web đó lên để mình thử xem sao!

18S67705

bạn dùng bản Opera nào thế? bạn thử post lên một tấm hình xem nó nằm chỗ nào trong windows trên main?
Bản 8.65. Để mình chỉ cho: Cài trên thẻ thì ỡ thẻ sẽ tao một folder Windows (trong đó có chứa các file OperaLauch và OperaWM...).Trên main, you vào mục Application Data/Opera (ko phải Windows :p) đây là thư mục chứa data của Opera, tất cả khoảng gần 2MB. You thử kiểm tra lại xem....

Bản 8.65. Để mình chỉ cho: Cài trên thẻ thì ỡ thẻ sẽ tao một folder Windows (trong đó có chứa các file OperaLauch và OperaWM...).Trên main, you vào mục Application Data/Opera (ko phải Windows :p) đây là thư mục chứa data của Opera, tất cả khoảng gần 2MB. You thử kiểm tra lại xem....
Vậy mà bạn cứ một hai bảo nó nằm trong windows trên main! còn cái opera trong Application Data tổng cộng chỉ có 782KB thôi, mình mới vừa xem Properties của nó xong đây!

18S67705

Vậy mà bạn cứ một hai bảo nó nằm trong windows trên main! còn cái opera trong Application Data tổng cộng chỉ có 782KB thôi, mình mới vừa xem Properties của nó xong đây!

chính xác là 1013.89 KB. Mình kiểm tra bằng MemMai v1.73.....;)

Khuong

dù sao phần mền hổ trợ đắc lực như vậy mà cài vào SD củng không phải là một điều tốt đâu, loat sẽ chậm hơn trên main. được cái này thì mất cái kia thôi các bác ạ, đỡ tốn bộ nhớ máy thì loat sẽ chậm hơn.

theo các bác cái opera chạy trên main hay sd thì tốt hơn

dù sao phần mền hổ trợ đắc lực như vậy mà cài vào SD củng không phải là một điều tốt đâu, loat sẽ chậm hơn trên main. được cái này thì mất cái kia thôi các bác ạ, đỡ tốn bộ nhớ máy thì loat sẽ chậm hơn.

Ko hiểu bạn muốn post bài hay là spam bài vậy ta? :-? Dường như bạn chỉ post cho có bài thôi hay sao ấy! mình chưa thấy ai post bài sau mà phủ định hoàn toàn bài trước như bạn cả? :-?? Nếu bạn đã nói như vậy rồi thì bạn còn hỏi làm gì nữa? :|

digikni

Bạn dùng bản Opera mới nhất (8.65), hiển thị tốt tiếng Việt đó bạn! Nếu vẫn ko được thì bạn đưa trang web đó lên để mình thử xem sao!

đang dùng bản Opera 8.65 đó, những trang web cơ bản như google cũng ko hiện được tiếng việt nữa (trong khi IE thì được)

đang dùng bản Opera 8.65 đó, những trang web cơ bản như google cũng ko hiện được tiếng việt nữa (trong khi IE thì được)

Mình vẫn xem được tiếng Việt bình thường mà, bạn thử cài lại font chữ xem!

chengching

mình dùng bản Opera mới nhất (8.65) vào trang dantri.com.vn thì header của các tin không hiển thị được tiếng Việt, với kinh nghiệm của dân thiết kế web mình nghĩ thiếu font. Hic vậy mà dùng PIE plus patch vào IE của win thì được, đúng là mở rộng tầm mắt :O:O:O:O.